Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Có nên cho gấu đi xem phim riêng với cậu bạn cùng công ty không ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi hoangtung86, 6/3/14.

Lượt xem: 8,255

1. hoangtung86

hoangtung86 Mới đăng kí

Thế rồi ngồi và đợi điều thần kỳ xảy ra à bạn?
  2. Looie

Looie Thành viên cấp 2

Mình là mình ko đâu, đi vs nhóm bạn còn đc, chứ 1vs1 là miễn =)) kể cả bảo mình nhỏ nhen, phải làm rắn nó mới sợ, chứ ko sau nó đè đầu cưỡi cổ ng khổ là mình thôi!!
    Jade Jade thích bài viết này
  3. dangthutrang

dangthutrang Thành viên cấp 2

Gấu bác mà đồng ý đi thì tên đó sẽ tưởng rằng mình vẫn còn cơ hội ;))

Hay bảo gấu bác đem theo đứa bạn gái nào đó đi cùng, 3 người vẫn an toàn hơn :))
    longbsThiên Ma thích bài viết này.
  4. love_computer2

love_computer2 Mới đăng kí

mình là mình sợ lắm đóa, trước đây mình có đọc 1 bài viết trên mạng không nhớ rõ lắm đại khái giống trường hợp của bạn nói là không nên cho "mượn" người hay giao lại người yêu cho bạn mình nếu chỉ có 2 người với nhau. Ngay cả khi 2 bạn và gấu tin tưởng nhau, nhưng Khi họ (tức là chúng nó) ở bên nhau thì sẽ có những giây phút vui vẻ và n.y bạn nếu không làm chủ đc bản thân thì sẽ phát sinh tình cảm...với ai thì bạn biết rồi đấy..bla bla.....
  5. minhduc282

minhduc282 Thành viên cấp 1

Câu chuyện của bác thật là rất giống chuyện của em, nhưng là của 2 năm về trước. Ngày đó gấu của em đồng ý nhận lời đi chơi vs thằng theo đuổi nó 3 năm kia. Em bảo đi thì ok nhưng em phải đi cùng. Nhất quyết gấu ko cho và nói là nếu đi cùng thì em phải bí mật và giữ khoảng cách, xem như ko có chuyện em và gấu yêu nhau. Nói ra thì đúng là khó tin thật nhưng gấu bắt em đi 1 mình còn gấu thì ngồi xe với thằng kia... :v
    longbs, thoaihuong, Nguyễn Tất Thắng1 người khác thích bài viết này.
  6. dangthutrang

dangthutrang Thành viên cấp 2

Ờm, thế bây h gấu bạn vẫn còn là gấu bạn chứ?? :))
  7. minhduc282

minhduc282 Thành viên cấp 1

tất nhiên rồi :)) gấu t lấy làm avata đó :)) sau cái đợt đó 2 đứa cách mạng ghê lắm :D
  8. lenm

lenm Thành viên cấp 4

Con gấu của bác cũng chẳng ra gì, nếu thật lòng yêu bác thì nó đã chẳng đắn đo chuyện từ chối cái thằng trồng cây si kia. Bác nào trên kia nói gấu không phải của sở hữu, ờ, đúng là không phải nhưng cứ hở ra là mất. Bất cứ mối quan hệ nào cũng thế thôi, đã bị mất cự ly thì phải bù bằng cái khác.
    Thử hỏi lại gấu 1 câu, nếu anh đi chơi riêng với 1 cô gái khác đang cưa cẩm anh, mà lại còn vào chỗ tối, dành cho các đôi, em có cho anh đi không???
    Về sờ xem trên đầu có cao thêm tý nào không nhá bác
    longbsFelix Lee thích bài viết này.
  9. guitar_kid

guitar_kid Thành viên cấp 2

biết đâu thằng kia nó tính dứt điểm quả này thì sao bác :P thôi tốt nhất là ko mà tính sao thì tính phải năng về thăm em ấy thường xuyên :-bd:-bd
  10. Bùi Mạnh Chiến

Bùi Mạnh Chiến Thành viên cấp 1

nói ko được, còn bướng thì cứ XH-CT thôi :))
  11. hoangtung86

hoangtung86 Mới đăng kí

càng nghe các bác tư vấn càng thốt hết cả nuột. cứ hở ra là mất ngay được, một mét vuông tá thằng ăn cắp :)
  12. Long Lém Lỉnh

Long Lém Lỉnh Thành viên cấp 1

Mình yêu 4 lần và có tới 3 lần gặp gấu cờ hó \m/ Mà không ở xa đâu đấy. Thế nên khuyên thớt đừng quá bận tâm đến chuyện "liệu mình sẽ bị gấu phản bội hay không" bởi vì nếu đã muốn thì có cả nghìn cách gấu giấu mình làm chuyện đó. Và cũng có cả ngàn nguyên nhân từ cả hai phía. Mà nếu gấu mình đã như vậy thì chia tay cũng không tiếc, lại còn hên nếu biết mà té sớm.
    Trường hợp của thớt thì mình nghĩ đã ở xa rồi thì chẳng làm gì hơn được, cứ để cho gấu quyết định, nhưng trước hết phải nói cho gấu biết là mình hoàn toàn tin tưởng gấu, và bóng gió rằng nếu biết gấu lừa dối thì chuyện gì sẽ xảy ra, nói mẹ ra là chia tay. Cẩn thật hơn, thớt có thể khuyên gấu mang theo một số biện pháp an toàn...(đùa đấy :P). Chẳng hạn như không được tắt điện thoại, không được uống nước và đi đâu xa quá rạp chiếu phim, xem xong về luôn...
    Rồi sau đó thớt tìm hiểu sau xem gấu với anh chàng đó có gì mờ ám hay không cũng không muộn. Có thể sự việc chẳng có gì nhưng ít nhất bản thân thớt cũng được yên lòng. :)
    longbsvsea thích bài viết này.
  13. iViperious

iViperious Thành viên cấp 3

chỉ 2 chữ thôi " KHÔNG " và " ĐÉO " thợt ợ !
    hoangtung86 thích bài viết này
  14. NUHO CHIHA

NUHO CHIHA Thành viên cấp 2

bác còn sướng chán. gấu e đi coi phim với thằng bạn cùng dãy nhà trọ cũ cũng chẳng hỏi e được một câu như gấu bác. tới lúc e nhắn tin hỏi đang làm gì mới nói đang ngồi chờ coi phim ở rạp. đọc tin nhắn xong buồn v ra.không những vậy dạo này đang cách mạng nữa chứ.e cũng ở xa gấu như bác vậy ah.cũng gần 200 cây e cũng cố gắng lắm thì 1 tháng về thăm gấu 1 lần. thôi bác tùi vào duyên số thôi cấm cũng không có được đâu. ở được thì ở không thì thôi bác ah.
    hoangtung86 thích bài viết này
  15. hoangtung86

hoangtung86 Mới đăng kí

có khi lại phải làm cách mạng rồi, mới cách mạng được hai tuần, giờ lại phải làm cách mạng tiếp. Nhìn mấy đứa fa mà ngưỡng mộ. Có khi fa lại sướng
  16. thien0211

thien0211 Thành viên cấp 2

Đọc thoáng qua mình cứ ngỡ cái title là :"Có nên giao cấu riêng với cậu bạn cùng công ty không?" @@
    muadong2312, Bùi Mạnh Chiếnlenm thích bài viết này.
  17. hoangtung86

hoangtung86 Mới đăng kí

mình không thể đi sau theo dõi, đánh ghen như bạn minhduc282 , thôi thì bảo gấu trong lúc xem phim 10 phút nhắn tin một lần vậy. Dùng biện pháp này hy vọng làm nản lòng cậu bạn kia
  18. Thiên Trí

Thiên Trí Thành viên cấp 2

Theo mình thì đã chấp nhận yêu xa thì phải cần có niềm tin ở nhau. Nên cứ thẳng thắn mà nói : "Uh e đi đi, anh tin tưởng vào tình yêu của e" Chỉ vậy thôi! :x
    Klq: nhưng đang nghiêm túc mà phải phọt cười với cmt của bác oblivion.sofar =))
    oblivion.sofar thích bài viết này
  19. LongTran-Design

LongTran-Design Thành viên cấp 1

hoangtung86 bác làm thế cũng không ăn thua đâu. Quan trọng là gấu của bác thế nào, nó mà đã thích lăng nhăng thì có làm giời cũng k dc, so anyway mình nghĩ bác cứ chuẩn bị tinh thần đi :(
  20. oblivion.sofar

oblivion.sofar Thành viên cấp 2

Thiên Trí : Thớt ơi làm như ông này là chuẩn nè. Mình cũng là đàn ông, làm gì thì làm cũng phải đàng hoàng. Gấu đã chót nhận lời rồi thì đừng có cấm, hay đừng hành xử như kiểu lẽo đẽo theo sau hay 10' nhắn tin 1 lần (con nít nó vừa thôi)
    Hãy để ty có khoảng trống và ô xi để nó thở và sống, đừng bóp nó quá nó sẽ chết sớm.
    Hãy nói câu "em hãy đi chơi vui vẻ khi nào về thì nhớ nhắn tin cho anh, anh tin ở em"- Đấy, nhẹ nhàng và hết nước hết cái thế chứ (mặc dù ruột gan ông đang nóng bỏ mẹ). Sau này có chuyện gì xảy ra thì gấu nó còn tôn trong mình.
    Khi yêu lý trí và cảm xúc giống như 1 chiếc đồng hồ cát, hãy để nó luôn ở lúc 12h.
    ttptcva3, Thiên Tríhoangtung86 thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn