Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Có bác nào biết làm effect giống của apple ko?

Chủ đề thuộc danh mục 'Adobe After Effects' được đăng bởi mrdamniit, 2/3/16.

Lượt xem: 1,954

1. mrdamniit Thành viên cấp 1

Mình thấy các video về guided tour của apple có hiệu ứng zoom bằng hình bong bóng đẹp quá. Có bạn nào biết cách làm không chỉ cho mình biết với :D
    Đây là video của apple, mọi ng cùng xem.

...
  2. rikmy47

rikmy47 Mới đăng kí

Mình nghĩ dùng Photoshop để tạo hiệu ứng zoom đó, rồi import sang AE sẽ dễ làm hơn.
  3. Mul Over

Mul Over Thành viên cấp 1

Như này nè bác :D
    Có thể đây là cách cùi bắp nhất nhưng sau khi đọc xong ý kiến của bác em nghĩ đến nó luôn :3
    Vẽ cái bong bóng trên Photoshop xong qua ae dùng Mask
    Chi tiết là nhân đôi cái layer bác muốn cho nó nổi lên vẽ mask cho layer bên trên theo hình bong bóng và key scale cái layer đó là đc thuôi :D
    Như này nè!
    truongmmrdamniit thích bài viết này.
  4. mrdamniit

mrdamniit Thành viên cấp 1

Cảm ơn Mul Over nhiều nhé. Mình cũng thấy chỉ còn có cách này thôi. Tuy k đc mượt như Apple nó làm :D
    truongm thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn