Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Có phải mình đã bị bệnh vô cảm ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Thiên Ma, 23/4/13.

Lượt xem: 4,405

1. thanhlong_1910

thanhlong_1910 Thành viên cấp 2

Bác dính 1 trong 2 cái này :
    1 là Tự kỉ ám thị
    2 là Thần kinh Phân liệt
    Ban đầu có thể tính bác ko thích giao du với mọi người, 1 tính cách hết sức bình thường
    Nhưng vấn đề này diễn ra càng lâu, triệu chứng càng nặng, sau bao năm trời nó trở thành bệnh, ko muốn giao du, ko muốn giao tiếp với ai cả
    Nếu chưa đến mức độ nặng thì bác có thể tự chữa cho mình .
    Ví dụ
    - Chơi 1 trò Game đồng đội như Aoe, Dota, LOL, Cs, ... ( tránh mấy thể loại game Tàu online - sẽ càng nặng thêm đó bác :))
    - Chơi các môn thể thao phối hợp : Cầu lông, bóng đá, bóng chuyền.....
    - Uống rượu :))
    - Nghe nhạc thường xuyên, có thể đổi sang loại dòng nhạc mới lạ để thêm hưng phấn
    ....
    Bác cứ thử xem

Còn nếu ko thể thì chắc phải nhờ đến BS rồi :)
    Thiên Ma thích bài viết này
  2. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Có bệnh thì nên đi chữa, cố gắn càng sớm càng tốt, bạn tham gia vào diễn đàn, tâm sự được những dòng như thế thì mức độ chưa đến nổi nào.
    Hồi đó mẹ mình bị nhẹ, trong nhà bà con chết liên tục toàn những lí do không đâu, người thì chết cháy do xăng đốt, người thì bán đồ ăn nêm nhiều bột nêm bị lủng bao tử chết, trong hẻm thì ng chết đuối, điện giật ... tùm lum. Mẹ mình bị trạng thái lâng lâng, mất hồn, chẳng cần gì cả ... nhưng sau 3 lần đi BS trong 7 ngày chích thuốc thì hoàn toàn khỏi ... Mình nói là để bạn hiểu y học rất tiến bộ và cái gì cũng có thể điều trị.
    Ráng lên chúc bạn SK.
  3. New Orleans

New Orleans Thành viên cấp 2

mình cũng tương tự bạn thôi, đa phần thì ai cũng phải trải qua trường hợp này, riêng mình cảm giác này len lõi suốt 2 năm nay rồi, có đợt kéo dài cả nửa năm, có đợt chỉ trong vài tuần, hiện giờ mình lại mắc chứng này lại, cảm giác lãnh đạm với mọi thứ, với cả những thứ mình đam mê, cảm giác không còn hưng phấn khi làm bất cứ một điều gì, có lẽ là do trông chờ 1 điều gì đó trong cuộc sống này thay đổi như ý muốn để vực dậy bản thân, nhưng thời điểm đó vẫn chưa biết là khi nào. Sống chả sợ đời chán mình, chỉ sợ những lúc như này, mình cảm thấy chán đời.
  4. ngoc hung

ngoc hung Banned

Thiên Ma tính mình như vậy rồi, ai mình cũng có thể giúp. hi
    @Slumberous cảm ơn bạn. Mình sẽ 1 BS tốt!
  5. zozorozo

zozorozo Mới đăng kí

Mình Thấy bạn rất giỏi , Thời Gian thôi sau này bạn sẽ gặp nhiều người có ý nghĩa với bạn, hihi Cố Lên cuộc sống mà :D
  6. The River

The River Thành viên cấp 2

7. vsea

vsea Thành viên cấp 3

Chắc bệnh của bác đây

Bác kêu không có lấy một người bạn, nhưng lại vào forum hàng ngày.
    Không thích tâm sự nhưng lại lập cả một topic trên mạng nói về bản thân.
    Thiết nghĩ là bác đang tự cách biệt bản thân với tất cả mọi người. Sống ảo, trốn tránh cuộc sống thật. Khi cách biệt lâu thì cũng sẽ dẫn đến những căng thẳng, bất ổn trong cuộc sống. Nhớ trước đây chơi Sim, có một chỉ số là chỉ số Giao tiếp. Tuy chỉ số này không quá quan trọng như những chỉ số khác, nhưng khi giảm thấp thì nhân vật cũng trở nên cáu bẳn, khó chịu bla bla... Game là một chuyện, nhưng cuộc sống ai cũng cần những mối giao tiếp, quan hệ cả. Bác không giao tiếp thật nhưng giao tiếp trên mạng.
    Mình thì khuyên bác nên thay đổi thói quen sống, thử những điều mới. Thay đổi để tránh nhàm chán cũng như cải thiện cuộc sống. VD những điều chưa từng làm thì hãy thử, thử chúc mừng sn một người bạn lâu không gặp, đi offline, đi một con đường khác con đường vẫn đi ...
    The River thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn