Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Có phải cafe Starbucks ở Việt Nam đang quá "chảnh"???

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 5/2/13.

Lượt xem: 11,294

1. Phiêu bí ẩn

Phiêu bí ẩn Thành viên cấp 1

Mấy anh em ngồi hàn huyên với ly Cà Phê đen đá hoặc nâu nóng mới thấy hương vị của nó. Uống SB ở 1 nơi ồn ào và với những người khoe đồ hiệu ngồi chỗ sang ấy thì cần gì cảm nhận vị nó như thế nào.
  2. IrisSK

IrisSK Thành viên cấp 1

Starbucks hôm nọ nghe thằng bạn bị chém 200k mà muốn (:|. Cũng giống bạc xỉu nhưng không bằng. Cà phê sữa đá 10k vẫn ngon hơn. Khoe mẽ thì em nó không biết nhưng tâm lý tò mò, thử cho biết mùi thì có thể nhiều hơn.

Cũng giống như có người đứng chờ từ 4h sáng ở hàng sale, có người thì cho rằng ngủ vào giờ này vẫn sướng hơn vác xác đi. Em nó sống trong thế giới của em nó nên thấy những thứ thế này là xa xỉ, còn bạn khác sống trong thế giới của bạn ấy nên thấy những điều thế này là thú vị. Nên em nó không dám khẳng định cái nào đúng, cái nào sai hoàn toàn. :)
  3. KhoaiT0

KhoaiT0 Thành viên cấp 2

Anh Cà Phê cà chị Cà Phê, cà đúng chỗ phê mà phê đúng chỗ Cà =))
    IrisSK thích bài viết này
  4. Thuong Koi

Thuong Koi Thành viên cấp 2

war quá,cứ như ngoài HN,sang thì Cafe HL,bụi thì cafe vỉa hè vậy thôi :)) check với chả in :))
    mềnh cứ đều đặn tuần 3 lần lên đít tới quán cafe của bà Bích 11 Đinh Tiên Hoàng,mặc dù giờ bà đi xa rồi nhưng vẫn nhớ cảm giác uống cốc nước sấu mát lạnh của bà ngày Hè nắng nóng,nhớ bà quá bà ơi :(
    sonhd92him.sassy thích bài viết này.
  5. Thuong Koi

Đinh được ko :3 :3
    him.sassy thích bài viết này
  6. Silent

Silent Thành viên cấp 0

Ngoài Hà nội nó khác ấy, trong này dân nghiện cafe đi đâu cũng thấy, sáng sớm là phải có li cafe rồi, trưa thêm 1 li, tối đi chơi với bạn thêm li nữa... Bạn mình nhan nhản đứa nghiện cafe :v :v

Có cả mấy đứa con gái, vào quán nó cafe ko đường, mình sinh tố dâu. Phục vụ mang ra toàn đưa ngược ko :))
  7. Mèo Mun Đi Hia

Mèo Mun Đi Hia Thành viên cấp 2

sướng nhỉ, mình chỉ uống cà phê gói T v T.
  8. Thuong Koi

KO,ý mình là các bạn đó đi uống cafe hay đi checkin,còn ngoài này đâu phải ko có người nghiện cafe, cafe cho mấy người nghiện thì nặng đô lắm,mình uống cafe hôm nào thèm thôi,ko thì cứ nước sâu,mơ muối,nước chanh,hoặc bột sắn :))
    Mà nghĩ cũng hài,từ ngày FB thống trị ngôi vương,sau khi Blog 360 YH thoái vị 1 cách lãng xẹt,kéo theo đó là 1 loạt trào lưu,đầu tiên là ảnh tự sướng,cứ chụp qua gương là phải kèm 1 cái đt or 1 cái PnS,
    sau đó là phong trào ảnh "nghệ thuật" với những con DSRL,ống kính khẩu độ lớn,chụp xóa phông điên đảo,xong về blend nhòe nhoẹt,cộp cái mác phô tô gờ ráp pơ vào rồi trà cho các en "tin tin" thế là nhà nhà DSRL,người người DSRL,ko thiếu những trường hợp tay cầm 1 con DSRL đen xì kèm 1 con kít nào đó,chụp giữa trời nắng đẹp mỹ mãn nhưng flash cóc vẫn bật,vẫn đánh ầm ầm,nhìn qua thì thấy để full auto :v :v
    ko thiếu những người (VD như bạn mình ) lg 3 cọc 3 đồng,nhưng cũng phải nhịn ăn nhịn tiêu để cố mua = được 1 con DSRL hàng thải ko lens,mỗi lần đi chụp lại hoay hoay đi mượn hoặc ko mược được thì đi thuê lens ,
    rồi những bạn kêu gọi nhau đi phượt,mùa nào thức đấy,Hà Giang,Lũng Cú,Mèo Vạc đủ cả,chỉ để cốt đi có ảnh về up FB,
    ròi giờ thì đến đua nhau checkin qua đt,cứ phải là iP,chụp ảnh xong edit qua intasgram,rồi post + checkin để chứng tỏ là tôi đã từng đến đây,
    phải chăng những cơn sốt này đều bắt nguồn từ FB,
    Nói thật lòng nhé,nếu ko có FB,ko có Checkin,thì liệu có bao nhiêu bạn sẽ xếp hàng để vào SB,hay là các bạn sẽ chọn bất cứ quán nào mà tiện đường cho bạn,
    CMT ko gây War,nhưng chấp nhận tất cả gạch đá của các bạn,nếu chỗ nào mình sai mình sẽ xin lỗi đàng hoàng
    ANHTUAhim.sassy thích bài viết này.
  9. Silent

