Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Có nên học FPT Arena Multimedia không?

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Lolitaz, 10/1/15.

Lượt xem: 29,541

1. yeuconbanthan

yeuconbanthan Thành viên cấp 1

ké đây các bác cho e hỏi học fpt arena mà chỉ học kỳ 1 với kỳ 2 thôi thì có được cấp bằng không nhỉ?
  2. Dbangel1994

Dbangel1994 Thành viên cấp 1

học 2 kì thì phải đăng kí trước 2 kì hoặc 1 kì cũng đc...hết là nó đưa bằng chứ đăng kí cả khóa là nó k đưa đâu
    yeuconbanthan thích bài viết này
  3. yeuconbanthan

yeuconbanthan Thành viên cấp 1

vậy chắc qua tết làm khóa 2 kỳ. sv năm 3 đang tính bỏ học đây
  4. Lukylo

Lukylo Thành viên cấp 2

AI + PS cùng hãng Adobe và na ná nhau nên dễ nhớ, 2 tên này lại tương thích với nhau nữa . AI mà wa Corel giống như thuận tay phải mà fải dùng tay trái.. mình vẫn còn nhớ 1 chút Corel mà cứ bị nhầm phím tắt hoài .
  5. TNguyenT

TNguyenT Mới đăng kí

Ngành này đâu quá quan trọng bằng cấp
  6. minhtuchou

minhtuchou Thành viên cấp 1

Cá nhân mình thấy ngta tuyển designer đa phần dựa trên portfolio chứ ai quan tâm bạn học trường gì đâu
  7. toidauxoan

toidauxoan Thành viên cấp 1

Đăng kí học đi bạn nhưng mà đã học rồi thì cố gắng nhé vì học phí ở đây rất đắt nếu không học thì lãng phí cả khối tiền đấy!
  8. toidauxoan

toidauxoan Thành viên cấp 1

buonvimua Cho mình hỏi bạn học gì mà lãng phí 5 năm ĐH vậy?
  9. Cơm Tấm Thịt Nướng

Cơm Tấm Thịt Nướng Thành viên cấp 1

Mình làm thiết kế cho một Cty Quảng Cáo và đảm nhận kĩ thuật viên in ấn partime, mình năm nay Đại học năm 4 không biết khi nào ra trường =))
    Có lẽ do cơ duyên mình đã rớt vào cái hẻm núi mang tên design này, theo mình thấy có điều kiện thì bạn nên học lấy bằng ĐH Mỹ Thuật or Kiến Trúc, thú thật làm nghề này tư duy thẩm mỹ và sự nhạy cảm trong đầu là cực kì quan trọng, dân tay ngang nên mình mất gần 1 năm để nghiên cứu về mỹ thuật trước khi học phần mềm. Bạn cần phải có tư duy thẩm mỹ và rèn luyện về khả năng phục vụ khách hàng, chứ không chỉ là học phần mềm.

Mình k biết khuyên bạn như thế nào, nhưng ở đâu cũng thế, tự học là tốt nhất, Google, Ebook, Forum, quan trọng nên nhớ hãy học tiếng Anh cho tốt, ít nhất là đọc tài liệu được, vì sách vở tiếng Việt rất hạn chế, dịch không đúng, không sát nghĩa, khi bạn làm cho đối tác nước ngoài, có những định nghĩa mà tiếng Việt không thể hiện được.

Thứ hai là kết hợp những gì mình đã học , kết hợp những phần mềm sẵn có, không phải chỉ có bộ Adobe mà là những bộ khác như Corel, MS Office, Autodesk, bạn không cần học nhiều, chỉ cần sơ lược thôi để tìm ra những chuẩn file chung nhờ đó liên kết lại. Có những người rất sai lầm khi bảo rằng Phần mềm này tốt hơn phần mềm kia rồi không chịu sử dụng, đến lúc cần thiết mới thấy rõ, nhiều khi cả một tập lệnh trong Ai thì Corel bấm 1 click là xong, nhiều khi hiệu ứng Corel, Ai làm ra cả một quá trình, mà MS Word chỉ cần Save to PDF 1 phát là có vector xài.

Thứ ba làm nghề thì phải có chữ tín, phải biết ăn nói mềm dẻo và cương quyết khi cần thiết, à, Phong Cách một chút nha, dù sao tụi mình cũng là những người làm trong ngành sáng tạo, đôi khi Style 1 chút khách sẽ rất ấn tượng về bạn.

Mình học CNTT nhé =)) mấy bạn Mỹ Thuật ném đá nhẹ nhẹ tội mình :P
  10. vipaune

vipaune Thành viên cấp 2

Không ! Đừng thấy quảng cáo mà ham . quảng cáo mà ,bỏ tiền ra , ngu gì nói trường dạy dở hay ntn , học thì vui mà đi làm thì chua lắm , cty mình toàn fpt arena ra . phải train lại từ đầu ! thà bạn học trung tâm nào chuyên về 2 hoặc 3D thôi . vô fpt nó dạy tứa lưa hết rồi ra không cái nào làm ra hồn hêt !
  11. vipaune

vipaune Thành viên cấp 2

lại mất tiền nữa cũng 15 đến 18 một học kỳ 3 tháng , mà học đến 4 học kỳ , rồi ra lông bông
  12. buonvimua

buonvimua Thành viên cấp 2

toidauxoan mình học gtvt hn nhé :v . KHông hẳn là lảng phí vì có thể làm việc được, chỉ có đều không đánh trúng tâm lý thôi.
    Khoản designer thì nói là biết chứ, làm thì xấu.
    Đang theo code :D
  13. khúc

khúc Thành viên cấp 1

Mình chưa học FPT nhưng mình thấy thì ở đâu cũng vậy thôi bạn. Họ dạy mình cái gốc mình tự thân vận động để lên được cái ngọn. Chứ học ở đâu mà cũng thụ động thì mình nghĩ là có bằng mà ko có kinh nghiệm cũng bị đuổi à.
  14. Good Neighbour

Good Neighbour Thành viên cấp 1

chưa học Arena nhưng tiếp xúc vs nhiều ng học Arena, đa phần khá là kiêu, tự cho mình học ở Arena nên không chịu tiếp thu, lúc nào nhìn design của ai đấy cũng nhận xét, cái này phải thế này, cái này phải thế kia, làm thì không được như lời nói cho lắm (cũng cbi cho out r)

nói chung ở đâu không biết, nhưng chỗ mình làm khi tuyển chỉ nhìn kết quả và xem thái độ, không hỏi han bằng cấp.
  15. vinanetco

vinanetco Mới đăng kí

Nghỉ là đúng rồi, chỉ những người thật sự hiểu giá trị của nó mới biết mình phải làm gì ! Còn đi học Thiết Kế thì có thể học ở FPT hoặc ĐH Mỹ Thuật đó ! Theo mình thì mình thích ĐH Mỹ Thuật hơn !
  16. HU180693

HU180693 Mới đăng kí

Mình thấy hiện nay nhiều trường đào tạo ngành multimedia , nhưng theo mình tìm hiểu , thì trường arena Thủ đức, đào tạo khá ok, học phí cho các lớp học mới hay có ưu đãi, nghe đâu các bạn sinh viên đăng kí khóa học còn đươc ở ktx miễn phí và, được tặng thẻ xem phim CGV miễn phi 1 năm đó . ai muốn tìm hiểu đăng ký có thể tham khảo qua link này nè :

Code:
    http://www.
    arena-multimedia.com.vn/gioi-thieu/arena-multimedia-thanh-pho-ho-chi-minh.html

Ủng hộ diễn đàn