Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Có mấy bức Photomanipulation

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi xversion1, 22/6/12.

Lượt xem: 6,726

1. Sắc Hoa Tigôn

Sắc Hoa Tigôn Thành viên cấp 2

bác chủ có cho em xin PSD pic 1 đc ko ạ?[​IMG]
    thanks bác.
    xversion1 thích bài viết này
  2. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

:)) Mình cũng đã Download về Soi Tác Phẩm của Đại ca Xversion1 :D
    Cũng học hỏi được rất nhiều điều - 1 tác phẩm Photomanipulation thế này - mất nhiều công ghê ha - cày cũng phải 5-6h mới xong đc :O
    xversion1NguyenDu thích bài viết này.
  3. NguyenDu

NguyenDu Thành viên cấp 2

Vậy bạn làm tut đi mình học với :x
  4. Hổ Báo VietDesigner

Cái này bạn chỉ cần xem file .PSD là hiểu cách làm rồi còn gì :-bd - có thể Mò làm lại :D
    Còn viết TUT thì chỉ có chủ Topic Xversion1 viết thì mới Chi tiết & nắm rõ Quy trình - Kinh nghiệm làm Tốt nhất - Tối ưu nhất :-bd
  5. Sắc Hoa Tigôn

Sắc Hoa Tigôn Thành viên cấp 2

PSD pic mà chủ thớt share về xem lại mới thấy bác làm quả là công phu và kỹ năng thật là đỉnh,chi tiết và rất có khoa học.
    kính nể bác thật.[​IMG]
  6. NguyenDu

Mình cũng xem nhưng ko hỉu lắm, mà ngay từ bước cắt mình cắt cứ bị nham nhở, còn mý cái layer xám xám ko hỉu làm thía nào :|
  7. Hổ Báo VietDesigner

Có thể bạn Làm quen với PTS & Photomanipulation chưa lâu - nên chưa quen :D
    Khi nào đạt đến 1 trình nào đó - mọi thứ sẽ Dễ hiểu hơn rất nhiều khi xem .PSD :-bd
    NguyenDu thích bài viết này
  8. xversion1

xversion1 Thành viên cấp 3

File này hơn trăm MB lúc nào ra quán mình up cho, mạng nhà không up được.
    Sắc Hoa Tigôn thích bài viết này
  9. davidhuy

davidhuy Thành viên cấp 1

Mấy layer xám đó, đó là dùng dodge and burn đó bạn ah, tạo new layer, chỉnh blend mode thành overlay hoặc soft light, sau đó chỉnh fill with 50% grey sau đó dùng dodge (cho vùng highlight) and burn (cho vùng shadow) tool để tạo 3D effect

@xversion1: Chúc bạn luôn có những tác phẩm đẹp trong thời gian tới nha!
    NguyenDuxversion1 thích bài viết này.
  10. NguyenDu

Thank a nha ^^, jờ em mới bít
  11. NguyenDu

a vietcuong_910 viết tut chưa zịa, e tìm bài của a mà ko thấy.
  12. vietcuong_910

vietcuong_910 Thành viên cấp 3

mình mới tham gia nên chả viết bài, chỉ hóng thôi bạn ơi (sợ múa rừu qua mắt thợ ấy mà :))), mà đang thi ngập đầu đây@@
  13. vietcuong_910

vietcuong_910 Thành viên cấp 3

Thay lời muốn nói :)))
    Vì PTS còn là cảm nhận mỗi ng, mình làm thì sẽ khác đi với cả là nhiều cái vì trình độ chưa bằng đc các bác ấy nên ko thấy cái uyên thâm của nó :))
    Mình định làm cách này để viết tut cho bạn NguyenDu nhưng mà giờ chắc bảo để bạn tự làm ;;)
    Thế này nhé, bạn nên xem từng layer một, xem cái nào thì invi tất cả cái lũ còn lại đi, xong vào phần blending xem thông số, cái nào mà khác default thì bạn thay đổi thông số lên max- xuống min xem nó khác như nào thì sẽ xem đc là nó có tác dụng gì, nếu ko thấy khác gì thì phải mò xem mấy cái layer bên trên nó đang để chế độ hòa trộn gì, xem có che chủng gì ko, nhiều khi mò cũng ngộ ra nhiều cái hay lắm :))
  14. NguyenDu

Thank a, để e thử xem sao :)

Ủng hộ diễn đàn