Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Có bác nào có ebook hướng dẫn làm phim hoạt hình với Anime Studio Pro 7 ko cho em xin với ạ!!!!

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi Tôm Tất Nhem, 13/8/16.

?

Khó khăn nhất trong quá trình làm phim hoạt hình với anime studio mà bạn gặp phải đó là gì?

1. Tạo khung xương cho nhân vật

2. Tạo chuyển động cho nhân vật

3. Bước đầu làm quen với các công cụ

4. Tạo hình trước - sau - phải - trái cho nhân vật

Được phép chọn nhiều kết quả khi vote.
Kết quả chỉ hiện ra sau khi bạn ấn bình chọn.

Lượt xem: 5,489

1. Tôm Tất Nhem Mới đăng kí

Em là sinh viên học ngoại ngữ nhưng lại yêu thích làm phim hoạt hình mặc dù trước đây em chưa bh làm hay biết gì về vẽ. Em đã down anime studio pro 7 về nhưng còn mù mờ về cách vẽ khung xương và cách sử dụng phần mềm. Hi vọng có bác nào hảo tâm hướng dẫn em cách sử dụng cơ bản để e có thể tạo đc 1 bộ phim hoạt hình đơn giản hic hic. Em xin cảm ơn ạ!

...
  2. Specialkid

Specialkid Thành viên cấp 2

cách gắn xương cho nhân vật thì rất đơn giản, bạn có thể tìm học quanh từ khóa how to rigging bone in anime studio. Cái quan trọng trong kỹ thuật làm phim hoạt hình phụ thuộc vào nhiều yếu tố khác.

Ủng hộ diễn đàn