Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Corel VideoStudio Pro X4

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi nguyễn văn bảo, 22/6/12.

Lượt xem: 7,848

1. nguyễn văn bảo Mới đăng kí

chào các anh chị em có lướt web và thấy có 1 phần mềm làm vdeo Corel VideoStudio Pro X4 k biết có anh chị nào biết cách sử dụng phần mềm này k chỉ giáo dùm em vs. mà k biết phần mềm này dùng có tốt bằng mấy phần mềm khác k :D (lỡ mất công down về rùi )

...
  2. prokid

prokid Thành viên cấp 2

3. Thủy đanh đá

Thủy đanh đá Cựu quản trị

hì. cái này sau t sẽ post sau về các phần mềm làm video khác
    ad phê chuẩn rồi:D
    t sẽ post sớm nhất
  4. nguyễn văn bảo

nguyễn văn bảo Mới đăng kí

chắc cái phần mềm này gà wa ấy mà vậy để chuyển wa tìm hiểu phần mềm Adobe Premiere Pro CS5 mới đc :).
  5. Thủy đanh đá

Thủy đanh đá Cựu quản trị

nếu mới học làm video hoặc muốn làm video đơn giản thì dùng proshow dễ hơn nhé
    Premiere hơi khó đấy bạn
    nguyễn văn bảo thích bài viết này
  6. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

Corel VideoStudio Pro X4 có nhiều tính năng hơn Proshow Gold

:( chưa xài sao bít gà
  7. mr_minh_269

mr_minh_269 Thành viên cấp 2

Bạn thử đọc cái này xem sao, cơ bản về Corel studio X4 :)

http://www.mediafire.com/?osksitoilqp7bdp
  8. nguyễn văn bảo

thật thế ak. Cái phần mềm này em cũng đã tải về và có làm 1 video nhưng k có bài viết nào hướng dẫn cụ thể nên cũng chưa biết hết tính năng của nó. Tiện đây có anh này chắc biết về phần mềm này chỉ giáo dùm thằng em này vs (đang định làm mấy cái video cuối năm 12 cho hay mà k biết sử dụng lắm đặc biệt các hiệu ứng như lửa. chưởng ...k biết làm sao để có )
  9. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

10. prokid

prokid Thành viên cấp 2

proshiow để làm clip ảnh về để làm phim tốt nhất là cứ Adobe Premiere hoặc Sony Vegas nhé bạn..đó là 2 phần mềm chuyên dụng nhất và được nhiều sự hỗ trợ nhất từ cộng đồng làm phim nên sẽ không khó khi đặt câu hỏi
  11. nguyễn văn bảo

ý em k phải là k biết tí gì về phần mềm này :D mấy cái như gép ảnh hay ghép nhạc hay chữ .. thì em cũng đã làm được rồi:D em muốn anh chỉ giáo dùm em về mấy cái hiểu ứng như lửa sấm sét cho nó đẹp khi làm video ( như hiphop )
  12. prokid

prokid Thành viên cấp 2

mấy cái đấy sử dụng after effect bạn nhé .. nếu bạn muốn có hiệu ứng đó thì học Ae thui chứ chẳng còn cái nào làm chuyên nghiệp hơn cái đó đâu bạn nhé ;)
  13. nguyễn văn bảo

hay vừa tìm trên gg thấy phần mềm này khá hay phải down về tìm hiểu mới đc
  14. nguyễn văn bảo

anh có bài nào hd cụ thể về phần mềm Ae post lên cho mn cùng tham khảo lun đi anh chứ trên GG toàn tiếng anh k ak :D
  15. mr_minh_269

mr_minh_269 Thành viên cấp 2

Tutorial về AE chủ yếu là bằng tiếng Anh hết bạn ạ, còn những bài hướng dẫn bằng tiếng việt thì đa số rất sơ sài và cơ bản, những bài chi tiết thì các trung tâm chỉ có dvd lưu hành nội bộ nên việc tìm link là rất khó khăn :(

Nếu bạn mới tìm hiểu thì mình khuyên nên down project hiệu ứng về rồi mày mò tự chỉnh sửa theo ý muốn, đỡ phải mất công tự làm từ đầu :)
  16. KhánhNB

KhánhNB Mới đăng kí

Mình cũng down cái này về 1 thời gian rồi nhưng cũng ko động đến mấy chỉ biết vài 3 thứ đơn giản, ai có tut hay j ko chỉ mình với :D:)
  17. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Post bài lộn box mà ko thấy Mod vào move nhỉ? Đây phải nằm trong box Thảo luận chứ! Đã move

Ủng hộ diễn đàn