Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Có nên cho gấu đi xem phim riêng với cậu bạn cùng công ty không ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi hoangtung86, 6/3/14.

Lượt xem: 8,256

1. hoangtung86 Mới đăng kí

Tình hình là 7/3 cậu bạn cùng công ty của gấu mời gấu của mình đi xem phim, gấu kể hắn mời mọc đi xem phim từ lâu lắm rồi, cỡ từ nửa năm trước và nhắc suốt. Kỳ này cậu kia chuyển công ty thế là gấu mới mủi lòng đồng ý đi xem cùng. Mình thì ở xa, bận công việc ko đi chơi cùng được. Gấu xin phép mình bảo cho đi chơi, mình băn khoăn không biết nên cho đi chơi không? Các cô dì chú bác đi cho qua xin ý kiến xem nên giải quyết nàm thao ? :-s

...
  2. mindnie

mindnie Thành viên cấp 2

Ai chứ mình thì nhất quyết ko! đi 1 lần, lần sau lại mủi tiếp thì xác định mất gấu nhé.
    dichkenhoangtung86 thích bài viết này.
  3. hoangtung86

hoangtung86 Mới đăng kí

Vấn đề lầ gấu đồng ý rồi, giờ không muốn từ chối, mình bảo sao không hẹn sau 8/3 có phải là công tư phân minh không
  4. Ryan Lee

Ryan Lee Thành viên cấp 4

Thiết nghĩ cái này bác nên đăng ở 18+ Confessions :|
    Nam Ikari, lovthegreat, shiruku3 người khác thích bài viết này.
  5. Phạm Hiếu

Phạm Hiếu Thành viên cấp 3

chuẩn bị kiếm gấu mới đi bạn nhé :))
    blackcat111317hoangtung86 thích bài viết này.
  6. hoangtung86

hoangtung86 Mới đăng kí

Mình tìm không thấy mục nào hợp thế nên đăng vào trò chuyện linh tinh he he
  7. hoangtung86

hoangtung86 Mới đăng kí

thế là xác cmn định à bạn ?
  8. Bùi Mạnh Chiến

Bùi Mạnh Chiến Thành viên cấp 1

Nói chung làm thằng con trai những lúc thế này khổ, ko cho đi thì gấu nó lại bảo mình nhỏ nhen, ko tin tưởng nó, còn cho đi thì chẳng có thằng nào thấy thoải mái khi bồ đi xem phim solo với thằng khác. Hay thím bảo gấu rủ thêm bạn bè đi xem cùng đi :-?
    Linh Means, muadong2312, longbs3 người khác thích bài viết này.
  9. oblivion.sofar

oblivion.sofar Thành viên cấp 2

Bạn cùng công ty của bạn nghĩ sao là lại làm vậy? Và gấu của bạn cũng nghĩ sao mà đồng ý.
    Thà là thằng bạn cùng công ty là thằng bạn học cởi chuồng với gấu bạn thì ko nói, nhưng nghe bạn nói thế này thì nghe chừng cũng....ko biết thế nào.
    Tuy nhiên tình huống đã rồi vì gấu đã đồng ý! trước cuộc hẹn hãy tìm cách khéo léo nói chuyện với gấu để MAKE CLEAR, còn khéo thế nào là kĩ năng của từng ng. ko ai khuyên bạn được,

P/S: Nếu gấu bạn là người khéo thì đã biết cách ưừ chối ng kia, còn nếu ng kia cố đấm thì gấu của bạn cũng biết đường giải thích cho bạn chứ cũng để bạn phải khó xử thế này. CẦN GIÁO DỤC NGAY VÀ LUÔN
    longbs, phamloc14hoangtung86 thích bài viết này.
  10. xuantruongpro

xuantruongpro Thành viên cấp 2

Đơn giản thôi mà thớt, kiếm thêm 2 vé nữa thớt cùng với bạn thân (con gái) của bồ bác đi là ok. Vừa an toàn, lại vừa vui, vừa dc đi chơi với gấu ^^
  11. hoangtung86

hoangtung86 Mới đăng kí

12. hoangtung86

hoangtung86 Mới đăng kí

oh vấn đề là gấu ở một nơi, mình ở một nơi. cách nhau đến 200 km mà xuantruongpro
  13. hoangtung86

hoangtung86 Mới đăng kí

Mình thích câu GIÁO DỤC NGAY VÀ LUÔN của bạn oblivion.sofar đấy
    square3979 thích bài viết này
  14. oblivion.sofar

Uh sr, thì bạn cùng cty của gấu b cũng như nhau thôi. Thử gạ hỏi gấu xem gã có "tình ý" gì ko?
    Nắm bắt tình hình ngay đê ko lại "cốc mò cò xơi"
    hoangtung86 thích bài viết này
  15. xuantruongpro

xuantruongpro Thành viên cấp 2

sorry thớt, mình không đọc kỹ rồi.
    Quan trọng là bác có tin gấu không thôi...Chứ ở xa, nói thật, bác có cấm vào mắt.
    hoangtung86 thích bài viết này
  16. oblivion.sofar

xuantruongpro ông này nói chuẩn nè, ngày trước mình học cùng gấu còn bị hớt chứ đừng nói 200km. Và kết quả là sau này mình lên thủ đô học cũng đã ngả lòng với em khác và bỏ rơi gấu ở quê :D. Chính tôi là thằng sở khanh nên tôi biết khoảng cách nó khủng khiếp thế nào
    longbsThiên Trí thích bài viết này.
  17. hoangtung86

hoangtung86 Mới đăng kí

tình ý thì rõ là có rồi, xa nên mình cũng nghĩ cấm thì cũng cấm bằng niềm tin. Có khí gấu muốn gọi là cho ơn huệ cuối cùng trước khi ra đi
  18. _MeoHoang_

_MeoHoang_ Thành viên cấp 4

chẳng có j phải cấm cản cả, nếu yêu bạn thật lòng thì có đi chơi cũng chẳng quan trọng gì, còn nếu đã có rạn nứt thì sớm muộn cũng đổ bể, đến sớm thì tốt, thế kỷ 21 ròi, cái j cũng suy nghĩ thoáng 1 chút thì đã chết ai đâu :-/ Chứ nói đi xem phim thôi đã cấm cản thì chuẩn bị FA sớm là vừa....
    Chì Thanhoangtung86 thích bài viết này.
  19. hoangtung86

hoangtung86 Mới đăng kí

oh đấy, bạn nào bên họ nhà gái cho mình xin ý kiến
    Chỉnh sửa lần cuối: 6/3/14
  20. OKguy

OKguy Thành viên cấp 2

Nói chung tui không có thích cách một số Thím "ngụy biện" ở trên.

- Thứ nhất "Gấu" éo có phải vật sở hữu như cái bút hay quyển sách mà muốn cho mượn thì cho mượn không thì thôi. "Gấu" là người mình yêu và là người yêu mình, do đó đi hay không là việc của "gấu" chỉ nhắc gấu " Anh nhớ và tin tưởng em" chấm hết. Mọi chuyện còn lại là do duyên số định đoạt.

- Ngay cả đến khi là vợ/chồng rồi thì vẫn còn cần có thời gian và không gian riêng cho mỗi người cơ mà. Chứ mới là "gấu" thì đã là cái éo gì đâu mà ghê gớm :)

Nếu không có duyên thì càng gắn bó lâu càng dễ ôm lựu đạn đến nhà nhau mà thôi :))
    chelsea39, behemapvsea thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn