Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cô gái ôm trăng. vẽ chì bởi dP Trương

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Painting' được đăng bởi dPTruong, 27/3/15.

Lượt xem: 6,457

1. dPTruong Thành viên cấp 1

bức vẽ hơn 40h để hoàn thành

...
    muadong2312, The_End, greenwind00715 người khác thích bài viết này.
  2. An_Nhiên

An_Nhiên Thành viên cấp 1

chả biết nói gì ^^!, vì mọi lời khen đều vô nghĩa <3 <3 <3
    Không biết sao nhưng khi em nhìn cô ấy, rất là có cảm xúc, bức tranh có vẽ bình yên nhưng cô ấy ko bình yên.
    khao khát, tủi thân, bất cần, mong manh và mạnh mẽ...
    Sao mà e ghét người vẽ bức tranh này thế :( :( :(
    w32bigbang thích bài viết này
  3. ILovePhotoshop

ILovePhotoshop Admin page Vietdesigner.Net

vẽ mà cứ như Ctrl + Shift + U vậy, đẹp vật vã :3
  4. chungvan

chungvan Thành viên cấp 2

Quá tuyệt
  5. Hien Le

Hien Le Thành viên cấp 2

Vẽ rất đẹp mặc dù tỉ lệ khoảng cách giữa 2 mắt và mũi theo mình ko biết đã chính xác chưa, nhưng nhìn vào thì có chổ đó hơi kì.
    Bức này chép tranh ra phải ko chủ thớt ?
  6. dPTruong

dPTruong Thành viên cấp 1

7. ..Cá..

..Cá.. Thành viên cấp 1

Thớt vẽ bằng than hay chì vậy.. Sắc độ trong trẻo.. >.<
  8. ChiVas18

ChiVas18 Thành viên cấp 2

mình nhìn thì thấy 2 bắp tay hơi to.có vẻ ngay cù chỏ nhìn lạ lạ bác à.tay trái thì có vẻ chuột hơi to.theo ý em thôi bác à.
  9. tungle20

tungle20 Thành viên cấp 2

bác vẽ đẹp ha! phần hốc mắt, mũi, nhân trung có thể improved thì tấm này bất khả chiến bại!

Bác có thể tham khảo mynameistran.com hoặc jamesjean.com Họ vẽ đẹp lắm!

Mình cũng sở trường vẽ than, hi vọng một ngày nào đó có dịp nào giao lưu phối hợp :D Ở dưới là một số hình mình vẽ khoảng năm 2012:

mrchuche, JangJunKim, Đa Hi1 người khác thích bài viết này.
  10. Lê Thu Huyền

Lê Thu Huyền Mới đăng kí

đẹp quá^:)^
  11. HiearC

HiearC Thành viên cấp 1

b vẽ đẹp, ánh sáng tốt.....nhưng nhìn mặt cô gái cứ như là xác chết...trông kinh dị thế nào ấy..........với lại góc này sao ko thấy lổ mũi.......chút ý kiến riêng của mình.. :3
  12. dPTruong

cảm ơn mn góp ý .. mình sẽ cố gắn hơn :)
  13. dPTruong

14. tungle20

tungle20 Thành viên cấp 2

giờ em hiểu tại sao bác có vấn đề ở phần hốc mắt, mũi và nhân trung rồi. Bác lên bóng từng phần thay vì lên tổng thể rồi đi vào chi tiết nên rất khó so sánh value (đậm nhạt) giữa một phần và tổng thể của bức tranh (giống hệt em lúc vẽ cái tượng). Thêm nữa, bác vẽ theo chi tiết trên ảnh thay vì phân tích anatomy (giải phẫu) mặt nên mấy chi tiết trên mặt không được tự nhiên. Bác để ý cái mắt phải của Cô Gái Ôm Trăng mà xem, như kiểu bác dán mi mắt lên 1 tờ giấy vậy, bị mất form (khối) đó bác!

Bác thử tham khảo ông David Kassan này nhé:

Vẽ mắt:

Chân dung:

Kể cả Zimou Tan cũng lên bóng tổng thể rồi mới vào chi tiết. Con người có não để phân tích giải phẫu của 1 khuôn mặt chứ ai lại biến mình thành 1 cái máy photocopy thế bác :)
  15. Soullegend

Soullegend Thành viên cấp 3

vẽ theo kiểu hội họa thì nó lại là 1 level khác rồi, còn tranh siêu thực thường các bác ấy kẻ ô và vẽ từng phần, từ dựng hình đến lên bóng đều ko theo nguyên tắc thông thường. Các nghệ sĩ vẽ tranh siêu thực vẫn có thể làm họa sĩ sáng tác tốt nhưng ít, còn các họa sĩ sáng tác tốt thì ít khi chịu khó ngồi tỉ mỉ cho giống hình lắm...
  16. Simsky

Simsky Thành viên cấp 2

đúng là đẹp nhưng sao khuôn mặt thấy kỳ kỳ,
    còn cái nủalaf có vẽ như "chèn ép" sao ấy ^^
  17. dPTruong

hyhy .. minh chưa từng học wa trường lớp gì nên vẽ nhiều lỗi , mấy bạn góp ý mình cảm ơn lắm ợ :3 <3
  18. dPTruong

tungle20 mình tham khảo nhiều rồi .. nhưng chắc tại tố chất mình kém nên không thể chuyên sâu dk :) hyhy .
  19. dPTruong

mình toàn nhờ ông google vs youtube chỉ dạy thôi .. :3 cảm ơn mấy bạn :3
  20. dPTruong

An_Nhiêntungle20 thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn