Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Công an đánh học sinh chảy máu đầu vì không đội mũ bảo hiểm

Chủ đề thuộc danh mục 'Đọc báo - Tin nóng hổi' được đăng bởi Người Chia Sẻ, 27/3/13.

Lượt xem: 94,348

1. Mr.Gió

Mr.Gió Thành viên cấp 1

Thật sự trong nhân dân khi nhắc tới công an là toàn cái nhìn tiêu cực như hối lộ, lạm quyền, "cướp ngày", "công nhân áo vàng".... Công An "nhân dân" đó.
  2. pitlamgi

pitlamgi Banned

Thua hết tổ chức thôi. Tốt nhất sai thì dừng lại mà xin.

Cố quá thành quá cố (:|. Gặp 141 thì chạy lên Phường [-(
  3. cupidangel3112

cupidangel3112 Mới đăng kí

làm gì có xin bác? 1 là biên bản, 2 là biên bản polime. :))
    còn trong clip thì cả 2 cùng sai. nhưng bác công an kia hơi quá tay, tát nó gãy răng là được rồi, đánh chảy máu tai thì ai cũng thấy mà. :)))
    pitlamgi thích bài viết này
  4. zukiari

zukiari Thành viên cấp 1

gì chứ gặp mấy thằng trẻ trâu tập đú kiểu này mình cầu nó tông vào cột điện tự xử luôn cho xong, để nó lông bông thì chắc lại lòi ra thêm 1 thằng gọi là tệ nạn xã hội
  5. pitlamgi

pitlamgi Banned

Thế thì ngon :))

VOte oánh tiếp :))
    cupidangel3112 thích bài viết này
  6. cupidangel3112

em cũng vote đánh tiếp. :v
    pitlamgi thích bài viết này
  7. keyuan1101

keyuan1101 Mới đăng kí

chưa chắc CA Sài Gòn hiền hơn Hà Nội nhé bạn,từ CSGT,cơ động,khu vực đến hình sự,nếu hiền hơn tại sao dân Sài Gòn phần lớn ra đường đều mang nón bảo hiểm còn Hà Nội thì không ? lục cóp ở Sài Gòn chỉ thấy cao lắm là hàng nóng còn Hà Nội từ khi có 141 mới dám lục,lục ra thì từ đá tới cỏ đủ loại? khi gặp CA Sài Gòn thì ai cũng im re còn ở Hà Nội thì chém gió? Bạn mình làm CA cũng nhìu nên biết..làm nghề CA cũng có cái khó của nó,nhìu khi gặp chuyện không giữ đc bình tĩnh thì sẽ có bài đăng báo ngay.Điển hình là rất nhìu đồng chí đã ra khỏi ngành vì tính tình và lối dống của mình...peace =.=
  8. vincentlee

vincentlee Thành viên cấp 1

Lũ CA mất dạy thế ==' từ cái quyền gì mà đánh ng, đuổi bắt được thì chặn xe chứ ai nuôi ra sẵn cho đánh vậy. Hở ra là đánh, nhìn éo ra gì, VN còn éo ji là văn minh, một nỗi nhục của quốc gia, biết pháp phạm pháp... :-?
  9. keyuan1101

keyuan1101 Mới đăng kí

chưa chắc CA Sài Gòn hiền hơn Hà Nội nhé bạn,từ CSGT,cơ động,khu vực đến hình sự,nếu hiền hơn tại sao dân Sài Gòn phần lớn ra đường đều mang nón bảo hiểm còn Hà Nội thì không ? lục cóp ở Sài Gòn chỉ thấy cao lắm là hàng nóng còn Hà Nội từ khi có 141 mới dám lục,lục ra thì từ đá tới cỏ đủ loại? khi gặp CA Sài Gòn thì ai cũng im re còn ở Hà Nội thì chém gió? Bạn mình làm CA cũng nhìu nên biết..làm nghề CA cũng có cái khó của nó,nhìu khi gặp chuyện không giữ đc bình tĩnh thì sẽ có bài đăng báo ngay.Điển hình là rất nhìu đồng chí đã ra khỏi ngành vì tính tình và lối dống của mình...peace =.=
  10. vincentlee

Ngành nào mà ko có nỗi khổ riêng chứ, đâu biện lý được, đã xác định làm CA thì phải bik viễn cảnh vì dân vì nước chứ đâu ra mà mất kiềm chế, xin lỗi là xong ....
  11. cupidangel3112

bác ơi, bác phải bình tĩnh. :D cũng là chém gió trên mạng cả thôi mà. còn thực ra là anh em bảo hiền là anh em đó vote oánh tiếp. (như em và bác pitlamgi vote đánh đó). :D
    keyuan1101 thích bài viết này
  12. keyuan1101

keyuan1101 Mới đăng kí

xin lỗi máy mình bị lag với lại mình hơi bức xúc tí xíu == có nhìu chuyện chỉ có ng trong cuộc mới biết thôi. Xã hội này mà,trắng đen lẫn lộn :)
  13. jetwave

jetwave Mới đăng kí

Mặc dù cậu học sinh có lỗi nhưng lỗi lớn nhất vẫn là người công an "lạm quyền" này!
    thứ 1: công an là người phục vụ nhân dân.. chứ ko fai người "bợp tai" nhân dân!!
    thứ 2: trong clip người chiến sĩ công an ko đeo thẻ xanh (thẻ được cấp cho người CA đã qua huấn luyện xử lý giao thông) thì ko có quyền bắt và rượt đuổi dân như thế! ... lỡ thiệt mạng thì ai chịu trách nhiệm? vì vi phạm giao thông mà cướp đi sanh mạng 1 con người có đáng ko?
    Một vài cá nhân yếu nghiệp vụ dẫn đến xử lý tình huống yếu kém... đã làm xấu đi bộ mặt của ngành công an nhân dân Việt Nam!
    trungsupervincentlee thích bài viết này.
  14. vincentlee

Like cho bác này
  15. Minh Ha

Minh Ha Mới đăng kí

Nhìn kiểu chảy máu thì mình đoán (đoán thôi nhé) thằng ku này mang bông tai nên mới bị :3 Biết là CA đánh dân là sai, nhưng gặp mấy đứa choai choai thế này cũng khó kiềm chế :D Mà bọn cấp 3 bây giờ nhiều đứa đi xe rất muốn đạp, mất dạy cực kỳ ="= Trước nhà mình là cái công viên, mọi ngày hay có đám trẻ trâu tập trung không đội mbh rú ga bốc đầu ầm ỹ nguyên khu, ai cũng ghét mà không dám làm gì, sợ tối nó ném đá vô nhà trả thù. Hôm trước mấy anh công an dí bắt được, bợp tai, lên gối hai thằng, dân chạy ra "oánh chết mẹ tụi nó đi mấy anh" =))))) mình ngồi trước chơi, dòm thấy mấy anh CA đánh mà khoái :))))
  16. buzz_91

buzz_91 Thành viên cấp 2

uầy, bình thường, ở ngoài bắc, họ còn đánh cho te tua hơn nữa kìa. xong còn bị phạt nữa kia. gọi là chống người thi hành công vụ. >:). Oài c.a ngoài đó thế là quá hiền rồi.
    Cherry Nguyễn thích bài viết này
  17. Lâm Vũ

Lâm Vũ Mới đăng kí

:)) mới bị tát thôi mà... Còn nhẹ đó. Gặp ở ngoài Bắc thì xác cmn định...
    Mà mình đọc cmt của mấy bạn trên thấy sao sao á. CA đánh cái thèn đó là đúng đấy. Nếu ko đánh như thế thì nó vẫn cố chạy tiếp.
    1. Nó ko đội mũ bảo hiếm => Nguy hiểm chính bản thân thèn đó.
    2. Cố chạy để thoát khỏi CA => Phóng nhanh vượt ẩu => Gây nguy hiểm cho người đi đường.
    Thử nghĩ xem lỡ thèn đó bỏ chạy và tung 1 người nào đó thì thiệt hại đến gia đình thèn nhóc đó nữa đúng không
    (Mà bây giờ là xác định thèn đó hạnh kiểm khá hoặc trung bình rồi ấy :D )
    Mặc dù CA đánh dân cũng có cái sai nhưng mình nghĩ mấy bạn nên nghĩ xa ra 1 xíu chứ cứ thấy gì nói đó vậy là không được =;
    Cherry Nguyễn thích bài viết này
  18. Cherry Nguyễn

Cherry Nguyễn Mới đăng kí

bị đánh cũng đáng thôi ... lì làm j` ==' mà chắc ông công an này cũng đang bức xúc chuyện kon cái hay sao ak, rar tay mạnh waz ==' nói chung lỗi thằng đó hết 6 phần ông công an 4 phần :)
  19. doi bat hanh

doi bat hanh Mới đăng kí

cau hoc sinh nay cung qua dang
  20. Lý Bá Thành

Lý Bá Thành Mới đăng kí

Mấy người ở trên dục hết kiến thức GDCD đi đâu dzậy hả? Hay là ở trên lớp ngủ. Quyền bình đẳng, quyền bất khả xâm phạm tài sản thân thể bộ thẩm quyền cơ quan ban ra để chơi sao. Bộ GD in ra học để làm điệu sao. Đầu óc ngu vai~. Học sinh đó dạng hiền hay hok tui hok bik tui chỉ bik luật pháp lập ra là phải tuân theo. Thằng nhóc vi phạm luật giao thông có thể kết tội nó nhưng hok có quyền tra tấn nó, tụi mình hok phải là thánh mà khống chế hành động của người khác

Ủng hộ diễn đàn