Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Có phải Photoshop chiếm nhiều RAM nhất trong bộ Adobe CS6 không?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Tiy, 29/8/17.

Lượt xem: 3,997

1. Tiy Thành viên cấp 1

Các bạn cho mình hỏi, Photoshop chiếm nhiều RAM nhất trong Adobe CS6 phải không vậy?

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Vấn đề này thì chưa thể nói là hoàn toàn. Nếu như bạn đã thử mở từng chương trình riêng lẻ, đơn độc + trên hiệu suất phần cứng của máy thì lúc đó mới có thể kết luận như vậy.

- Hãy cho mình biết bộ nhớ RAM của bạn bao nhiêu? Nên sử dụng CPUz để biết được các thông số chi tiết của chúng.
    Hà Bơ thích bài viết này
  3. Tiy

Tiy Thành viên cấp 1

4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- 4GB với CS6 thì ko đáng bao nhiêu, nhưng còn tuỳ thuộc vào các yếu tố phần cứng khác như Chip nữa kìa. Và như mình nói ở trên đó. Thớt đã thử nghiệm chưa? Chỉ mở mỗi Photoshop CS6 thôi mà nó cũng ngốn RAM à? Cụ thể ngốn bao nhiêu? Biết đâu đang có chương trình nào đó đang chạy ngầm trong Task Manager thì sao? Có card hỗ trợ chứ? Rời hay liền?
    Hà Bơ thích bài viết này
  5. hoangduyanh

hoangduyanh Thành viên cấp 1

Còn tùy thuộc file photoshop mà bạn sẽ mở có nhiều layer không, có cài nhiều plugin thêm không. Trong mục Edit > Preference > Performance , chỗ có memory, bạn có thể điều chỉnh lại lượng RAM mà photoshop dùng sao cho phù hợp nhé :like:
  6. Tie Min

Tie Min Banned

Code:
    https://www.facebook.com/9cham5Studio/
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn