Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Có bác nào chuyên After Effect cho mình hỏi phát

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi xversion1, 25/7/12.

Lượt xem: 29,430

1. xversion1

xversion1 Thành viên cấp 3

không dùng Pre được không bác, làm 1 cái DVD thôi mà cài 2 phần mềm nặng xem ra nhọc quá.
  2. Địa Ngục Máu

Địa Ngục Máu Thành viên cấp 2

không dùng cũng được nhưng mà lúc render và xuất ra sản phẩm bằng AE cũng khá là tốn thời gian đấy... :D Mà cài đủ bộ Adobe luôn mà dùng .
    mr_minh_269xversion1 thích bài viết này.
  3. xversion1

Thế nếu dùng Pre thì không cần Render và xuất ra không tốn thời gian phải không. Nếu không tốn thời gian thì em cài.
  4. Địa Ngục Máu

Cái nào chả phải xuất ra hả bạn :))
    Pre CS2 mới có chức năng ghi trực tiếp vào đĩa.. còn cs3 trở lên thì không có hay sao á.. :D
  5. xversion1

Tóm lại nếu em cài thêm Pre thì có tiết kiệm được khá thời gian hơn so với dùng mỗi Ae không?
  6. Địa Ngục Máu

bạn dựng video bên Pre thì xuất nó nhanh hơn..
    xversion1 thích bài viết này
  7. T.Optimus

T.Optimus Thành viên cấp 2

chuẩn men.....=))....cũng có thế ứ biết gì nên thôi, cho mày xuống cuối...vote cho cái tao biết đã ;))
  8. T.Optimus

T.Optimus Thành viên cấp 2

đây rồi, bác ở HN ko bác, khi nào em với bác cafe trao đổi để bác vọc vạch cho em chút nha...em mê cái nì lắm có mà khó quá, em lại ko đc thông minh hơn người...Mong sẽ được bác chỉ cho nhiều/...hì.tks bác trước
  9. SilverRow1988

SilverRow1988 Cựu quản trị

Muốn học after effect thì mấy bạn phải làm quen với 1 số khái niệm về animation mới được, học từ nóc thì cùng lắm chỉ làm theo tut như cái máy thôi :).
  10. thanhluan

thanhluan Thành viên cấp 4

bác dùng 3D album cũng được đấy, em đã thử làm dvd cho đám cưới chị gái, cũng rất nhiều hiệu ứng đẹp và lạ mắt
  11. xversion1

Nghe các bác nói có vẻ cái này khó nhằn quá nhỉ. Thôi cứ nghiên cưú từ từ khó quá thì chuyển cái khác vậy.
  12. lengochung1410

lengochung1410 Thành viên cấp 1

Theo mình biết thì các phần mềm này đều là những phần mềm để dựng phim chuyên nghiệp, cái nào cũng nặng vật vã, để làm video thì quá bá đạo rồi :)) Còn cái bảng xếp hạng ấy thì chỉ mang tính tương đối thôi, còn các phần mềm này sức mạnh có lẽ là tương đương nhau, dùng cái nào cũng đc, quan trọng là trình độ của người làm thôi :D
  13. TuThanh

TuThanh Thành viên cấp 1

Riêng việc đem đặt After Effects vào bảng xếp hạng với Premiere Pro là đã đủ thấy cái bảng xếp hạng đó vô nghĩa đến thế nào. Hai phần mềm phục vụ hai công việc hoàn toàn khác nhau lại đem vào so sánh. AE đâu có sinh ra là để bien tập hay cắt ghép phim. Haizz
    mr_minh_269xversion1 thích bài viết này.
  14. xversion1

Ủa vậy 2 cái này khác nhau thế nào vậy bạn? Tưởng Ae thì chuyên nghiệp còn Pr thì vẫn vậy chỉ ít tính năng hơn?
  15. nhubach92

nhubach92 Thành viên cấp 1

AE : phục vụ làm hiệu ứng, kĩ xảo, intro, outtro
    Pre : biên tập phim và hình ảnh, tạo video
    2 cái đó mục đích hoàn toàn khác nhau
  16. xversion1

Bác nói cụ thể hơn được không? Làm kỹ xảo sao lại khác với biên tập phim? Đều là cho đoạn phim vào rồi chỉnh sửa cả mà.
  17. nhubach92

nhubach92 Thành viên cấp 1

đại loại theo ý mình hiểu thôi : bạn muốn làm 1 đoạn phim có cảnh cháy nổ, tele tùm lum ~~> dùng kĩ xảo ~~> xài AE với "đoạn phim" đó.
    Còn bạn muốn sử dụng nhiều đoạn phim, cắt ghép, chỉnh phim theo ý mình ~~> dùng biên tập phim pre :)
  18. mr_minh_269

mr_minh_269 Thành viên cấp 2

Khuyên bạn xversion1 là nếu nhu cầu của bạn chỉ dừng lại ở làm DVD album ảnh cưới thì cứ Proshow Gold hoặc 3D album mà dùng (nhanh - dễ - đẹp), còn riêng AE hay PR thì bạn phải có kiến thức dùng căn bản đã. Mình dám chắc với những người lần đầu tiên sử dụng thì thậm chí đến tạo project cũng khó khăn chứ chưa dám nói đến edit hiệu ứng, kỹ xảo nọ kia.
    xversion1, TuThanhnhubach92 thích bài viết này.
  19. xversion1

Mình chỉ có ý định dùng Project có sẵn thôi chứ làm sao nổi. Nhưng mà mới cài thử chạy nặng quá! Core i3, RAM 4G, Ae CS6, anh em nào có kinh nghiệm tư vấn xem liệu với cấu hình như vây có nên tiếp tục không?
  20. TuThanh

TuThanh Thành viên cấp 1

Với cấu hình như của bạn chỉ nên chạy CS4. Như máy mình 16gb ram chạy CS5 và 6 vẫn còn cảm thấy thiếu. Bạn chạy CS4 rồi cài các plugin vào là ổn và mượt nhất.

Ủng hộ diễn đàn