Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Có nên học Cao đẳng thực hành FPT Polytechnic không ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Nguyễn Quốc Lượng, 4/8/15.

?

Có nên học ở FPT Polytechnic không

1. Không

2. Không biết trường này

Được phép chọn nhiều kết quả khi vote.
Kết quả chỉ hiện ra sau khi bạn ấn bình chọn.

Lượt xem: 62,788

1. Nguyễn Quốc Lượng Mới đăng kí

Chuyện là thế này, giờ mình đang học Cao đẳng thực hành FPT Polytechnic, nhưng hơi lo lắng vì cái tên bằng nghề, rất mong tất cả các anh chị bạn bè góp ý giúp mình với, liệu tốt nghiệp ở trường có xin việc được không, có anh chị nào đã từng học ở trường này chưa

...
  2. Phạm Nhật Lệ

Phạm Nhật Lệ Mới đăng kí

3. Phạm Nhật Lệ

Phạm Nhật Lệ Mới đăng kí

Mình mới đọc được bài này bạn à, cao đẳng thì nó chỉ là cao đẳng, nên nếu bạn muốn làm những việc yêu cầu trình độ thật cao như ở IBM chẳng hạn thì bạn nên liên thông lên đại học FPT đi, chứ học cao đẳng thì mình nghĩ bạn cũng chưa đủ kiến thức đâu, còn là trường nghề nên bạn được làm việc thực tế, ra trường mà xin những việc đúng với trình độ của bạn thì thiếu gì chỗ đâu mà thất nghiệp, còn đây là bài viết mình mới đọc được nhé: "CAO ĐẲNG NGHỀ?
    Cái tên CAO ĐẲNG NGHỀ đang được các bạn trong và ngoài trường rất quan tâm và đã đặt ra rất nhiều câu hỏi :
    - Bằng CAO ĐẲNG NGHỀ có được liên thông đại học chính quy không?
    - Bằng CAO ĐẲNG NGHỀ có được đi du học không?
    - Bằng CAO ĐẲNG NGHỀ có dễ xin việc không?
    - Nhà tuyển dụng nói sao về BẰNG CAO ĐẲNG NGHỀ?
    Thấy nhiều người có thắc mắc mình cũng có tìm hiểu nên muốn chia sẻ cho mọi người.
    -------------Đầu tiên Bằng CAO ĐẲNG NGHỀ có được liên thông đại học chính quy không?
    Câu trả lời là Có.Rất nhiều trường đại học tư thục và dân lập cho phép liên thông từ cao đẳng nghề lên đại học chính quy(thời gian học từ 1,5 đến 2 năm).Một số trường yêu cầu phải có điểm kỳ thi chung và một số trường lại yêu cầu trải qua kỳ thi của họ.Thường thì nếu học FPT bạn nên chọn trường thi 3 môn bao gồm Cơ sở dữ liệu,English và Lập trình cơ sở.(Không nên chọn toán cao cấp vì FPT ko học).
    -------------Bằng CAO ĐẲNG NGHỀ có được đi du học không?
    Câu trả lời tiếp tục là Có.Bạn chỉ cần bằng cấp 3 là có thể đi du học.
    Nhưng mình muốn nói rõ phần này.
    Đi du học thì hệ thống văn bằng phải được so sánh tương đương thế giới nhé.
    Đây là xếp hạng các loại bằng:Diploma -> Advanced Diploma -> Associate Degree -> Bachelor -> Master -> ...
    Bằng của trường ta là Cao đẳng nghề nên khi ra nước ngoài nó tương đương Advanced Diploma tức là thua cao đẳng(Associate Degree) 1 bậc.Vậy thì những trường cho phép liên thông từ cao đẳng lên đại học ở nước ngoài thì chúng ta không đủ điều kiện,nhưng bằng này nếu điểm cao thì vẫn giúp bạn chứng minh với trường là bạn vẫn đang cố gắn học tập và là 1 lý do để bổ sung vào hồ sơ xin visa hoặc học bổng.
    ------------Bằng CAO ĐẲNG NGHỀ có dễ xin việc không?
    Câu trả lời là Có và Không.
    Bạn nghĩ sao nếu mình tốt nghiệp cao đẳng FPT lại đi xin việc ở một tập đoàn lớn như IBM nơi mà yêu cầu trình độ cực cao.
    ------------Nhà tuyển dụng nói sao về BẰNG CAO ĐẲNG NGHỀ?
    Nếu bạn muốn có câu trả lời hãy trả lời câu hỏi:Tại sao chúng tôi phải tuyển dụng anh(chị)?
    Một khi trả lời được câu hỏi trên thì chắc bạn đã tìm được việc.
    BÀI VIẾT CHỈ MANG TÍNH CHIA SẺ GÓP Ý THEO Ý KIẾN CÁ NHÂN.CẢM ƠN.."
    Chien99connit thích bài viết này.
  4. Thanh niên nghiêm túc

Thanh niên nghiêm túc Mới đăng kí

Tuy mình không biết trường này nhưng mà cái bằng nghề rẻ rách đấy thì đem về nhóm bếp nhé (Hết)
  5. Nguyễn Quốc Lượng

Nguyễn Quốc Lượng Mới đăng kí

Ý bác là sao ???
  6. Thanh niên nghiêm túc

Đại học tốt nghiệp xong còn thất nghiệp đầy cả ra, nói chi đến cái bằng này
  7. Phạm Nhật Lệ

Phạm Nhật Lệ Mới đăng kí

Thế bạn không thấy trên báo viết đầy là giáo sư tiến sĩ du học nước ngoài các kiểu còn học lấy cái bằng nghề để làm việc à, lí thuyết không có thực hành chỉ là lí thuyết suông, tiến sĩ vào doanh nghiệp mà không làm được việc thì cũng bị đuổi nhé, còn nếu bạn mà học cntt không cẩn thận lại đi xin việc ở công ty của mấy bạn tốt nghiệp trường cao đẳng rẻ rách mà bạn nói nhé, vậy nên đừng có mà anh hùng bàn phím, đọc báo xem người ta làm được gì rồi kia kìa
  8. Nguyễn Quốc Lượng

Thôi quyết tâm học xong rồi liên thông lên đại học FPT vậy
  9. Thanh niên nghiêm túc

Vậy thì chúc bác thành công, để xem ai làm thuê cho ai nhé
  10. phimtienganh

phimtienganh Mới đăng kí

Đại học tốt nghiệp xong còn thất nghiệp đầy cả ra, nói chi đến cái bằng này
  11. iamscare1

iamscare1 Mới đăng kí

Chào bạn, mình là 1 sinh viên bên trường MaacViet Arena Multimedia, bạn đang rơi vào tình trạng giống mình cách đây 1 năm. Lúc đó ko biết bản thân đang đi đúng hướng ko và sau một thời gian mình học & đi làm thì mình rút ra 1 điều
    "Nghề truyền thông ra làm việc là tùy vào năng lực bản chứ không ai nhìn bằng cấp"
  12. layz_vip

layz_vip Thành viên cấp 2

Nghe chữ "Cái bằng rẻ rách" mà lạnh cả người =))
    Cao đẳng vẫn thất nghiệp, đại học thì cũng thất nghiệp. Học không ra hồn thì rồi ra trường không làm được việc trong môi trường "thực tế" thì vác bằng cao học ra cũng thất nghiệp. Trừ khi "Ô dù" đầy đủ thì may ra không lo ướt.
  13. Nguyễn Quốc Lượng

Oh tks các bác nhiều nhé, có gì em vào forum mong các bác chỉ giáo :D, cố gắng học cho tốt, mong sao có được công việc như mong muốn
  14. layz_vip

layz_vip Thành viên cấp 2

15. Nguyễn Quốc Lượng

ừ cám ơn nha :like:
  16. Theblue09

Theblue09 Thành viên cấp 1

Bạn thread đang phân vân ko biết là học ở fpoly có dc cấp bằng chính quy ko thì mình cũng xin nói luôn là khi tốt nghiệp xong bạn dc cấp bằng chính quy và có thể liên thông lên đại học, nhưng nói luôn là chương trình đào tạo của fpoly ko giống với đh fpt đâu nên bạn có ước mơ liên thông cũng từ bỏ đi, mất công học cđ.
    Còn về vấn đề sau này ra trường có xin dc việc ko thì bạn cứ vào fpoly học sẽ biết, thực học thực nghiệp, sau mỗi buổi lý thuyết sẽ có 1 buổi thực hành và mỗi môn sẽ có 2 bài assignment để hoàn thành. nếu ko có bài assignment thì xác định là học lại nhé.
    Cho nên bạn ko phải lo vấn đề sau này khi học xong có kiếm dc việc ko vì nhà trường luôn có các đợt nhân sv vào các cty để làm việc.
  17. Nguyễn Quốc Lượng

Có vẻ bạn không đọc rõ, mình bảo mình đang học ở trường rồi mà bạn
  18. randomman

randomman Mới đăng kí

Đừng chỉ học, bạn hãy theo đuổi công việc của bạn ngay từ bây giờ, sau này những sản phẩm bạn đã làm ra đem đi xin việc còn tốt hơn rất nhiều so với tấm bằng tốt nghiệp ! Hiện tại, với những ngành có liên quan đến CNTT, các công ty gần như là ko bao giờ cần nhìn vào bằng, nên tốt nhất, đưng học để lấy bằng, vì chỉ cầm cái bằng thì chả nói chuyện đc với ai cả.
    dungnh thích bài viết này
  19. Quy Lão

Quy Lão Thành viên cấp 2

bạn nên bắt đầu làm các thứ liên quan về ngành của bạn.
    ko quan trọng bạn học cái gì vấn đề là bạn làm được cái gì
  20. Nguyễn Quốc Lượng

Ok cám ơn các bạn nhiều
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn