Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Có DSLR thì đã sao? Cần phải có đam mê nữa cơ

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Song Tử, 10/3/13.

Lượt xem: 9,084

1. Giang Dreamer

Giang Dreamer Banned

Mình có niềm đam mê nhưng ko có đủ tiền để sắm dslr xịn...:(
  2. Mèo Mun Đi Hia

Mèo Mun Đi Hia Thành viên cấp 2

Mình bắt đầu GATO rồi đó nhe :"> :">

P/s: À mà GATO là gì vậy ... Mình thật là KHB quá đi :"<
  3. Trần Hưng Thịnh

Trần Hưng Thịnh Thành viên cấp 3

Đừng cho nó vào xó, tặng tui nè :)) ai chửi tui trẻ trâu đú đỡn gì nhận hết :))
    JunPhamDemiCat DA thích bài viết này.
  4. Leo_Gió

Leo_Gió An ninh xóm

topic này đông khách vãi.
    chắc mình cũng phải kiếm cái Title gì động chạm mà làm một Topic cho nó hot ý nhờ..... :)) mình là mình chir thèm Dslr thôi. thằng nào đưa mình điện thoại.bắt mình chụp là mình đập ra ngay :)))
  5. Ku Sang

Ku Sang Thành viên cấp 4

Mình chả có cái DSLR nào cả...chỉ có mỗi cái KTS xưa xửa của bà cô cho mình thôi
    Turtle bunny earsDemiCat DA thích bài viết này.
  6. Leo_Gió

Leo_Gió An ninh xóm

Rồi sao nữa. ol dt ếu cop reply bên trên dc :)) ý Sang Thị muốn nói lên điều gì :)))
  7. Ku Sang

Ku Sang Thành viên cấp 4

thì ý tôi là máy chỉ là công cụ phục vụ cho sự sáng tạo của con người thôi...cơ mà có DSLR vẫn hay :D
  8. Đầu gấu Vietdesigner

Đầu gấu Vietdesigner Thành viên cấp 3

Có mấy đứa bạn mình có DSLR, cơ mà vẫn khăng khăng rằng " Đấy là máy cơ" -_-
    tris thích bài viết này
  9. thuongxmen

thuongxmen Thành viên cấp 1

em cũng giống như bác. Mất con 550D mà cả tháng mất ăn mất ngủ, cứ đi làm về lại lục lọi phòng trong vô thức xem có "phép màu" để chiếc máy ảnh trở lại với iem. Nhiều đêm thức trắng, khóc k ra tiếng nhưng nước mắt cứ tuôn trào...
    Giờ k có máy nhưng vẫn ước ao được con máy cho tử tế :)
    PS: khoe phát :))[​IMG]
  10. Leo_Gió

Leo_Gió An ninh xóm

thím này nhìn quen quen :))
  11. thuongxmen

thuongxmen Thành viên cấp 1

=)) cờ hó quên anh nhanh thế :P
    cơ nào lên hn đây?
  12. Nguyễn Trường Sơn

Nguyễn Trường Sơn Thành viên cấp 2

Ừ, nhìn là biết compact rồi :)) =)) Cơ mà cái điện thoại cùi của mình chụp được hơn thế này ! Chẳng nói lên được gì :)
  13. Ku Sang

