Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Concept] Nhận diện thương hiệu và ứng dụng di động của Việt Designer

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi Vũ Đức Minh, 16/4/14.

Lượt xem: 8,831

1. Nguyễn Lê Anh Nam

Nguyễn Lê Anh Nam Thành viên cấp 1

Rất hoan nghênh ứng dụng thú vị. Giao diện rất tốt. Nhưng cơ bản anh chưa thích cái logo. Trông yếu đuối vãi :)) khỏe tý nữa trông chuyên nghiệp hơn.
    Vũ Đức Minh thích bài viết này
  2. Rikk Nguyen

Rikk Nguyen Thành viên cấp 1

Vì hôm trước mình đăng nhập không đc nên comment trên fb. Nhưng thấy trên fb có lẽ ít ai quan tâm nên giờ quay lại post 1 phát! Thật sự mình rất thik ý tưởng của bạn, bao nhiều người gắn bó với diễn đàn nhưng mới có mình bạn nghĩ đến đưa nó lên app điện thoại. Bạn thật là độc nhất và tâm huyết :D

Đây là 1 số ý kiến của cá nhân mình:

Mình nghĩ cái thanh navigation nên làm lại. Nút bấm như vậy hơi khó bấm. vs lại ko nên để sát vạch, chữ nhỏ nên người dùng sẽ có xu hướng cố bấm vào chữ vì có cảm giác là link nằm ẩn trong chữ chứ ko phải nút.

Cái list bài viết nhìn hơi nhàm chán. Mình nghĩ là nên làm tab dài và thêm những cái như là maker đc đánh giá bài viết hữu ích, chất lượng do thành viên rate. Như vậy vừa tiện cho người dùng, vừa tăng thích thú cho người viết bài.

Hoặc có thể chia tab bài viết hay, bài viết mới...

Chữ forget password hơi nhỏ và sát quá, chỉnh xuống 1 chút nữa là đc.

Ah nên làm 1 cái dashboard cho người dùng dễ nhìn lúc mới vào. Cũng có thể học tập theo Behance 1 vài cái như add to collection, appreciate...

Còn lại rất là đẹp, ý tưởng phong phú và rất hay. Mình rất trông chờ app này thành hiện thực . Ủng hộ cả 2 tay, 2 chân!
    Sorceress, Vũ Đức MinhThái Châu thích bài viết này.
  3. Ice Frog

Ice Frog Thành viên cấp 1

:-bd yêu thớt rồi đấy :*

đợi ngày nó chạy trên con HTC 8S của em ;;)
    Vũ Đức Minh thích bài viết này
  4. Zeratul

Zeratul Thành viên cấp 2

mình làm 3 năm về ui ios+and rồi, trình design mới dc 1 năm thôi, có vài ý kiến:

Nếu bạn là người design ui thì đọc, ko thì đưa cho ông ý đọc:

1. Cần 1 thanh navigate dạng như khi bạn vào 1 topic nó sẽ ghi là :
    vietdesigner/forum/brand design/sản phẩm nhận diện thương hiệu.

Mục đích để user kiểm soát vị trí hiện tại trong forum + ra vào các nhánh khác dễ hơn.

2. Flat design không hợp cho android hay windowphone, nó chỉ hợp cho iOS

3. Nút back là thứ rất quan trọng, android + wp có, ios ko có

4. Số lượng button slide nên giới hạn ở mức 1.5 x chiều dài thiết bị, đừng làm nhiều quá

5. Bạn nên có 1 icon nhỏ bên cạnh tên mục VD:

mục đích: User nhận dạng các label theo 1 vài cách cơ bản:
    + Đọc tên (thường)
    + Vị trí tương đối (thường)
    + Số lượng chữ cái (thường-)
    + Thói quen slide(ít) ví dụ: slide 1 phát là topic cần tìm ở ngay giữa màn hình

thêm icon vào sẽ thêm 1 cách nhận dạng nữa, mình cá là dân vietdesigner nhìn chữ PS là sẽ nghĩ đến photoshop chứ ko nghĩ đến kem đánh răng nên bạn ghi chữ PS vào cái là nhận ra luôn, ko cần đọc "photoshop"

6. Bản chất của flat design là cái background bị mờ, vấn đề ở đây là background bạn chọn ko hợp vì ko phải ai cũng thích gái, có người thích trai, người thích gay, người thích phong cảnh. Phương án ở đây là abstract background.

7. "Đã gửi trả lời lúc 10.AM" ~> "10.AM"

8. Bỏ kiểu navigate dạng click, thay = silde

tạm vậy đã
    minolta9xilenm thích bài viết này.
  5. cuongener

cuongener Mới đăng kí

Thích UI đăng nhập
    Riêng UI bên trong rối quá, nhiều chữ, hình lại bo tròn
    Nav bar các button rối
  6. Bi-tastic

Bi-tastic Mới đăng kí

kiểu gradient này quen thuộc và bị trùng với nhiều thương hiệu khác rồi , với lại font vietdesigner cũng na ná vietcombank nữa , chỉ khác là nó mảnh hơn thôi .

Ủng hộ diễn đàn