Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Con gái Hà Nội và con gái Sài Gòn

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Tâm Hà, 14/9/13.

Lượt xem: 8,472

1. thaituan_boy_dt

thaituan_boy_dt Thành viên vui tính

Chuẩn đấy
  2. Maya Cao

Maya Cao Thành viên cấp 2

nhiều ng ở nhiều nơi tập trung ở HN nên ng Hà Nội hay nhiều ng miền Bắc nói chung hay bị đánh giá quá :">
  3. dr.fwin

dr.fwin Thành viên cấp 2

Và mình đoán người viết cái này là người miền nam
  4. chipxinh2310

chipxinh2310 Thành viên cấp 4

Mình lai Hà Nội, Đà Lạt, Sài Gòn :))
  5. Furin

Furin Thành viên cấp 3

6. Mr.Duy

Mr.Duy Thành viên cấp 1

lifecd bạn rất giống mình. cũng sống nội tâm, thích con gái Hà Nội. Nhất là con gái trong tà áo dài truyền thống của VN một màu trắng rất thuần khiết
    p/s: mình ở HN
    lifecd thích bài viết này
  7. Nấm Hương

Nấm Hương Mới đăng kí

t thì lại k có cảm tình với con gái miền nam lắm,ăn chơi,xa hoa,bài này thì có gì đâu mà bảo con gái HN phải nhớ đến già chứ,cũng có cái đúng,có cái k đúng.
  8. Tỏi Củ

Tỏi Củ Thành viên cấp 1

Sao em đọc xong lại thấy mình giống gái SG nhiều hơn trong khi em là gái HN hả bác :|
  9. thospk

thospk Thành viên cấp 1

mình thích con gái:
    da trắng dáng chuẩn, v1 nẩy nở, v3 đẩy đà,
    và phải dâm tiện: :v
  10. Shin_2011

Shin_2011 Thành viên cấp 2

23. Gái Hà Nội thích ăn kem que. Gái Sài Gòn thích ăn kem ly mình gái SG nhưng thix ăn kem que nè
    .

lifecd thích bài viết này
  11. Jire

Jire Thành viên cấp 1

Đọc dzui mà :)) Nó cũng tương đối đại diện cho tính cách điển hình của hai chỗ đới chứ :))
  12. Maya Cao

đúng sai tùy từng ng :v đúng mỗi ở chỗ nhìn chung con gái HN truyền thống hơn (mặc dù quậy cũng tưng bừng lắm :)) ) còn con gái SG tự do phóng khoáng hơn , nói chung là làm bạn đc hết chỉ cần ko phải bạn xấu là đc rùi :))
  13. thunderlion95

thunderlion95 Thành viên cấp 3

Em thích ở Sài Gòn, mặc dù em quê Thái Bình, nhưng cảm giác sống trong Nam con người có gì đó cởi mở, dễ gần và thật hơn. Người Bắc miệng nói vậy chứ chưa thể biết có phải vậy ko!
  14. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Gái nào cũng được , xúc được cứ xúc !
    phamtong thích bài viết này
  15. phamtong

phamtong Thành viên cấp 1

không phải chỉ riêng con gái mà đa phần người sài gòn sống thực tế, phóng khoáng. ăn mặc giản dị. không quan trong hóa vấn đề, nói chuyện không khách sáo, văn vẻ. thế thôi........!
  16. Maya Cao

Ng Bắc thì tâm tư sâu xa thầm kín hơn :)) về mặt nào đó thì thích hợp làm vợ làm mẹ hơn :">
  17. KaiiMkid1501

KaiiMkid1501 Thành viên cấp 2

mình không thích gái HN lắm...vì trước kìa mình có thích 1 con người HN 9 gốc..nó thì đẹp lắm....nhưng tính cách khá khó khăn...nói chuyện còn bất lịch sự nữa chứ...từ đó bõ lun...h có 1 bạn ở SG xuống dt cực....nói chuyện cũng rất zui...mình đang tìm cách cua đây :3
  18. Maya Cao

@KaiiMkid1501đừng dùng từ gái Hn 9 gốc đơn giản như thế bạn ơi :)) chỉ có gái phố cổ mới đc coi là gái HN chính gốc thui
  19. KaiiMkid1501

KaiiMkid1501 Thành viên cấp 2

ồh....em xin lỗi Maya Cao em k biết xin thứ lỗi :)
  20. Maya Cao

thường thì mọi ng ko biết điều đó :) gái phố cổ gốc (đời đời ở đấy ý) rất khéo tay, giỏi buôn bán nhưng cũng giỏi chăm sóc gia đình, nhưng bây giờ về cơ bản nó cũng bị trộn lẫn nhiều rùi ko còn nhiều ng giữ trọn cái Hn gốc nữa :"> Còn mấy bé bi giờ thì ngoan cũng nhiều nhưng ăn chơi đánh đấm như ngóe thì cũng ko ít, có vẻ càng ít tuổi thì lại càng sành sỏi 8-| (:|

Ủng hộ diễn đàn