Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Con gái có nên học dựng phim không?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi hienpham89, 17/8/15.

Lượt xem: 5,367

1. hienpham89 Thành viên cấp 3

Em mới tiếp xúc với nghề dựng phim. Đọc nhiều topic thấy anh chị nói con gái không nên theo ngành này, vì vất vả, thức thâu đêm để đúng deadline. Em cũng đã tiếp xúc với việc dựng phim được một vài lần. Phải nói là rất mệt, đầu lúc nào cũng căng thẳng. :D#:-s

Em định học làm dựng phim một thời gian, khi nào có đủ kỹ năng thì sẽ chuyển sang làm TVC, trailer và motion graphic.

Mọi người thảo luận nhé ! Nhất là các bạn nữ cũng lỡ theo nghề này. :):D

...
  2. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

gái xinh thì nên học dựng....................à mà thôi ;))
  3. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Gái trai thì quan trọng gì, cứ thích là tới thôi! Thời buổi bình đẳng rồi mà :)
    Vũ Anh Nhân thích bài viết này
  4. hienpham89

hienpham89 Thành viên cấp 3

lỡ rồi thì tới luôn. :D
  5. trinhpapa

trinhpapa Thành viên cấp 1

Em có thể kết bạn fb với chị được không ạ, e cũng đang có ý định học dựng phim nên cần học hỏi kinh nghiệm :D
  6. Bùi Khoa Vũ

Bùi Khoa Vũ Thành viên cấp 2

Nữ theo nghề này khá nhiều và mình thấy nhiều bạn cực kì sáng tạo :3 Cũng căng khi tới deadline nhưng theo rồi sẽ thấy nhiều điều thú vị :3
  7. nhnt93

nhnt93 Thành viên cấp 1

Nên hay không nên là cách nhìn nhận của mỗi người thôi, miễn là bạn thích thì...............cứ học thôi
  8. hienpham89

trinhpapa Chị cũng mới học à. Premiere thì đơn giản thôi, không khó lắm, chỉ cần chăm chỉ theo học các kênh trên Youtube là được. Face chị: https://www.facebook.com/hienphamwp
    Bùi Khoa Vũ Mình mới học nên chưa có kinh nghiệm làm việc, vì vậy cảm giác rất là mệt. Một clip chỉ có 12 phút thôi mà có rất nhiều video.
    nhnt93 :like: Mình thấy có nhiều nơi chỉ tuyển nam thôi. :v
  9. kenzkuo0

kenzkuo0 Thành viên cấp 2

chị nên phân biệt rõ giữa dựng phim và TVC, VFX gì đó vì nó nghe gần nhau nhưng khác nhau nhìu, cũng như dựng phim vậy cũng đủ kiểu năm 7 loại, phóng sự, tin tức sự kiện, tự giới thiệu, phim truyền hình, dựng phim ko cần giỏi xài phần mềm mà phải giỏi cách quản lý data trước, và nắm kịch bản lướt sơ hình ảnh nắm đường dây để biết hướng mà dựng ko thì rối nùi, con gái thì nên xin vào cty truyền thông mà làm dựng tin tức phóng sự trong ngày cho ít áp lực chứ làm phim truyện thì chịu ko nổi đâu, đang tháy điền quân tuyển thực tập sinh á,
    hienpham89 thích bài viết này
  10. trinhpapa

hienpham89 :D, Fb e là Lê Hoàng Trình chị ạ. E đã gửi lời mời kết bạn với chị rồi!
  11. hienpham89

kenzkuo0 Cảm ơn bạn góp ý chân thành nha.

Mình cũng định làm cho các công ty truyền thông, làm TVC, dựng tin tức phóng sự, tin tức sự kiện, tự giới thiệu thôi. Mình đang tập làm tvc, intro...
    Chứ mình con gái chắc kham không nổi dựng phim. Nhưng mà mình rất thích dựng phim tài liệu.

trinhpapa ok !
  12. Bùi Khoa Vũ

Bùi Khoa Vũ Thành viên cấp 2

mình sẽ inbox cho bạn tư liệu này, như vậy bạn sẽ hứng thú hơn là mệt mỏi :)
    handinhien, Dương DesignArttrinhpapa thích bài viết này.
  13. incnm12

incnm12 Thành viên cấp 1

Theo mình nghĩ nếu bạn đam mê với nghề phim thì cứ theo nó thôi
  14. trinhpapa

Bùi Khoa Vũ a có thể cho e xin tài liệu đó nữa không ạ
  15. hienpham89

16. Vũ Anh Nhân

Vũ Anh Nhân Thành viên cấp 2

Ngày xưa Hoa mộc Lan còn đi tùng chinh - bây giờ thì .. thoải mái đam mê theo sở thích
    Nguyễn Thúy Giang thích bài viết này
  17. hunguce

hunguce Thành viên cấp 1

Thích thì cứ học thôi bạn... Vất vả, khi thành công nhìn lại mới thấy nó đáng giá như thế nào...
  18. Tiny Love

Tiny Love Thành viên cấp 2

Con nào cũng học được hết :v chỉ là bản thân có thực sự thích nó không thôi :D
    Đến cả lực sĩ con gái con làm chứ đừng nói đến việc dựng phim :D
    Vũ Anh Nhân thích bài viết này
  19. chiasemoi.net

chiasemoi.net Mới đăng kí

con gái con trai thích thì học chứ mà đi hỏi nên hay không thì khuyên bạn là bỏ đi...
  20. phong92x

phong92x Thành viên cấp 2

Học để đi làm thì phải chuyên tâm, con gái hay con trai đều phải đam mê thì mới theo được, cá nhân mình thấy cái này rất thú vị, nếu có điều kiện thì cùng học hỏi

Ủng hộ diễn đàn