Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Có bác nào biết vẽ số 6 dính liền bằng pen tool trong photoshop không ạ

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi tmhung, 5/3/15.

Lượt xem: 2,078

1. tmhung Thành viên cấp 3

Tình hình là đang làm thì phát hiện ra một chuyện là khi vẽ bằng pen tool trong photoshop thì em không biết làm sao để nối điểm cuối của nét vẽ đến điểm giữa được, mà chỉ có thể nối điểm cuối đến điểm đầu mà thôi.

Điển hình là khi vẽ số 6, em không làm cho nét cuối cùng dính đúng vào phần thân số 6 được, các bác nào có kinh nghiệm xài thì giúp em với.

Cảm ơn các bác nhiều.

P/s: không tính cách vẽ 2 hình pen tool chồng lên nhau nhé :)

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 5/3/15
  2. Thanh Phú

Thanh Phú Thành viên cấp 3

Có phải thế này không bạn
    tmhung thích bài viết này
  3. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Ý là khi cái điểm neo cuối kia nó nối vào với phần thân của số 6 thì nó ko có nối đc mà nó sẽ là thêm điểm neo anchor point đúng ko thớt? Kết hợp phím Shift khi nối ở điểm neo trên cùng một đường path nha.
    tmhung thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn