Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Có ai dùng corel bị lag dù cấu hình ko thấp ko ạ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Corel Draw' được đăng bởi zex2010, 6/9/18.

Lượt xem: 19,710

1. zex2010 Thành viên cấp 1

Máy mình chip i5-8400, ram 8G, SSD, 1050Ti, mặc dù vậy mở 1 file 350kb toàn chữ (file làm dấu) thao tác copy đối tượng và zoom cứ bị vết kéo rê. Nhất là khi zoom = scroll, file tý xíu mà quay quay rất khó chịu. Ace có cách khắc phục ko, many thanks.

...
  2. Anh Design - GV

Anh Design - GV Thành viên cấp 2

Theo mình là do quá nhiều đối tượng trong 1 file (file toàn text không cũng rất nặng), bạn có thể cho tấm hình để mọi người nhìn cụ thể hơn xem.
  3. zex2010

zex2010 Thành viên cấp 1

Vâng có ít text của mấy con dấu như này thôi mà lag quá
  4. Hàn Thiên Hành

Hàn Thiên Hành Thành viên cấp 2

File nhiều vector và chữ thế kia, Thêm nữa là mấy con dấu của bạn nhỏ quá zoom vào nó giật giật là phải rồi. Bạn nên phóng to kích thước của mấy con dấu đó ra.
  5. dinhanhkhoi

dinhanhkhoi Thành viên cấp 2

Chắc mình chỉ dùng Corel khi làm barcode thôi còn chả bao h động đến :D - sự linh hoạt giữa Corel và các phần mềm khác mình không đánh giá cao khó kết hợp :D
  6. Hàn Thiên Hành

Hàn Thiên Hành Thành viên cấp 2

dinhanhkhoi Tùy người đánh giá thôi bạn, Mình dùng Corel cũng 5 năm rồi thấy vẫn Ok mà. Corel xuất sang AI, PSD vẫn ổn mà. Tuy mầu không tươi bằng AI nhưng làm quen rồi thì vẫn ổn
  7. Anh Design - GV

File nhiều text quá, với lại bạn làm ngoài vùng làm việc, dễ bị lỗi khi save file!
    tranvan.muon thích bài viết này
  8. yaiyaira22

yaiyaira22 Thành viên cấp 2

File nhìn cũng bình thường mà ta. File 350kb mà lag ak. Theo mình nghĩ mua thêm cad màn hình, vì làm đồ họa không có card màn hình hay bị lag " hoặc di chuyển đối tượng..."
    dinhanhkhoi mình dùng Corel, Ai, Ps thì thấy phần mềm nào cũng thiết kế tốt mà. Chủ yếu màu sắc Corel không tươi bằng AI, PS (nhưng có nhiều cao thủ làm màu từ corel rất đẹp)
  9. Anh Design - GV

Có đọc caption không mà nói như đúng rồi vậy? Card 1050ti mà chê yếu???
  10. yaiyaira22

yaiyaira22 Thành viên cấp 2

Uk sorry nãy không để ý. Tưởng dung lượng của ổ SSD. Cấu hình thế mà lag. Bạn gửi file lag lên cho anh em xem thử, cấu hình máy mình thì yếu hơn của bạn (nhưng cày 1 lúc Corel, Ps, Autocad vi vu)
    Anh Design - GV thích bài viết này
  11. Anh Design - GV

Cái này 100% do file thôi, không liên quan tới CPU đâu.
  12. bdesign

bdesign Banned

Mẹ kiếp, chừng ấy đối tượng đến vài trăm cái thì đến bố Corel cũng chào thua chứ máy nào chạy nổi.
  13. huyhoangdlu

huyhoangdlu Thành viên cấp 2

corel dùng lâu cũng lag, máy lâu ko cài win cũng vậy, nhất là ông x8 lag kinh khủng, nếu 6 tháng rồi mà chưa cài lại win thì nên cài lại, nhớ lưu trữ font
  14. DGini95

DGini95 Mới đăng kí

file bác thế kia thì máy chậm là đúng rồi
  15. quá nhiều file thế kia mà không chậm mới lạ

Ủng hộ diễn đàn