Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Code tạo banner quảng cáo banner chạy dọc 2 bên website

Chủ đề thuộc danh mục 'HTML - CSS - JS - PHP - ASP' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 16/11/12.

Lượt xem: 67,010

1. Nguyễn Lê Thanh

Nguyễn Lê Thanh Thành viên cấp 1

k được ad ơi, e làm tương tự vậy mà ko được, ad up file lên lại được ko, chứ e làm ko được, link trên die rồi :)
  2. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

link trên chỉ là demo website thôi, bạn có thể thấy ngay tại 4rum này luôn: 2 banner chạy dọc 2 bên kìa!
  3. Nguyễn Lê Thanh

có thể cụ thể hơn ko mod, e làm ko được, thấy trên web rồi, nhưng code thì chưa được :(
  4. banbaonylong

bạn để đúng id của div bạn cần sử dụng ko?
  5. Nguyễn Lê Thanh

đúng, chỉ sợ sai đoạn script thôi
  6. quangstar

quangstar Mới đăng kí

sao mình ko làm được nhỉ bác Phạm Hữu Dư ơi , forum e forum.seolentop.net/ :-s
  7. nguyenbau

nguyenbau Mới đăng kí

Hi
    mình rất thích kiểu banner như thế này nhưng mình làm mãi vẫn không được, nó cứ hiển thị được có 1 banner bên trái 4rum và còn nhảy vào trong forum, mình chỉnh sửa mấy thông số
    nhưng vẫn ko được ko biết có phải mình chỉnh sửa sai ko, với lại mình chèn vào head thì nó ko hiển thị, còn chèn vào body nó hiển thị vậy như miêu tả trên đó bạn, mình đang dùng VBB 4.1.8, mong được chỉ giáo, thanks!
  8. huyhoang_461900

huyhoang_461900 Thành viên cấp 1

E tưởng chỉ cần tạo 2 div rồi để static là được chứ!
  9. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Chỉ có 2 div thì nó lại lung tung lên huyhoang_461900 ạ, bạn thử test là biết :)
  10. viettinhoc

viettinhoc Mới đăng kí

hay quá, mình làm được rồi.
  11. 7Pnets

7Pnets Mới đăng kí

Tks ad đã chia sẻ! :D
  12. Phạm Hữu Dư

Mất tự do tăng cái top: 0px; thành 45px đi :) cả 2 bên luôn nhé!
    Mất tự do thích bài viết này
  13. danny.le

danny.le Mới đăng kí

Thông báo là đã test, nhưng code không đúng với demo là sao nhỉ
  14. Phạm Hữu Dư

15. banbaonylong

16. danny.le

danny.le Mới đăng kí

Phạm Hữu Dư, tại mình làm trên local nên k đưa link được. Đại loại là 2 banner k bắt vào trang web, mà bắt vào màn hình. khi mình zoom trang web, sẽ thấy thay đổi của banner. so sánh cái trên web với cái demo bạn làm sẽ thấy,
  17. Phạm Hữu Dư

danny.le chả hiểu bạn đặt kiểu gì chứ mình test code này ở nhiều nơi và thấy đều ok :)
    danny.le thích bài viết này
  18. Character_Boy

Character_Boy Thành viên cấp 1

Code chạy tốt nhưng đối với những diễn đàn mà có banner ảnh như thế này thì fix sao nhỉ :)
    chọn top :400px = size banner ở header thì ok nhưng 1/2 cái banner quảng cáo 2 bên bị tràn xuống và mất luôn...fix giùm mình với
  19. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Chủ yếu quả chốt vẫn là position: fixed; để giữ cho Ad ko bị chạy.
  20. banbaonylong

nhét 2 cái banner vào 2 cái div

Ủng hộ diễn đàn