Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Có nên chọn ngành Thiết kế đồ họa ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi BeatNT, 23/2/13.

Lượt xem: 23,012

1. NUHO CHIHA

NUHO CHIHA Thành viên cấp 2

thời buổi này khó lắm.ít gì tới lúc bác lên kts trụ trì may ra được.mới ra thì lo mà vẽ máy thui không thì thất nghiệp mấy.
    BeatNT thích bài viết này
  2. BeatNT

BeatNT Thành viên cấp 1

Chân thành cảm ơn tất cả mọi người đã giải đáp và cho em ý kiến.
  3. thuy07k4

thuy07k4 Thành viên cấp 2

:)) cái này còn chưa cắt dim mà :))
  4. thuy07k4

tóm lại cứ học ngành nào mà bạn thíc :)) mỹ thuật với KT hay gì gì đi nữa... thì giờ mới bắt đầu đi học vẽ đầu tượng, học bố cục, học màu thì lớp 12 xem như là đã quá gấp gáp :(... học sẽ vất vả... vì còn phải ôn cả các môn văn hóa nữa... :-? hồi mình thi học từ lớp 10 =))... mà vẽ đầu tượng hay vẽ toàn thân, vẽ người...v...v vẽ kiểu gì cũng phải luyện tay nhiều mới đc... giờ cứ xác định sớm ồi luyện luyện luyện thôi... :x chúc bé sớm thành chính quả :))
  5. Fly Nguyễn

Fly Nguyễn Thành viên cấp 4

Bỏ dim đi thì mấy thằng thi công sao biết đường mà vẽ hả bạn ^:)^
    thuy07k4 thích bài viết này
  6. Fly Nguyễn

7. thuy07k4

ý tớ ko phải bỏ dim... mà là cắt chân dim bạn ơi :))...
  8. Fly Nguyễn

Ui xùi kệ sừ nó :))
    Thầy cũng đâu có bắt chẹt mấy cái này đâu mà lo ;)
  9. thuy07k4

:( chắc tại mềnh toàn bị lão thầy lão soi, đâm ra đi soi lại ng khác. haha. nhưng bản vẽ đơn giản ko cắt nhìn ko rối lắm , lên chung cư, đồ án công nghiệp, bệnh viện trường học các kiểu con đà điểu... ngang ngang dọc dọc thì hơi nhọc ... tiện thể cho tớ hỏi ... câu ko liên quan lắm.. mua 1 cái bảng để vẽ chibi với manga ý... bao tiền nhờ :))
    Fly Nguyễn thích bài viết này
  10. rongvang592

rongvang592 Thành viên cấp 3

Bác vẽ đỉnh nhỉ. Cái này bác vẽ bằng Autocad hả =P~
  11. Fly Nguyễn

:D
    Chỉnh sang PDF nên nó thành khung trắng đó :D
  12. Fly Nguyễn

Tớ toàn vẽ chibi bằng cad thôi =))
    Trường Sơn thích bài viết này
  13. Trường Sơn

Trường Sơn Thành viên cấp 2

bác Fly hình như có 2 top vẽ ChiBi bằng Cad nhỉ?
  14. thuy07k4

hức ...autocad mình ko chơi :)) mình sợ nó lắm ồi... mỗi lần đến kì nộp đồ án là thấu đêm suốt sáng. giờ mà chibi cũng autocad nữa.. chắc ngủ mơ cũng ám ảnh mất thôi... :(...
  15. Fly Nguyễn

Đúng rồi đấy =))
  16. always

always Thành viên cấp 2

sợ hại não thì không phải đam mê rồi O:-)
  17. always

always Thành viên cấp 2

ớ cùng trường iem nè, nhưng mà ngành gì mà AutoCAD thế bác, bên Bk Hà Nội ko có dùng CAD bjo :-?
  18. Fly Nguyễn

Tớ bk hcm mà :))
    always thích bài viết này
  19. Thanh Tịnh - lovedesign

Thanh Tịnh - lovedesign Thành viên cấp 1

nhiệm vụ của kts là chỉ thiết kế thôi, nhưng thực tế ko đc hoàn hảo đến như vậy. sv kts tốt nghiệp ra cần 1-2 năm để học hỏi kinh nghiêm, trong thời gian đó kts trẻ đó phải làm nhiệm vụ của 1 họa viên và chưa đc tham gia thiết kế dự án nào. sau khi học việc xong thì đã có thể thiết kế nhưng sự tín nhiệm vẫn chưa cao nên lương bổng thấp , thành ra muốn có thêm thu nhập thì nhận luôn nhiệm vụ của họa viên. ... về sau sẻ thay đổi theo chiều hướng khác. có một vài kiến trúc sư làm việc độc lập thì hầu như họ tự biên tự diễn. KTS là vậy đó ! :-bd
    NUHO CHIHAthuy07k4 thích bài viết này.
  20. cudyandem

cudyandem Thành viên cấp 4

Anh không biết em thích thì nên không biết khuyên em NÊN hay KHÔNG NÊN. Nhưng bài học rút ra từ bản thân anh là THÍCH thì TÌM HIỂU rồi tiến tới ĐAM MÊ và cuối cùng là THÀNH CÔNG. Vì thế em hãy tự suy nghĩ xem bản thân mình THÍCH gì, sẽ làm được gì vs sở thích đó. ;)

Ủng hộ diễn đàn