Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Coreldraw ỗi font chữ win 10 64bit

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Corel' được đăng bởi hungpts, 9/8/16.

Lượt xem: 9,874

1. hungpts Mới đăng kí

mình cài các bản win8.1 64bit, win 10 64bit gõ text trên Coreldraw font arial và các font unicode khác thì hiển thị tiếng việt bình thường, khi đổi sang font myriad nó không hiển thị chữ mà chỉ ra các ô vuông như hình. Bác nào đã từng bị lỗi này khắc phục được xin chỉ giúp em ạ. Xin chân thành cảm ơn!
    [​IMG] ZfWnbHY.jpg

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Thớt thử font này với phần mềm khác chưa?
    hungpts thích bài viết này
  3. hungpts

hungpts Mới đăng kí

gõ trong photoshop và coreldraw X7 thì Ok Dù Kun ơi, mình bị lỗi ở corel 12, mà mình thì thường chỉ dùng corel 12 thôi
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Trước đó thớt có gỡ font nào trong máy ko?
  5. huyhoangdlu

huyhoangdlu Thành viên cấp 2

mình mới dùng win 64 bit cũng bị lỗi này, không chỉ myriad mà một loạt font khác đều vậy
  6. huyhoangdlu

huyhoangdlu Thành viên cấp 2

ai biết lỗi này ko ta,
  7. minhquynh2007

minhquynh2007 Thành viên cấp 1

Bộ font Myriad có một số bộ không hỗ trợ UNICODE nên bị ô vuông có gạch chéo. Nên từ giờ bạn đừng thắc mắc nữa. Ban có thể tìm một số bộ Myriad đã được Việt Hóa

Ủng hộ diễn đàn