Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Công cụ Anti Photoshop

Chủ đề thuộc danh mục 'Action' được đăng bởi Leo_Gió, 8/3/13.

Lượt xem: 10,203

1. Leo_Gió An ninh xóm

Bộ công cụ Dove cung cấp cho phép loại bỏ các thao tác photoshop trong một bức hình để nó trở về nguyên gốc nhằm ủng hộ triết lý về cái đẹp thực sự.

Hãng sản xuất mỹ phẩm chăm sóc da và tóc Dove muốn nói nhiều về khái niệm "đẹp giả" đang ngày càng trở nên phổ biến thông qua các bức ảnh được chỉnh sửa bằng Photoshop. Đây được coi là phương thức quảng cáo khá thông minh khi công ty tổ chức các chiến dịch chống lại Photoshop với chính những người trực tiếp làm công việc này như nhà thiết kế đồ họa, giám đốc nghệ thuật.

Dove cho tải công cụ Photoshop Action miễn phí để sử dụng trong phần mềm phổ biến giúp loại bỏ hoàn toàn các thao tác trước đó với người mẫu trong ảnh. Sau khi nhập bộ Action này vào Photoshop và áp dụng vào bức hình đang làm việc, toàn bộ ảnh sẽ quay trở lại trạng thái ban đầu. Ngoài ra, thêm một biểu ngữ cũng được in trên hình với thông điệp: "Đừng lừa dối nhận thức của chúng ta về vẻ đẹp thật sự".

Thông điệp: "Đừng lừa dối nhận thức của chúng ta về cái đẹp thật sự".

Đề tài xung quanh việc sử dụng Photoshop gần đây tạo ra khá nhiều sự tranh cãi. Nhiều tạp chí ảnh uy tín hàng đầu cũng từng gặp những scandal về chỉnh sửa hình ảnh người mẫu "quá tay". Một số clip từ đó ra đời để chế nhạo những vẻ đẹp được nhào nặn từ công nghệ số cũng thu hút nhiều sự chú ý.

Người dùng có thể tạo bộ công cụ của Dove miễn phí tại đây.

Nguồn: Sohoa

...
    ynhung, pitlamgi, Con gà của thế kỉ3 người khác thích bài viết này.
  2. Ngựa Hoang Gemini

Ngựa Hoang Gemini Thành viên cấp 4

Chỉ sợ nó không trở về vẻ đẹp thật sự đc thôi (Chỉnh nhiều quá rồi cóc biết cái gì là thật =)) )
    dinhtra53th thích bài viết này
  3. Leo_Gió

Leo_Gió An ninh xóm

Cái này như kiểu Li Quý Phi ấy mà :))
    Ngựa Hoang Gemini thích bài viết này
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Ồ mới nè thím Gió =))
  5. photokey

photokey Thành viên cấp 3

6. Soliey

Soliey Mới đăng kí

Chả biết có về thật sự không hay lại thêm tầng chỉnh sửa nữa ;)
  7. thuy07k4

thuy07k4 Thành viên cấp 2

dã man :)))))
  8. Fly Nguyễn

Fly Nguyễn Thành viên cấp 4

Nghe thấy bựa voãi ra =))
    Test chưa Lều Gió :))
    Hồng Sơn thích bài viết này
  9. thuy07k4

thuy07k4 Thành viên cấp 2

chưa test thử nên ko biết nó làm việc có giống history ko... nhưng mà nếu lưu lại ồi sau đấy quay về ban đầu được thì mới là bái phục
  10. monsterbka

monsterbka Thành viên cấp 2

Đề nghị các bạn ko share và phổ biến công cụ này, và đề nghị ban nick chủ thớt, ai mà cũng có cái công cụ này thì làm sao làm ảnh lừa tình được nữa, thế thì bao h chúng ta mới hết FA =(( =(( =((
    janechicky, Rainy Day, vân crazyyy2 người khác thích bài viết này.
  11. Rồngcon_Nôbita

Rồngcon_Nôbita Thành viên cấp 1

Gió hôm nay mạnh ha tụi bây =)))
  12. huutruc0205

huutruc0205 Banned

Thằng thớt này ban nick nó vĩnh viễn đi, chổ này là diễn đàn đồ họa chứ không phải là diễn đàn buôn bán mà nó vô đây quảng cáo giùm cho Dove, lại còn lừa tộc vãi, action này ko cần chuyên gia nghiên cứu mà anh em tự làm 1 cái củng dc nửa chỉ mất chưa tới 10 phút là có ngay 1 cái không khác gì của nó, chỉ có mỗi lệnh revert còn lại là toàn quảng cáo, lừa tềnh vãi
  13. kokomi

kokomi Thành viên cấp 1

về đc ảnh cũ một điều mình nghĩ có thể đc nhưng khó khăn đấy nhận dangj nó thì hỏng hết CPU :D
  14. Francisco

Francisco Thành viên cấp 2

cái này còn phụ thuộc vào mặc định bộ nhớ cho PTS, vì việc lưu các thao tác lịch sử chỉ có thể hữu hạn.
  15. pitlamgi

pitlamgi Banned

Phá đảo thế giới ảo :))
  16. heinekenfpt

heinekenfpt Thành viên cấp 2

=)) bữa nay pts nhiều quá, đến lúc dùng cái này xong chắc hẳn bệnh viện quá tải bệnh nhân nhập viện vì bệnh tim quá
  17. Leo_Gió

Leo_Gió An ninh xóm

Gió to dữ bây! tắt quạt hộ cái! đang ngủ giật cả nảy! ô các bác chém xôm ghê\
    Em không Test vì e không dùng :)) ai chuột bạch đuê :)) làm biếng quá ak

Fan Anti Photoshop đấy ak :)) Sao bác đòi ban em ! em làm gì có tội! có tình thần chia sẻ mà còn bị chém tả tơi thế này
    Fly Nguyễn thích bài viết này
  18. photokey

photokey Thành viên cấp 3

bạn giống ý mình, mình ghét dùng Dove, mình thích dùng X-men hơn, bạn nhở =)). Công nhận bạn bá đạo tht :D =))
    Ku Sang thích bài viết này
  19. Leo_Gió

Leo_Gió An ninh xóm

Cơ mà em là gay! em không thích X men!thì em quảng cáo làm gì
  20. Ku Sang

Ku Sang Thành viên cấp 4

em xài clearmen thấy tốt lắm bác ah

Ủng hộ diễn đàn