Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Có nên học multimedia khi đã 24 tuổi

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi SaraNguyen, 19/8/14.

Lượt xem: 9,144

1. SaraNguyen

SaraNguyen Thành viên cấp 1

cám ơn mọi người đã chia sẻ -- mình có thêm động lực bước tới đam mê của mình.K biết học ở arena có được tư vấn cho mình hướng đi ngay từ đầu không ạ ?
  2. Akitochan

Akitochan Thành viên cấp 2

SaraNguyen bạn có thể đến Computer Graphic để học thử 3 buổi miễn phí, qua đó thầy sẽ tư vấn cho bạn kĩ hơn, cho bạn lời khuyên nên đi theo hướng nào là tốt nhất mà không bị lãng phí thời gian
    SaraNguyen thích bài viết này
  3. heiz

heiz Mới đăng kí

các ac cho em hỏi chút , những ai đã từng học ở arena - multimedia hn cảm thấy tn ạ ? chả là trong năm e có đk thi ở a -m và đã đặt cọc theo hình thức bảo lưu 1tr:| bh e k có ý định học nữa , đi rút tiền thì họ bảo 4 hôm sau sẽ gọi ra lấy , nhưng về đến nhà r mới nhớ ra là cả tờ biên lai lẫn cam kết bên arena đều cầm sạch :O, vậy nhỡ họ quỵt mình thì sao ạ :( ? vì bh mình chẳng có gì để làm tin cả , rất mong những ai từng học cho e lời khuyên :-s
  4. Akitochan

trời.bạn này liều vậy?chưa xác định học mà đặt cọc trước?
    đã vậy giờ trong tay hok có biên lai thu tiền cũng hok có cam kết sao kêu ngta trả tiền cho mình được?
    nhanh chân chạy lại bên ấy, xin lại biên lại và cam kết ik bạn ơi. nếu k xin lại được thì yêu cầu ngta trả lại tiền, nếu ngta hẹn thì phải yc bên ấy viết giấy hẹn đoàng hoàng thì mới an tâm được nè
    heiz thích bài viết này
  5. SaraNguyen

Akitochan bạn có lịch học bên đó k ? mình tìm k thấy vì mình định học buồi tối
    Akitochan thích bài viết này
  6. Akitochan

Chỉnh sửa lần cuối: 20/8/14
    heiz thích bài viết này
  7. SaraNguyen

Akitochan học phí tầm bao nhiêu bạn ?
  8. khacthuy28

khacthuy28 Mới đăng kí

Đam mê là được. cần gì tuổi tác hả anh ^^
  9. xacutara1235

xacutara1235 Thành viên cấp 2

hoangng102 : Mình học FPT Arena đây, với kinh nghiệm là người từng học ở đây mình sẽ nói ra những quan điểm cá nhân của mình ko nên chọn Arena:
    - Học phí quá mắc mà chất lượng dạy tương đương với các trung tâm có học phí rẻ hơn nhiều (mình từng học luôn tại những trung tâm có học phí rẻ đó).
    - Tổ chức thi đầu vào môn tiếng anh với môn năng khiếu nhưng 99% là đậu rồi. Thêm 90% SV vô học ai cũng nhận được học bổng (tặng ipad,laptop hay giảm 5-10tr học phí...) mà đâu biết rằng tiền đó là tiền của mình bỏ ra thôi.
    - Giáo trình tiếng anh nhưng giáo viên dạy tiếng việt (kiểu nửa nạt nửa mỡ).
    - Thi lý thuyết bằng hình thức trắc nghiệm trên máy tính bằng tiếng anh nhưng được phép mở sách ra dò :)). Nhiều Sv thi như cái máy cứ dò từ nào giống trong sách là đánh vào thôi.
    - Bằng cấp do Ấn độ cấp nhưng chẳng thấy trên google có 1 trung tâm thiết kế Arena nào đặt tại Ấn độ cả.
    - Bằng là bằng Quốc Tế nhưng ra nước ngoài thì ko được công nhận.
    - Còn về cách dạy của giáo viên mình đồng ý bất kì trung tâm nào cũng có giáo viên dạy hay và dạy dở và không cần phải học Arena mới hiểu được MUltimedia là gì đâu. Dạo gần đây những buổi hội thảo nói về vấn đề này thiếu gì, được training miễn phí vài buổi nữa là khác.
    Với những điều mình nói trên thì tại sao phải chọn Arena trong khi những trung tâm khác có thể đáp ứng được tất cả với mức học phí rẻ hơn rất nhiều ???
  10. Akitochan

SaraNguyen mức học phí mềm hơn rất nhiều so với các chỗ khác bạn nhé
    Nếu bạn học ca sáng hoặc chiều 3h/buổi, 5buổi/tuần, học phí là 1 triệu/tháng. Ca tối học 3h/buổi, 5buổi/tuần là 1,5 triệu/tháng hoặc 3h/buổi, 3 buổi/tuần là 800k/tháng.
    Bạn nên đến học thử để được tư vấn kỹ hơn nên chọn học theo hướng nào tốt nhất nhé!
  11. pro_dragon

pro_dragon Thành viên cấp 2

Chán quá chẳng có tiền học :(
  12. behemap

behemap Thành viên cấp 2

mình cũng 24 tủi, học tk nội thất nhưng giờ muốn chuyển qua mảng graphic hoặc multimedia! mà không biết bắt đầu sao đây! hjz
  13. kop07

kop07 Mới đăng kí

Em đang năm tư CNTT nhưng thật sự ko chút đam mê code, ai cho ý kiến nên qua học design ko :((
  14. SaraNguyen

kop07 k đam mê code thì từ bỏ để thôi hối hận như mình ấy , bạn có thích design hay multimedia k ? bạn phải xác định dc đam mê của mình ấy , thích thì đi học chung với mình cho vui nè
    kop07 thích bài viết này
  15. kop07

kop07 Mới đăng kí

SaraNguyen mình thích cả 2, nhưng đang học CNTT làm sao từ bỏ đây :(
  16. Akitochan

pro_dragon behemap kop07 SaraNguyen đủ team oy nè, sắp xếp cái hẹn đến công ty mình học thử đi, các bạn sẽ định hướng được nên bắt đầu từ đâu nhé^^
  17. pro_dragon

pro_dragon Thành viên cấp 2

Akitochan Học thử miễn phí phải không ạ?
    Akitochan thích bài viết này
  18. Akitochan

pro_dragon đúng rồi bạn nhé!
    Mời bạn đến công ty, mình sẽ ghi danh cho bạn
    CÔNG TY TNHH ĐT&PT NGUỒN NHÂN LỰC COMPUTER GRAPHIC
    website: trainingcg.com.vn
    Địa chỉ: 81/29 Năm Châu, P.11, Q.Tân Bình
    Hotline: 0974.570.825 or 086.682.7264
  19. viet1410

viet1410 Thành viên cấp 3

Vậy bạn có thể trả lời câu hỏi:
    Harland Sanders có nên theo đuổi mục tiêu sản phẩm gà rán KFC của mình sẽ được mọi người biết đến ở tuổi 65 hay không?
  20. heiz

heiz Mới đăng kí

họ đòi cầm hết mà có đưa cho mình tờ gì đâu , bảo là " bên chị phải cầm mấy tờ này thì mới bảo hiệu trưởng trả lại tiền cho các em đc " :-<

Ủng hộ diễn đàn