Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cơn bão "Thiết kế phẳng" đang tràn vào xu hướng thiết kế web

Chủ đề thuộc danh mục 'Giới thiệu website đẹp' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 19/9/13.

Lượt xem: 36,244

1. mypanzer

mypanzer Mới đăng kí

Ngoài flat web hình như còn một xu thế đang nổi nữa thuộc dạng parallax scrolling ..nhưg hình như xu thế này chỉ thịnh hành ở nước ngoài vì code khá phức tạp
  2. Mèo Mun Đi Hia

Mèo Mun Đi Hia Thành viên cấp 2

ngồi hóng thiết kế lồi :3 :3
  3. hieuvu899

hieuvu899 Mới đăng kí

4. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

hieuvu899 thế như thế nào bạn mới cho là đẹp? có thể cho ví dụ demo xem học hỏi được ko? :)
  5. Bùi Thế Bảo

Bùi Thế Bảo Thành viên cấp 1

6. Phạm Hữu Dư

7. ntptv1986

ntptv1986 Thành viên cấp 2

Hihi! Topic chia sẻ rất hay! Thanks
    Hồi khoảng năm 2009-2012 thì website ở Việt Nam mình là màu mè nhất so với thế giới!
    Hiệu ứng 3D + flash thì rât nhiều, nói chung là web load rất chậm, kể đến bây giờ vẫn còn...hihi
    Nhìn những trang web nước ngoài rất đơn giản ngoài nội dung + menu tĩnh thỉ web load rất nhanh.
    Còn bây giờ người ta tối ưu hóa để tương thích cho những thiết bị thông minh như máy tính bảng, smart phone thì phải cần giao diện flat mới load nhanh và dễ nhìn.
  8. tungover

tungover Banned

Chưa phổ biến tại Việt Nam vì mình nghĩ vì ở Vn mọi người thích vào web là thấy luôn điều mình cần. Chứ web này bạn lại phải mất công kick chuột mới ra được bài viết
  9. RedFlower

RedFlower Mới đăng kí

10. Phạm Hữu Dư

11. minhtamht

minhtamht Banned

cái này là nghiên cứu mới của google và đang theo xu hướng này. có thể sắp tới các designer sẽ ứng dụng phổ biến.
  12. coids

coids Thành viên cấp 2

minhtamht: người ta làm ầm ầm gần 2 năm nay rồi bạn ơi :))
  13. Phạm Hữu Dư

minhtamht bạn ở trên Sao Hỏa mới bay về hả?
  14. webpro

webpro Thành viên cấp 1

Bão thật rồi, 2015 làm mới cái web dạng phằng mới được, xài cái reponsive riết mỏi mắt :)) :)):))
  15. minhtamht

minhtamht Banned

@Phạm Hữu Dư cảm ơn bạn, mình cũng mới về trái đất mà :">. mình cũng nói là nó chưa rộng rãi để mọi người biết hết mà
  16. hai_data

hai_data Banned

xu hướng chung rồi
  17. TRANHUUNAM

TRANHUUNAM Mới đăng kí

Nét đẹp luôn bắt nguồn từ sự đơn giản. ai biết cty nào thiết kế web uy tín chất lượng xin chỉ giúp mình !thanks!
  18. quangvinht598

quangvinht598 Thành viên cấp 1

Nhiều trào lưu quá chạy theo không kịp bác ơi

Ủng hộ diễn đàn