Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Có ai giúp mình phân biệt 3D Modeling và 3D Animation không?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về 3D' được đăng bởi nnn_90, 2/2/18.

Lượt xem: 10,368

1. nnn_90 Thành viên cấp 1

Mình đang tính học 3D Animation do có người quen suggest. Nhưng lại nghe nói phải học 3D Modeling mới học được 3D Animation. Giúp mình giải đáp thắc mắc nha.

Ngoài ra, nếu được thì cho mình vài gợi ý nơi học, plz.

Thank you.

...
  2. designlover111

designlover111 Mới đăng kí

nnn_90 Em cũng có cùng câu hỏi, mọi người giúp em giải đáp thắc mắc với ạ. Tks
    star_war1993 thích bài viết này
  3. TiM0n

TiM0n Thành viên cấp 1

Bạn lên google gõ vào Modeling/Texture/Ringging/Animation with maya (Vd : Texture with maya). Chọn 1 clip xem cho từng từ khóa là nhanh nhất.:D .
    nnn_90 thích bài viết này
  4. wongzilee

wongzilee Thành viên cấp 2

ủa, điều này hiển nhiên rồi, muốn làm được các animation thì phải có model mà model ở đâu ra nếu ko phải chính tay mình làm, hiện giờ ông cinema 4D là 1 trong những soft mạnh nhất để làm các animation và kết xuất sang after effect để làm kỹ xảo, tôi có gần 100Gh về cinema 4D, a e nào cần add zalo tôi số đt 0907974797 tôi share lại với giá 1 tô phở + ly cà phê.
    star_war1993nnn_90 thích bài viết này.
  5. nnn_90

nnn_90 Thành viên cấp 1

TiM0n :)))). Thế chỗ nào đào tạo cái này tốt v bạn?
    Bạn tự học hay là đã học ở đâu rồi :3
    star_war1993 thích bài viết này
  6. star_war1993

star_war1993 Thành viên cấp 1

nnn_90 VTC Academy, FPT, Arena
  7. wongzilee

wongzilee Thành viên cấp 2

TiM0n tôi tự hoc từ giáo trình của các hãng bên nước ngoài, chuyên ngành của tôi là thiết kế nội thất chứ ko phải làm animation nhưng tôi có dành mấy tháng nghiên cứu cinema4D và tham gia cộng đồng C4D này ở TP HCM. Còn ở TP HCM này thì nhiều chỗ đào tạo lắm nhưng tôi chưa tham gia nên ko thể cho ý kiến được nha.
    TiM0n thích bài viết này
  8. TiM0n

TiM0n Thành viên cấp 1

nnn_90 Tôi chỉ được học sơ qua phần 3D thôi nên cũng không góp ý được chỗ nào đào tạo tốt Chuyên về 3D tốt nhất được.
  9. anphattam123

anphattam123 Mới đăng kí

bạn vào link này để hiểu sự khác nhau giữa hai loại nhé.
    3D Modeling: vtcacademy.edu.vn/khoa-hoc/chuyen-nganh-thiet-ke/1/3d-modeling.aspx
    3D Animation: vtcacademy.edu.vn/khoa-hoc/chuyen-nganh-thiet-ke/2/3d-animation.aspx
  10. ngochien96

ngochien96 Mới đăng kí

bạn có thể tham khảo một số trung tâm đang dạy ngành này như vtc arena cứ tìm hiểu thử mấy trung tâm đó xem
  11. nnn_90

nnn_90 Thành viên cấp 1

ngochien96 bạn đã học trung tâm nào chưa cho mình xin ít thông tin được không?
  12. ngochien96

ngochien96 Mới đăng kí

mình thấy mọi người học thiết kế 3D đều nói về VTC bạn thử vào fanpage của họ inbox họ tư vấn cho facebook.com/VtcAcademyHcm/
  13. thinhduc

thinhduc Mới đăng kí

mình vừa đăng kí khóa học 3D modeling tại vtc khóa ngày 23/4 nếu bạn muốn tham khảo khóa học thì đây là link vtc.edu.vn/3dmodeling/dunghinh3d bên đó cũng có dạy 3D animation đấy hình như cũng khai giảng ngày 23/4 bạn cứ vào xem thử
  14. nnn_90

nnn_90 Thành viên cấp 1

ok thank bạn mình sẽ tham khảo xem
  15. lts147

lts147 Mới đăng kí

3D Modeling là khóa học dựng hình nhân vật phim, game
    3D Animation là khóa học diễn hoạt cho nhân vật trong phim, game: tạo hoạt động cho nhân vật, môi trường trong phim , game
    Không nhất thiết phải học cả 2 khóa vì mỗi khóa là mỗi chuyên ngành khác nhau. nếu bạn thiên về vẽ và sáng tạo theo hướng nhân vật môi trường nhiều bạn có thể theo chuyên ngành này, nếu chỉ thích thiết kế không có năng khiếu vẽ bạn có thể theo khóa 3D Animation.

Ủng hộ diễn đàn