Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Corel VideoStudio

Chủ đề thuộc danh mục 'Các phần mềm làm video' được đăng bởi sieunhanspd103, 15/12/13.

Lượt xem: 55,811

1. CuongArt

CuongArt Thành viên cấp 1

Cảm ơn bác sieunhanspd103 . vụ up thumbnail trên youtube thì e biết. nó cho mình chọn thumbnail tự do do mình tải lên. nhưng ý e là e muốn làm luôn thumbnail trên corle videostudio này luôn. e k up lên youtube mà up lên một trang khác, nó không có chế độ chọn thumbnail. Bác hiểu ý e không ạ ? :-ss:-ss
  2. CuongArt

CuongArt Thành viên cấp 1

Bình thường là sau khi biên tập xuất video bằng Corel videostudio ra thì thumbnail thường bị chọn ngẫu nhiên một đoạn trong video, nhưng e muốn mình tự cài đặt cái thumbnail này
  3. sieunhanspd103

sieunhanspd103 Thành viên cấp 1

vấn đề này thì mình chưa tìm hiểu lắm :(
  4. delizzle

delizzle Mới đăng kí

e cài cái x6 đến đoạn này nó không ấn next đc nữa là làm sao hả bác :(
  5. sieunhanspd103

delizzle có vẻ như vấn đề do máy của bạn rồi.bạn kiểm tra lại ổ C xem có đủ dung lượng trống cho phần mềm chạy ko ? tầm 2-3 G
  6. delizzle

delizzle Mới đăng kí

Thừa mà bác. mấy chục G luôn :(
    Nó có hiện lên thông báo có chương trình không cho phép cài Corel Studio này vào :(
    Để lát e chụp ảnh :(
  7. sieunhanspd103

bác tắt diệt virus đi xem sao.có khi nó ko cho cài đó.
    bạn up ảnh lên xem ?
  8. Nguyễn Hùng Duy

Nguyễn Hùng Duy Mới đăng kí

mấy bạn cho em hỏi là bản bonus có bộ boris này nọ có áp dụng cho x7 đc ko, hay chỉ cho x5 thôi ạ
  9. Kani Sawamura

Kani Sawamura Mới đăng kí

cho hỏi chỉnh cho video trong suốt để lồng thêm video khác lên thì làm như thế nào vậy mấy bạn ?
  10. sieunhanspd103

Kani Sawamura : Chưa hiểu bạn muốn lồng như thế nào. Kiểu bản tin hay chèn vào thôi.
    nếu kiểu trong suốt như thời sự thì cần quay phim trên nền xanh.còn chèn video thì chèn như chèn nhạc thôi.
  11. Trần Hạo Nhân

Trần Hạo Nhân Mới đăng kí

Mình đang xài phiên bản X7. Trước đây vẫn dùng được bình thường. Có pro nào xin chỉ giúp mình đang bị kẹt lỗi chép file vào ko đc all và cũng ko có âm thanh luôn.
    Ai biết khắc phục chỉnh sửa lỗi thế nào chỉ giúp mình với.
    Ở đây có 2 file hình đính kèm báo lỗi.

12. sieunhanspd103

13. kennytn2710

kennytn2710 Thành viên cấp 1

Một thời đã xa của mình :x
    Lê Hoài Nam 199223892 thích bài viết này
  14. Lê Hoài Nam 199223892

Lê Hoài Nam 199223892 Mới đăng kí

15. kdt_bigfanbarca

kdt_bigfanbarca Mới đăng kí

mọi người ơi, giúp e với. Khi e add ảnh vào, thì báo lỗi file format mismatch, mặc dù ảnh đang là .jpg .
    bình thường thì vẫn add vào vô tư, đến hnay thì lại bị.
    cứu e vs ạ. đang làm dở, gấp quá r
  16. tripm

tripm Banned

Ui , phần mềm này nâng cấp từ Corel video studio lên đây mà , Dùng cái này lồng ghép 2 đoạn phim thì chuẩn ko cần chỉnh .
  17. lehoangtoday

lehoangtoday Thành viên cấp 2

mới mua phần mềm này về mà chưa có thời gian để dùng thử
  18. sieunhanspd103

kdt_bigfanbarca lỗi này có thể folder chứa ảnh để tiếng việt có dấu nên ko add vào đc.
  19. Đào Đình Chương

Đào Đình Chương Thành viên cấp 2

Có bác nào biết sửa lỗi này không ạ?
  20. canhbut_2110

canhbut_2110 Thành viên cấp 2

mọi người , cho mình hỏi phần mềm này có plugin ngoài chỉnh màu cho video k? Với lại mình download video overlay background trên youtube về add vào tạo mask nhưng vẫn bị viền2 đen k được nhìn đẹp lắm. mong mọi người giúp đỡ , thanks!
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn