Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Có ảnh gốc và mẫu, anh chị giúp hộ em chế cái logo với wall với ạ

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi ngo anh dung, 13/9/15.

Lượt xem: 4,078

1. ngo anh dung Thành viên cấp 1

Mình định làm logo và wall cho Facebook
    Đây là ảnh gốc [​IMG]
    đây là cái ảnh định nhờ anh chị chế theo tại em cũng không biết gif của trang thegioiinan
    anh chị có thể làm nó dài hơn tỉ lệ thích hợp với cover facebook ( cái nền màu như bên hoặc màu đen như ảnh gốc ạ, bỏ mấy cái con tinh trùng bên góc phải trên vì nhìn sida quá ạ ^^ )

( hình như là 851x315, còn tỉ lệ logo là 180x180) mà con chim không bị cái logo che mất , còn dòng chữ thì không biết font nào cho đẹp ( nếu biết thì anh chị làm dùm em thêm bản theo font mà a/c thấy đẹp chuẩn ạ ^^ )

Em định làm dòng chữ đổi thành đại khái như thế này : NADfpt ,dòng dưới là : Internet cáp quang / TV thông minh;dòng dưới nữa : 09341 56781. dòng dưỡi nữa là : f0934156781@gmail.com, dòng dưới nữa : nad.vn ( chữ NADfpt to hơn mấy dòng dưới dòng dưới) ở dưới theo font chữ màu gold như thế này [​IMG]

Với giúp em làm cái avatar để treo fb cũng gần giống cái hình trên được không ạ, cũng cái nền đen như trên ( không phải đen thui lun nha, đen như hình trên) và chữ NADfpt thì font của chữ ÉP KIM ( thấy font này cứng, đẹp ) và màu y như vậy luôn ( có bóng vàng, vàng tối như trên chữ E và P ạ ^^)

Em biết mình đòi hỏi hơi nhiều mà với mấy cao thủ chắc 2 3 phút thôi nên mong anh chị dành chút mọn tg giúp em với ạ ^^ đang mới tập PTS thôi hihi

...
  2. mrquang789456

mrquang789456 Thành viên cấp 2

2-3 giờ thì có, Mình chỉ bạn cách làm nhé, đầu tiên học cắt ảnh, lên trang showtock mua hình vẹt về cắt,, học chạy acction tan biến và sử dụng các layer của acction, học sử dụng bending option của PTS để làm dòng chữ màu gold dc như ý mình, nó đơn giản vậy thôi, tìm hiểu 1 tối là làm dc, vướng mắc gì lên đây hỏi mọi người sẽ giúp
  3. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Sau thớt biết là một tí vậy, không đơn giản vậy đâu thớt ơi, nếu thớt muốn giống như đòi hỏi của thớt thì cái card 100k, khoảng 30 phút sau có hàng nha :D
  4. ngo anh dung

ngo anh dung Thành viên cấp 1

Tớ đang cần chạy gấp với lại muốn nó hoàn mỹ tí nên mới nhờ mọi người giúp cậu à
  5. ngo anh dung

không hiểu sao không tìm được nút trích
    #3: nếu bạn làm được đẹp thật thì làm xong cứ mail qua mình rồi inbox rôi mình gửi 100 qua liền
  6. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

ngo anh dung bởi thẩm mỹ mới tốn thời gian, dù gì cũng fpt gì đấy có bấy nhiêu là mềm lắm rồi đấy, gặp mấy bác khác không hẳn thế đâu ;)
  7. ngo anh dung

à cái logo không cần cái hình vuông như hình mẫu nha anh chị,cái chữ giữa thôi ạ
  8. ngo anh dung

bác cứ làm đi, xong ok em gửi thẻ qua liền cho bác
  9. ngo anh dung

xong kèo này con kèo nhẹ nhẹ cần PTS nữa ạ 50k
  10. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

ngo anh dung mình chỉ show 50% tấm ảnh, bạn thấy được thì send $ nhé, chứ mình không gửi trước đâu @@
  11. ngo anh dung

trời ơi bác ơi em làm việc để sdt mail thế kia bác sợ cái gì ^^, show hết còn coi có hợp ý hay không chứ, không thì bác khỏi cần làm em không làm khó bác đâu
  12. ngo anh dung

cảm ơn #2 hướng dẫn nha để ddowwn tài liệu về học
  13. ngo anh dung

14. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

ngo anh dung thế này ok chưa :D, để biết mà làm tiếp tục cái avatar :-B
  15. ngo anh dung

có thấy gì đâu bác =))
  16. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

gốc luôn đó bác @-)
  17. ngo anh dung

bác bỏ dùm em mấy chữ hot line, mail box, hotline dùm em được không ạ , thêm mấy cái icon như cái business card ở dưới ạ, và bỏ cái dấu chấm đằng sau chữ FPT dùm em ạ, với lại màu font chữ nó vàng như cục vàng của cái tấm example ở trên không ạ, vàng này nhìn không được đẹp cho lắm
  18. ngo anh dung

bác cho em xin cái màu vàng óng ánh , vừa vàng vừa vàng bóng đen được không ạ? vàng trên nhìn normal quá ạ
  19. ngo anh dung

và đằng sau chững cáp quang cho em một space ạ cho đều như này cáp quang / TV
  20. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Đang làm bên pts mà bắt qua Ai là thêm tiền đó nha :v

P/s: thôi được rồi, chuyện nhỏ ;)

Ủng hộ diễn đàn