Ku Sang Thành viên cấp 4

Ờ...rất tiếc tớ chả có compact
  14. Leo_Gió

Leo_Gió An ninh xóm

Khi nào công ty gọi em mới lên

lên thì em bảo mà.
    :)(
  15. Hoàng Trí

Hoàng Trí Thành viên cấp 1

Mình thì nghĩ là họ có tiền, họ có quyền lao vào mua DSLR để theo cái mà họ thấy họ thích. Nhưng cái đáng cười là có rất là nhiều những còn người, nhất là những bạn trẻ tr... chỉ cần có cái máy ảnh là tự ngộ nhận mình là nhiếp ảnh gia.
    Các bạn này chả biết như vậy là vô tình là ô-nhục hóa nhiếp ảnh. bác @Trần Hưng Thịnh ở trên nói đúng :"Máy ảnh gia"!!
    Muốn được gọi là nhiếp ảnh gia, phải trải qua quá trình rất dài, phải tâm huyết và sống chết với nghề. Phải có các tác phẩm có giá trị ko những về nghệ thuật mà còn phải có giá trị về nhân sinh. Hằng năm phải theo đạo của nghề, phải biết cúng tổ hẵn hoi. Mấy cậu mấy cô trẻ trẻ tự xưng NAG hỏi ra chả biết ai là tổ nghề ảnh, chả biết cúng tổ là ngày mấy, cũng chả biết vì sao lại chọn ngày đó và câu chuyện đó. Ko lầm thì sau khi đọc cmt này lắm cô cậu (ko phải khinh thường nhưng chắc có vài nhân trong topic này :P ) còn ra cả google search ngay "tổ nghề ảnh" để trả lời đối phó nữa cơ :P
    Mình đây bước vào nghề ảnh được 7 năm. Chơi từ lúc máy SLR. Rồi lên dần với D-SLR, tới bây giờ cũng có gia tài súng ống kha khá với máy fullframe và vài ống L. Tích lũy được kha khá kỹ thuật nhiếp ảnh, vài chục tấm cho tới vài trăm tác phẩm có chất lượng nghệ thuật và dân sinh... Cũng có những lúc phải vật vả với nhiếp ảnh để tiếp tục theo đuổi (vì chỉ là nghề tay trái) Ấy thế nhưng mình vẫn tự thấy mình chả là cái gì cả nên chưa hề một lần nào giám tự nhận mình là một Nhiếp Ảnh Gia cả!!!
    Mình chỉ góp ý kiến và mong các "Máy ảnh gia" có ghé qua đọc cái này thì xin hãy giữ gìn cái cao quý của nghề ảnh và đừng có tự phong thánh mình như vậy nữa. Cái đam mê nhứt thời của các bợn cũng chỉ hợm hĩnh như cách nhìn Nhiếp ảnh của các bợn thôi ạ!!!!
    Thaks các anh chị em, cô dì chú thím đã bỏ thời gian đọc cmt
    trisvaengo thích bài viết này.
  16. DungDuong91

DungDuong91 Thành viên cấp 1

1 ví dụ cho bác thớt,E tự nghĩ ra thôi ạ ^^
    Một người thích chụp ảnh,nhưng chưa có điều kiện để mua máy ảnh,anh ta đành tạm gác lại đam mê sở thích,tập trung vào học hành,công việc. Đến 1 lúc đã có đủ điều kiện,anh ta quay lại với đam mê của mình,vì đã có điều kiện,anh ta sắm cho 1 bộ Gear khủng để bắt đầu chụp choẹt,nhưng k thể mới chụp là đẹp ngay được. Đến lúc đó bác thớt kết luận???
    Chỉ vì ảnh người ta ko đẹp (hay chưa đẹp) mà bác bảo người ta chạy đua theo phong trào,là k có đam mê,là chỉ có mua máy để sành điệu và lòe thiên hạ,là "BỊ LÀM SAO" thì có quá đáng quá ko bác?
    Đây chỉ là ví dụ E tự nghĩ để phản biện lại ý kiến của bác,và E cũng biết giờ không thiếu những người như bác nói,nhưng E nghĩ chẳng có gì là sai cả ạ,đó là cách họ tiêu tiền hay nói khác đi là suy nghĩ của mỗi người mà :D và như bạn Mèo nói,đời thì phải có người này người kia nó mới thú :v
    tris, ginyDemiCat DA thích bài viết này.
  17. Vaanres

Vaanres Mới đăng kí

mình hok thèm DSLR, mình chỉ thèm con compact x100s thôi T_T
  18. Amature

Amature Thành viên cấp 1

Mình thì đi lên từ dt > máy du lịch > dslr ;)
  19. nickydao

nickydao Thành viên cấp 3

Mình cũng thích dòng fuji, đang cầm con x10 chụp cũng đã lắm rồi :)
    Vaanres thích bài viết này
  20. Kuu Kael

Kuu Kael Thành viên cấp 2

Nhờ thế chúng ta mới có máy 2nd để theo đuổi đam mê :3
    tris thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn