Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Có bụt nào chỉ mình cách khắc phục lỗi di chuyển lệch trong Ai không? giúp mình với.. T.T

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi Bà Cô, 18/12/17.

Lượt xem: 20,276

1. Bà Cô Thành viên cấp 1

Tình hình là mình đang làm việc trong AI thì không di chuyển mượt được, mình không thể di chuyển đến đúng điểm mình muốn, nó cứ bị lệch khoảng 2px ý. Không biết có bác nào giúp được lỗi này ko ạ??? :(:(:(
    Hép mi..!!!

...
  2. KEMKEN

KEMKEN Thành viên cấp 1

View ---> bật snap to point lên
    Bà Cô thích bài viết này
  3. Bà Cô

Bà Cô Thành viên cấp 1

KEMKEN mình bật rồi , mà vẫn vậy thôi :((((
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Cho dù có sử dụng tới các lệnh snap gì đi chăng nữa thì nó vẫn bị lệch. Chỉ có một hướng cụ thể và ok nhất để hai đường paths nó bám vào nhau ở bất kỳ chỗ nào là sử dụng tới plug-in bên thứ 3 của Astute Graphics có tên là ColliderScribe v2 để làm đc điều này. Tuy nhiên phải mất phí để mua đc nó!

- Cách thứ hai thì phải điều chỉnh bằng tay thông qua 4 phím.mũi tên trên bàn phím và phải thiết lập giá trị pixel theo tùy chọn của mình trong Keyboard Increment từ Preferences.
    • Để mở Keyboard Increment nhấn Ctrl+K > Preferences > General > Keyboard Increment
    • Bạn có thể để giá trị pixel nhỏ hơn 1px như 0,75; 0,5; 0,25; 0;10 hoặc nhỏ nhỏ hơn nữa là 0,01; 0,001

- Illustrator từ trước tới nay vẫn chưa thật sự làm tính năng snap này được nâng cao hơn. Mình sẽ phản hồi tính năng cho phía nhà phát triển bên Illustrator!
    Chỉnh sửa lần cuối: 18/12/17
    KEMKENBà Cô thích bài viết này.
  5. Phan Đức Tùng

Phan Đức Tùng Mới đăng kí

Up lên CC là hết, còn xài mấy bản dưới như trc mình xài CS6 thì phải xài đến cái plugin mà bác trên nói
    KEMKENBà Cô thích bài viết này.
  6. Bà Cô

Bà Cô Thành viên cấp 1

mình đang xài CC 2018 :v
  7. Phan Đức Tùng

Phan Đức Tùng Mới đăng kí

Mình xài CC2015 no problem :))
  8. romfilms

romfilms Mới đăng kí

Vào View.
    Ở mục dưới gần cuối có Show.... Snap to.....
    Bạn chỉ để Snap to Point còn những cái còn lại tắt đi.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn