Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Cốm] - Mất -

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi Cốm, 7/10/13.

Lượt xem: 3,889

1. Cốm Thành viên cấp 2

Chao xìn ^_^ Vẫn điệp khúc cũ, vẫn lại là mình :D

Xin dành vài giây đọc những dòng này trước khi xem ảnh

Khi mình up bộ ảnh này lên, rất nhiều người hỏi tại sao lồng lại không có chim. Ko biết ở đây có ai hiểu được nội dung của bộ ảnh ko ^^. Con bạn (mẫu) của mình bảo rằng nếu ai hiểu được ý nghĩa của bộ ảnh này thì người đó là tri kỉ của mày. :D Mong gặp đươc tri kỉ ^^

Thank for watching ^^

Kết bạn với mình tại: https://www.facebook.com/linhdang.studio
    Flickr:
    http://www.flickr.com/photos/91580632@N08/

...
    punvie.pinker, gigiboz, Zebra15 người khác thích bài viết này.
  2. quocnc

quocnc Thành viên cấp 1

cô gái mất chim :v
    r0ngb13n, Zebra, Trx Time8 người khác thích bài viết này.
  3. Runningman

Runningman Thành viên cấp 2

Ý nghĩa bộ ảnh này là: Cô gái mất chym :-"
  4. nhtra

nhtra Thành viên cấp 3

ừm chắc thả chim về rừng, về với tự do...
    bạn này giống bạn t kinh khủng ế!!!
  5. Cốm

Cốm Thành viên cấp 2

@All: ^^ Bộ ảnh này ko đẹp vì ảnh mà đẹp vì nội dung. Nếu nội dung chỉ đơn giản như vậy thì đâu còn gì gọi là đẹp nữa ^^

Mình nghĩ nếu các bạn hiểu được nội dung thì sẽ thấy bộ ảnh này rất đẹp ^^. Dù ảnh cũng bt ko lấy gì làm đặc sắc cho lắm
  6. Runningman

Runningman Thành viên cấp 2

Cốm
    Đúng là hiểu được thì là tri kỉ :D
    Cốm thích bài viết này
  7. Long DakMil

Long DakMil Banned

em cũng thắc mắc nội dung là gì vậy bác ?
  8. New Orleans

New Orleans Thành viên cấp 2

theo mình nghĩ thì lồng tượng trưng cho 1 mối quan hệ của cô gái, lồng không có chim có thể hiểu như là chàng trai của cô gái đã bỏ đi, để lại 1 khoảng trống trong lồng cũng như trong cô gái, hoặc là do cô gái chưa tìm ra tri kỉ nên lồng vẫn rỗng :v
    manhmanh189, Mr.LonelyCốm thích bài viết này.
  9. Cốm

Cốm Thành viên cấp 2

Long DakMil: ^^ Nội dung khá là khó hiểu
    New Orleans: :D Không phải ạ.

Gợi ý cho mọi người: Ảnh đi theo cốt truyện, và mọi ng có để ý bức cuối chỉ có cô gái mà không có cái lồng chim ko? ^^. Ko có cái lồng, cô gái cũng chết theo...
  10. New Orleans

New Orleans Thành viên cấp 2

chịu rồi bạn ơi :)) chỉ có chừng đó ảnh, cộng thêm việc bạn dẫn dắt câu chuyện chưa được rõ ràng nữa :)) ai hiểu chắc phải tư duy cao siêu lắm :))
  11. danghong

danghong Thành viên cấp 2

đơn giản mà... con chim ở đây chính là cô gái , chim trog lồng thì muốn được tự do, vui vẻ , bay bổng :D... nhưng ai ngờ thiếu lồng thì chim không những không vui vẻ,buồn bã.. và rồi kết cục là chết đi :3...
    chém gió tí :))))))))))
    Đình Nhất, Runningman, Cốm1 người khác thích bài viết này.
  12. Cốm

Cốm Thành viên cấp 2

danghong: :D Có lẽ bác là người đầu tiên nhận ra ý nghĩa của bộ ảnh này của mình ^^ Rất ít ai nghĩ rằng cô gái chính là con chim thoát ra được từ cái lồng.

Cô gái đó chính là con chim. Thoát ra được khỏi cái lồng nhưng vẫn lưu luyến day dứt không muốn đi xa. Chim trong lồng thì muốn được tự do, nhưng khi ra khỏi lồng rồi thì mới nhận ra là nó yêu chính cái lồng đã nhốt nó. Cái lồng mất đi con chim thì cũng chỉ là thứ vô tri vô giác. Cái lồng chết, cô gái cũng cũng chết theo.

Cũng như con người đôi khi mất đi một cái gì đó thì mới biết quý trọng những thứ mình đang có.

^^
    Sun, masamonedante, Gà Con Lạc Mẹ7 người khác thích bài viết này.
  13. Saddy Wind

Saddy Wind Thành viên cấp 2

Không liên quan nhưng có vẻ giống...
    Cốm thích bài viết này
  14. Thảo Pooh

Thảo Pooh Thành viên cấp 1

có tri kỉ rồi nhá ^^
    Cốm thích bài viết này
  15. xờ lờ

xờ lờ Mới đăng kí

Em thì lại cảm giác khác về bộ ảnh này.
    Lần lượt từ trên xuống.
    Con chim (là cô gái) chìm vào giấc ngủ mơ mộng, thoát khỏi chiếc lồng. Bay nhảy tự do. Vươn lên bàu trời. Nhưng khi tỉnh dậy, lại chìm vào hiện tại.
    Tóm lại, giấc mơ chỉ là giấc mơ. Sự tự do bay bổng vẫn bị bó hẹp trong khuôn khổ nhất định :D có lẽ đó là 1phần xã hội hiện nay :)
    Cốm thích bài viết này
  16. HoangPigg

HoangPigg Thành viên cấp 2

Thông điệp quá rõ ràng:Cái l*ng trống ko?
    Ý bạn ấy muốn tìm bạn trai đó :D
    Cốm thích bài viết này
  17. kevin.lc_cl

kevin.lc_cl Thành viên cấp 1

Mình có cùng ý nghĩ như bác danghong,khi coi đến tấm cuối cùng và toàn bộ ảnh lại 1 lần nữa ^^
    Cốm thích bài viết này
  18. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Chả muốn làm tri kỉ nên chả cần hiểu, thấy ảnh đẹp vào like + cmt cái cho sung :D
    pizy thích bài viết này
  19. cdt_nt

cdt_nt Thành viên cấp 1

Cốm hehe chắc là đã để mất con tờ-rym bé nhỏ của mình rồi chứ j
    nghĩ là của mình nhưng sơ suất mở l-ồ-n-g để tờ-rym bay mất rồi
    có thể là đi theo một con tờ-rym khác :))
  20. Cốm

Cốm Thành viên cấp 2

@All: ^_^ Cám ơn các bác đã nhận xét. Cũng có người bảo mình là tự chụp tự khen gì gì đó.
    Bản thân mình sống cực kì nội tâm, ảnh của mình cũng hướng đến việc chụp ảnh có nội dung hơn là chụp chân dung. Mình chỉ muốn nói rằng bộ ảnh sẽ đẹp hơn nếu bạn hiểu ý nghĩa của chúng. Bộ ảnh này mình rất thích vì nó diễn tả được điều mà mình mong muốn nên mình cảm thấy yêu quý và tự hào về nó lắm. Chỉ muốn khoe chứ ko phải có ý bảo là tự chụp tự khen gì đó ^_^
    Conan_102 thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn