Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cô gái xứ trà - Lâm Đồng

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi mr.be, 9/7/13.

Lượt xem: 7,129

1. nhox2412

nhox2412 Thành viên cấp 1

pic 2 nhìn thần tiên quá :x cuối tháng 8 em cũng lên LĐ chơi, hi vọng làm được vài pic giống bác
  2. Chinsu_NT

Chinsu_NT Thành viên cấp 1

quá đẹp .. máy móc chỉ là công cụ bổ trợ cho mình thôi .. quan trọng nhất vẫn là con mắt của người người chụp .. ^_^
  3. mr.be

mr.be Thành viên cấp 1

nhox2412: Bác có lên Bảo Lộc - Lâm Đồng thì e dẫn đi vài con thác :P
    Chinsu_NT: Hihi, cảm ơn bạn :)
    Update thêm vài tấm ở đầu trang :)
  4. BKV

BKV Thành viên cấp 2

Pic đầu ở đồi chè phải k bác, có đợt trời xanh nhiều mấy đẹp lắm, ảnh bác chụp rất đẹp ..like ^^
  5. mr.be

mr.be Thành viên cấp 1

BKV, đúng rồi bác, hôm em chụp thì trời có mây xám, có nắng, chứ ko xanh ah :)
  6. BKV

BKV Thành viên cấp 2

mr.be tiếc nhỉ, cơ mà mà e rất thích màu xanh lá chè non thế này
  7. mr.be

mr.be Thành viên cấp 1

BKV: hôm đấy chỗ chè đẹp có hình vòng cung bị người ta thu hoạch rồi nên e phải lướt qua đám chè khác đấy ạ :(, ở em những tháng hè này ko có hoàng hôn, trời cũng nào cũng xám xịt, ko nắng, mát và dễ chịu, trời này thì chụp rất sướng, nhưng chụp bầu trời thì chán luôn.
    BKV thích bài viết này
  8. BKV

BKV Thành viên cấp 2

mr.be dịp khác lại chụp tiếp bác ơi, mùa này dalat toàn mưa âm u
    mr.be thích bài viết này
  9. thaituan_boy_dt

thaituan_boy_dt Thành viên vui tính

Mấy tấm chụp ở thác đẹp nhỉ
  10. namura502

namura502 Thành viên cấp 2

đẹp wa' mr.be ạ!! bác xài lens nào thế !! :)
  11. Long Khánh

Long Khánh Thành viên cấp 2

Ảnh bạn chụp đẹp lắm.
    Ps: sau khi comment, lên mạng search con Sony của bác giá mười mấy chai rồi, bác chịu chơi thật.
    mr.be thích bài viết này
  12. mr.be

mr.be Thành viên cấp 1

namura502 dạ em sài Nex 6 với Fix sel 50f1.8
    Long Khánh em mua mới luôn body + kit 20tr, sel50f1.8 6tr, được cái sel này nó chống rung nét tại f1.8 nên chụp cũng thích ^^

Update thêm vài tấm ở đầu trang nữa ạ :)
    Long Khánh thích bài viết này
  13. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

26tr thì được bộ gear dslr rất ngon rồi, mọi ng cứ nghĩ là Nex ko ngon chứ ko phải đâu, con lens kia cũng ngon đấy. Mình chụp trời xanh đâu cần filter đâu. Chẳng bù mình, 2 3 tháng 1 lần chụp
  14. mr.be

mr.be Thành viên cấp 1

hth02x1: mình thấy thế mạnh của Nex là chụp đêm, chụp đêm rất đẹp, rảnh mình lại up hình chụp đêm hehe, bên Nex của mình ít ống kính quá, chỉ có Sony Sel tầm trung giá từ 5tr => 8tr, ko có hàng tầm thấp, hoặc có dòng siêu cao cấp Carl Zeiss dành cho Nex, giá toàn > 20tr, lắp ống này vào thì sướng phải biết!
    hth02x1 thích bài viết này
  15. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

uah, nó bị hạn chế range của lens chứ chưa ai dám bảo con Nex của bạn là ko ngon, thôi cố sắm con Carl, chụp ko phải nghĩ hehe
  16. jerry69

jerry69 Thành viên cấp 2

k có gì! rảnh rỗi sinh nông nổi mà
    mr.be
  17. namura502

namura502 Thành viên cấp 2

pic mưa đẹp quá. 50f1.8 ak ban pro wa'!!! :like:
  18. mr.be

mr.be Thành viên cấp 1

namura502: cảm ơn bạn :), mình chụp toàn bộ bằng fix 50 1.8
  19. mr.be

mr.be Thành viên cấp 1

kakunamakata cảm ơn bác khích lệ em, em chụp free thì tâm lí thoải mãi, cũng ko tự ti nhưng nếu lấy tiền thì em thấy tự ti quá :(
  20. thethysao

thethysao Thành viên cấp 1

nước ảnh đẹp tuyệt vời

Ủng hộ diễn đàn