Silent Thành viên cấp 0

Ý của mình là Hà nội thú cafe sáng nó ko bằng đc Sài gòn :3 :3 Trong này có cafe bệt, ngoài kia có trà chanh chém gió cũng vậy thôi :))

Trào lưu h do giới trẻ adua đua đòi thôi. Thử 1 lần thấy thinh thích hoặc đeo vào hay treo lên nhiều ng để ý, tỏ vẻ khoái chí =)) (giống trào lưu hát rap 1 thời cũng vậy thôi :hehe: )

Vậy cũng tốt, nhiều cái mới phát triển :) nhưng việt nam hay làm trò lố quá, nên người ngoài nhìn vào họ thấy phản cảm :))
    him.sassyThuong Koi thích bài viết này.
  10. Keanny1805

Keanny1805 Thành viên cấp 1

Starbuck có ngon gì đâu trời, mình thấy ko bằng cả Hiland :(
  11. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

12. Fly Nguyễn

Fly Nguyễn Thành viên cấp 4

Vãi cả cuồng =))
  13. him.sassy

him.sassy Thành viên cấp 1

Cũng đc :x
  14. him.sassy

Mình là khách hàng thân quen của Lâm - 60 NHH và Năng - 6 Hàng Bạc. Ngồi cả ngày đến mức ngta còn "ghét" :"> Muốn đuổi ;))
    Hồi xưa cũng thích ngồi Đinh. Ở đó nhiều dân làm nghệ thuật. Lên đấy gặp mấy ông Đạo diễn trẻ, Quay phim hay Nhiếp ảnh gia,.. nghe chém gió mà hay lắm.
  15. Thuong Koi

cái gì quá đều ko tốt cả :D
  16. Thuong Koi

Năng thì có ngồi 1 vài lần nhưng ko nhiều như Lâm và Đinh,có vài đứa bạn ngày xưa hay ngồi Đinh giờ chuyển qua Lâm ngồi vì chê đinh bây giờ là chỗ để khoe công nghệ,thấy cũng đúng,lần nào lên cũng có vài đồng chí cắm mặt vào Phone hoặc Tap :)) giờ hay ngồi Lâm hoặc đông quá thì qua Hạnh đối diện bên kia đường ngồi tạm :D
  17. him.sassy

Chẹp! Đc cái là mình k thích ngồi Hạnh lắm. Không khí ở Hạnh toàn trẻ trâu nên mình k chịu đc :)))))
    Gu cf của chúng ta cũng giống nhau đóa chớ :v
    Còn bạn nào hay ngồi Lâm hay Năng k :3 Hò hẹn cf 1 bữa điiiiiiiiiiiiiiiiiiii :xxx
    Thuong Koi thích bài viết này
  18. sonhd92

sonhd92 Thành viên cấp 2

Cafe Đinh thấy bảo nhiều cao nhân và nhiều thanh niên bá đạo lắm =))
    Thuong Koihim.sassy thích bài viết này.
  19. HSP

HSP Thành viên cấp 4

hum qua chạy qua chéc in thử thế lào mà thấy cảnh tượng đừng xếp hàng dài dài mún nản chả uống nổi ly cafe " nghĩ giống như nạn đói thế kỉ trước =))" từ bên trong ra tới ngoài cửa xún tới bậc thềm tới lun ngoài đường , đông vờ lờ thế là qua bên bát kịt rô bin ăn kem rầu về
  20. Thuong Koi

cao nhân thì ko nhưng chắc mình là thanh niên bá đạo khi ôm nguyên cái ban công từ 9h sáng tới 4h chiều vào 1 ngày trung tuần tháng 6 =))
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn