Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Code tạo banner quảng cáo banner chạy dọc 2 bên website

Chủ đề thuộc danh mục 'HTML - CSS - JS - PHP - ASP' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 16/11/12.

Lượt xem: 66,922

1. nguyenmanhtb

nguyenmanhtb Mới đăng kí

Mình cũng bị như của nguyenbau? Cho mình hỏi thêm mình muốn thêm code quảng cáo :
    thì thêm vào chỗ nào vậy?
  2. thietkehn1

thietkehn1 Banned

cách nhúng cái này vào website như thế nào vậy ak,nhúng ở chỗ nào thế ah
  3. nhocdung2953682

nhocdung2953682 Mới đăng kí

sao mình chèn dc có một bên trái à bên phải ko có
  4. hoadollar

hoadollar Mới đăng kí

Bạn nào có thể hướng dẫn mình chèn vào Googlesites được không. Mình gà quá
  5. itcntt1903

itcntt1903 Banned

Thế còn muốn làm trên google site thì làm như nào vậy ạ, help me !!
  6. Angela Tâm Đào

Angela Tâm Đào Mới đăng kí

Cảm ơn chủ thớt nha. Đang tìm cái này :)
  7. Angela Tâm Đào

Angela Tâm Đào Mới đăng kí

Mình mới thử, trông hay hay. Nhưng làm sao bỏ được chữ ads trên góc cái banner thế anh Dự. :D
  8. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Angela Tâm Đào trời đất, cái banner đó là demo thôi mà, bạn phải thay banner khác chứ :)
  9. Nova

Nova Thành viên cấp 1

cái này là nó đứng im dù có cuộn chuột, có cái nào mà lăn chuột nó chạy chạy theo ko ạ :D e gà quá
  10. Phạm Hữu Dư

Nova là sao? code này là banner kéo theo khi scroll chuột mà bạn?
  11. Nam Điếu

Nam Điếu Mới đăng kí

Có khả năng là tự ngồi mày mò nghiên cứu lại dựa trên code mẫu để cho ra sản phẩm vừa với ý mình nhất. Chứ quảng cáo cứ đứng nguyên si tại màn hình, rồi chạy với tốc độ thần thánh thế không mượt tý nào.
  12. MHFDESIGN

MHFDESIGN Thành viên cấp 1

Qúa hay !
  13. Tư Xả Láng

Tư Xả Láng Thành viên cấp 2

Phạm Hữu Dư
    Bạn Nova nói đúng đó bạn.Banner có thuộc tính position: fixed thì nó bất động khi scroll chuột là phải rồi.Muốn nó kéo theo khi scroll chuột thì phải sửa lại là position: absolute.
  14. Phạm Hữu Dư

Tư Xả Láng mình chưa hiểu kéo theo là sao? có ví dụ demo ko?
  15. Tư Xả Láng

Phạm Hữu Dư
    À! Mình dùng từ kéo theo là bắt chước theo cách dùng từ của bạn ở cmt #70 đó mà.Thực ra lúc đầu đọc cmt đó, mình cũng kg hiểu kéo theo là sao?, nên mình tạm hiểu là: ý bạn muốn nói banner sẽ di chuyển theo trang khi ta cuộn trang, là giống như trang vietdesigner.net của bạn đó. Còn code của bạn nó kg như vậy. Bạn thử nhúng code đó vào một trang html nào có đủ độ dài để xuất hiện thanh cuộn rồi bạn thử cuộn trang xem, nó có giống như trang của bạn không?.
  16. Phạm Hữu Dư

17. Tư Xả Láng

Phạm Hữu Dư
    Mình có xem demo roài. Đọc code cũng hình dung ra được mà.
    Bây giờ mình mới hiểu ra, sở dĩ bạn nói là banner kéo theo khi scroll chuột là do bạn nghĩ position của banner tham chiếu với giao diện trang web, khi bạn cuộn trang xuống hoặc lên thì banner trôi xuống hoặc trôi lên trên giao diện trang.Đúng ra trong trường hợp gán position cho banner là fixed thì đối tượng tham chiếu cho banner phải là cửa sổ trình duyệt chứ không phải là giao diện trang web, banner cố định trên cửa sổ trình duyệt khi ta cuộn trang cho nên css mới dùng từ fixed. Cũng như thông số top: 28px; là banner nằm cách điểm trên cùng của cửa sổ trình duyệt là 28px,chứ không phải cách điểm trên cùng của giao diện trang web là 28px, vì khi bạn cuộn trang nó đâu còn cách điểm trên cùng của giao diện trang web là 28px nữa đâu.Còn trong trường hợp positionabsolute thì lúc đó banner mới tham chiếu vị trí với giao diện trang web. Bạn có đồng ý với mình kg.
  18. Phạm Hữu Dư

Tư Xả Láng chà, mình ko phải dân lập trình nên mình đọc cmt của bạn mà choáng váng quá! Nói túm lại topic này hướng dẫn những ai có nhu cầu đặt 2 banner chạy dọc theo website như đúng demo mình đưa ra. Còn cụ thể như thế nào thì tùy mỗi người có nhu cầu tìm hiểu ;)
  19. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

:P nói chung là @Tư Xả Láng mún j :P
  20. Tư Xả Láng

Ủng hộ diễn đàn