Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Có 35 triệu mà muốn chơi 6d có được không các bác?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi leeminhh95, 16/1/15.

Lượt xem: 2,222

1. leeminhh95 Mới đăng kí

Như title ạ, e có 35tr. Giờ muốn chụp choẹt tý, muốn lên ff luôn mà 35tr thì hơi mỏng. Không biết tính chơi kiểu gì, chơi một thời gian rồi đầu tư ống sau. Ai tư vấn giúp em xem nên mua lens gì với ạ.

...
  2. drax

drax Thành viên cấp 4

3. leeminhh95

leeminhh95 Mới đăng kí

Bác cứ làm khó e thế :'( chắc trước mắt tamron thôi bác ơi :'(
  4. cudyandem

cudyandem Thành viên cấp 4

1 là 5D còn tốt + lens "hịn".
    2 là body đắt (5Dmii cũ, 6D) + lens cùi
    3 là 1dsII + lens tầm trung
  5. Thuy Oanh

Thuy Oanh Thành viên cấp 2

leeminhh95 a biết mày rồi nhá =))=))=))
  6. Hậu Mập

Hậu Mập Thành viên cấp 2

6D 2hand + 24-105 L đủ chơi r bác. Mọi thể loại luôn :D
  7. Nam Hoàii

Nam Hoàii Thành viên cấp 1

nếu vs 35 củ thì bác mua 6D + Fix 50 f1.8 đi.. fix đó 2tr4 :) mình cũng dùng fix và cảm thấy cũng gần đủ cho nhiều trường hợp chụp khác nhau
  8. meo6b

meo6b Thành viên cấp 2

bác thớt muốn chơi gì mới được chứ ! chưa xác định được mục đích thì bác cứ lấy sờ mát phôn mà bắn.
    còn sau khi xác định được mục đích chụp như lào thì tính tiếp . 35 củ muốn lên ff thì đơn giản nhưng nắm bắt được nhu cầu mà tính toán hợp lý thì em nghĩ là bác đủ
    à mà bác nhớ dư ra ít mà sắm phụ kiện
  9. leeminhh95

leeminhh95 Mới đăng kí

Em lấy 6D với 50 1.4 được 1 tuần rồi. Thấy rất ưng ý dù phải bù thêm chút tiền ( tổng thiệt hại khoảng hơn 36tr cả filter với thẻ nhớ )
  10. slide_up

slide_up Banned

Bác dùng 6D với canon 50 1.4 là quá ổn rồi đó ạ, một thời mình cũng dùng com bo này, không phải nghĩ ạ, cố gắng chụp nhiều luyện tập nhé
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn