Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Có DSLR thì đã sao? Cần phải có đam mê nữa cơ

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Song Tử, 10/3/13.

Lượt xem: 9,095

1. Song Tử Thành viên cấp 2

Em nói thật dạo này em thấy nhiều bạn chạy đua theo phong trào moi tiền ra mua một cái DSLR khủng lens cũng khủng chỉ để lòe mắt thiên hạ và nhất là để chứng tỏ mình sành điệu :| Rồi mấy bạn ý nghĩ có DSLR là mấy bạn ý đã trở thành nhiếp ảnh gia nữa chớ :v Em chả hiểu mấy bạn đó bị làm sao nữa?!? Chụp ảnh cũng cần có đam mê chứ đâu có phải chỉ có DSLR là xong :v

...
    ZolWater, Cáo Điên, beautyinme121018 người khác thích bài viết này.
  2. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

OK Men :like: đây là thời đại của sự lòe loẹt .
    Mr.Toanlo, SuperGấu, Cáo Điên23 người khác thích bài viết này.
  3. yurii fox

yurii fox The Illustrator

trước h mình chụp hình sản phẩm cho khách hàng bằng con Canon dỏm mà vẫn kiếm tiền đều đều :3
    Cáo Điên, Kuu Kael, Ku Sang4 người khác thích bài viết này.
  4. Mezzazzy

Mezzazzy Thành viên cấp 2

Để ý thế có mà cả ngày đi soi không hết :))
    rockerag910Balotiti thích bài viết này.
  5. haru_haru_114

haru_haru_114 Thành viên cấp 2

mọi người nói làm thánh cuồng trong e lại nổi dậy, đam mê khao khát có được cái máy đế tác nghiệp theo ý thích mà k đủ TIỀN
    SóiBalotiti thích bài viết này.
  6. pitlamgi

pitlamgi Banned

OK Men :like: đây là thời đại của sự Rực rỡ.

Mr.Toanlo, htcboy1, rockerag9103 người khác thích bài viết này.
  7. PTHP

PTHP Thành viên cấp 2

Đối với những người không có đam mê, đó chỉ là cái háo danh hão nhất thời, không thể bền vững lâu dài và chính họ sẽ lãnh hậu quả đầu tiên, vì thế, kệ họ, ta không để tâm. Tiếc là tiếc 1 điều, 1 cái máy cả chục triệu được 1 thời gian rồi vứt xó. Còn nếu đối với họ tiền bạc không là vấn đề thì chúng ta cũng không nên xét nét với họ =))
  8. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Tôi có máy, tôi có quyền =))
    Nói đùa vậy chứ, bạn có chắc là chỉ cần có đam mê thì sẽ trở thành nhiếp ảnh gia đc ko khi mà thiếu thiết bị ?? Cái thiết bị nó chỉ là sản phẩm trí tuệ của con ng sản xuất ra để phục vụ đam mê. Tất nhiên là đừng để phụ thuộc vào thiết bị, nhưng ko có thực sao vực đc đạo :3 :3
    Còn những người họ mua máy chỉ để phục vụ cho khoản ha oai thì bạn để tâm làm gì :3 :3Chẳng nhẽ lại bạn lại để bản thân nhỏ mọn tới mức đó sao ? Hay là bạn ghen tị vs ng ta vì ko có máy ?? Còn họ suy nghĩ thế nào là việc của họ chứ, họ có tiền thì họ có quyền tiêu theo cách của họ, miễn sao ko ảnh hưởng tới ng khác thì họ vẫn ko có gì sai.
  9. Song Tử

Song Tử Thành viên cấp 2

=)) Ừ thì em gato đấy nhưng khi hết phong trào thì cái máy chúng nó cũng vứt xó nào thôi chớ có quan tâm gì tới =)) Ừ thì có tiền có quyền đam mê k có máy DSLR vẫn không sao vẫn chộp dc bằng đt compact được thôi vẫn ra một bức ảnh đẹp nhiều khi nó còn đẹp hơn cả những bức ảnh mà mấy bạn chạy theo thời đại chộp đấy ạ :))
  10. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Mình chẳng nói là những bức ảnh chụp từ dt hay máy compact ko đẹp :3 :3 Nhưng bạn xem những ng chạy theo thời đại đó có đáng để cho bạn ghen tị hay ko ?? :3 :3 Vậy thôi :3 :3
    vaengoXperia_Gaga thích bài viết này.
  11. Song Tử

Song Tử Thành viên cấp 2

Không hẳn là em ghen tị với mấy người đó em chỉ tiếc cho cái máy thôi bác ạ :D Em cũng đang cố để dành tiền mua cái máy thỏa đam mê bác ạ O:-)
  12. Nguyễn Trường Sơn

Nguyễn Trường Sơn Thành viên cấp 2

Đọc xong nghe mùi GATO :)) =))
    Nhiếp ảnh đam mê hay không không phải chì nhìn từ phía ngoài mà nói.
    Người chụp lâu năm chỉ thằng mới tập chơi :"Mày đua đòi". Thằng mới tập chơi nghĩ :"Ngày xưa thế nào ?!".
    Nhiếp ảnh là con đường ai củng có thể đi, nhưng đi được đến đâu và bao lâu thì đó mới gọi là :)
    Đừng bảo cứ có đam mê là thành công, film thôi ^^. Đam mê không nuôi sống được đâu.
    Đời không màu hồng, nhưng hãy cứ tự tin.
    Cầm máy 2 năm :) Kiếm tiền được hơn nữa năm nay. Từng cầm con máy film du lịch đi chụp hoa, rồi qua máy kts, rồi ba mẹ thương cho em 400D, đậu đại học nhà cho 40D (bán 400D bù tiền). Giờ thì tay cầm 7D và kiếm ra tiền đủ để đi ăn chơi, lâu lâu du lịch, làm vài chuyến phượt, mua thêm cái lens,mua quà cho bạn gái,....!
    Ngày xưa mới cầm máy nhiều người bảo mình :"vì chụp gái chứ gì, vì đua đòi phải không, lại máu theo phong trào,.."...Ít ra củng từng khóc vì máy ảnh rồi, củng đau vì máy ảnh rồi,...Đam mê hay không, không dám nói. Nhưng chụp gái củng chỉ kiếm tiền thôi, chụp gái củng chỉ có tiền mua lens thôi :)) =)) . Chứ hình đời thường có khi hơn cả hình gái mà nhiều bạn trẻ bây giờ đang có đấy !

Nhưng hãy nhìn cái gì tôi có được, chứ đừng nhìn cái tôi đang làm !
    Mình củng từng bị nhiều người bảo như chủ thớt đã nói nên viết dài tí !
    Jellopy, Canival, DungDuong9125 người khác thích bài viết này.
  13. Nguyễn Trường Sơn

Không phải GATO là gì ?!
    Bạn chạy xe số, thằng bên cạnh đi xe tay ga, cùng đi chung 1 đoạn đường y chang,1 khoảng thời gian như nhau. Quay qua nhìn nó :"tiếc cho chiếc xe tay ga".
    Bạn nghe nhạc, chơi game,gọi điện nhắn tin bằng con nokia cùi nào đó, quay qua thằng iphone :"tiếc cho chiếc iphone".
    ?!
    Jellopy, Ku GIN, vaengo8 người khác thích bài viết này.
  14. buctrongnguoi

buctrongnguoi Thành viên cấp 4

Theo mình thì họ giàu thì họ chơi thôi,mình không ý kiến.Và giờ mình đang đua đòi điện thoại rẻ và chụp tốt. :D
  15. Song Tử

Song Tử Thành viên cấp 2

Em chỉ tiếc cho cái máy vì những bạn chạy theo thời đại khi hết phong trào rồi lại vứt nó ra xó nào đó :v
    Kuu Kael thích bài viết này
  16. Nguyễn Trường Sơn

Tiền không có lỗ xỏ hả bạn ?! Bán đi lấy tiền theo cái phong trào khác :)) =))
    binhrain26buctrongnguoi thích bài viết này.
  17. khiem3890

khiem3890 Thành viên cấp 2

Compact vẫn có ảnh đẹp nhưng với DSRL thì sẽ thoải mái hơn chứ. Còn với những ai cần máy để oai là chính thì kệ họ. Tiền của họ chứ có phải của mình đâu. :v
    Song Tử thích bài viết này
  18. Quyet_Dep_Zai

Quyet_Dep_Zai Thành viên cấp 2

chưa có $ mua DSLR đây =P~
  19. Trần Hưng Thịnh

Trần Hưng Thịnh Thành viên cấp 3

Lại nói chuyện muôn thuở ...:|
    NHIẾP ẢNH GIA vs MÁY ẢNH GIA
  20. Xperia_Gaga

Xperia_Gaga Thành viên cấp 2

Mình không có Đê ét eo a
    mình chỉ có điện thoại để chụp ảnh và vài bài học mót trên phô tô xốp thôi ạ :P
    hactyhon thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn