Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Có nên đăng ký tên miền Quốc tế

Chủ đề thuộc danh mục 'Hosting - VPS - Server - Domain' được đăng bởi boycodon88hn, 25/3/16.

Lượt xem: 4,004

1. boycodon88hn Banned

Em đang có nhu cầu mua tên miền, nhưng tên miền VN đắt quá, em muốn mua tên miền Quốc tế để tiết kiệm chi phí ạ. Nhưng em phân vân là không biết tên miền Quốc tế có dễ lên top Google ở VN ko ạ??? các bác giúp em với ạ

...
  2. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Mình ko chắc, nhưng như bạn thấy rồi đấy, có rất nhiều website tên miền quốc tế ở VN vẫn lên top đều đều! Tốt cho seo hay ko là phụ thuộc vào cái tên chứ ko phải cái đuôi :)
  3. tên miền VN nghe mấy bác bảo được nhà nước bảo hộ, vậy tên miền Quốc tế ko đc bảo hộ hả các bác
  4. minhvip20956

minhvip20956 Thành viên cấp 1

5. Quảng cáo In ấn Gia Bảo

Quảng cáo In ấn Gia Bảo Thành viên cấp 2

Lên TOP hay không không quan trọng ở cái đuôi như bác Phạm Hữu Dư đã nói, quan trọng cái tên, ngoài ra tùy thuộc vào website của bạn có ứng dụng tốt không? Có quy chuẩn không? Nói chung là tùy thuộc vào bạn nhiều.
    Còn được bảo hộ hay không thì cái nào cũng được bảo hộ, chỉ có điều bạn có chính chủ không thôi, như SIM điện thoại đó.
    Nếu muốn được đảm bảo, cứ mua của Mắt Bão, tên miền .Com, .Net... giờ chỉ có 140k à. Họ sẽ hỗ trợ bạn tuyệt đối khi cần
    Chúc bạn chọn được tên miền ưng ý
  6. LNTD

LNTD Thành viên cấp 2

Theo mình được biết thì tên miền cũng có ảnh hưởng đến SEO, nhưng không nhiều. Việc lên TOP còn phụ thuộc vào rất nhiều thứ: Website chuẩn SEO, Nội dung chuẩn SEO... Tên miền theo cá nhân mình thấy hồi xưa giờ quan trọng chứ giờ đỡ hơn nhiều rồi
    Quảng cáo In ấn Gia Bảo thích bài viết này
  7. thang311

thang311 Mới đăng kí

bài viết quá hay cảm ơn bạn đã đăng bài viết
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn