Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Crazy RED - Một cách điên của riêng tôi

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi coachkoach94, 2/12/12.

Lượt xem: 5,037

1. mr_minh_269

mr_minh_269 Thành viên cấp 2

làm khổ bạn mẫu quá T__T
    đã là chụp đêm, thiếu sáng, máy móc lại không tốt lắm thì... tốt nhất là không nên bạn ah
  2. Ngọc Ngố Ngang Ngược

Ngọc Ngố Ngang Ngược Thành viên cấp 1

riêng em thì em like..... mọi ng toàn nxet máy ảnh....@@ !
  3. coachkoach94

coachkoach94 Mới đăng kí

Cảm ơn bạn đã góp ý nhé. Nhưng mình có chút không đồng tình vì ý kiến "máy móc lại không tốt lắm thì... tốt nhất là không nên bạn ah" cho lắm :). Mình thấy sáng tạo là quyền riêng của mỗi người, đâu phân biệt giàu nghèo, họ có sáng tạo và họ thực hiên nó theo cách họ là được, đâu phải chỉ vì 1 vài lý do mà từ bỏ dễ dàng :). Nói chung mình vẫn rất cảm ơn góp ý chân thành của bạn, lần sau mình sẽ rút kinh nghiệm :)
    mr_minh_269 thích bài viết này
  4. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

bạn muốn sáng tạo thì bạn có thể thử nghiệm trước, ví dụ như điều kiện máy móc ko đủ tốt thì tập chụp trước trong điều kiện đó để xem có khó khăn gì, cách chụp cách khắc phục. Sáng tạo nhưng cuối cùng sản phẩm ra ko được như ý thì cũng là mất công. Chụp mode trong điều kiện tối, ánh sáng loạn như ở ngoài đường cực khó, ngoài yêu cầu máy móc ok chút thì kỹ thuật phải rất cao và là chuyên gia trong việc kiểm soát ánh sáng. Chụp mode nó ko như chụp street life để có thể nhòe hay noise hay rung cũng được. Mình nghĩ bạn chuẩn bị kĩ hơn thì có thể đạt kết quả tốt hơn. Và mình cũng nghĩ bạn nên chuẩn bị kĩ hơn về việc hình ảnh và khung hình sẽ chụp thế nào, ý tưởng cụ thể vì mình nhìn qua ảnh thì ko thấy rõ ý tưởng của bộ ảnh, chỉ là cái gì đó mơ hồ là bạn muốn chụp kiểu điên điên :P
    mr_minh_269 thích bài viết này
  5. coachkoach94

coachkoach94 Mới đăng kí

Chuẩn đấy bạn ạ, mình thích chụp kiểu điên điên, cũng đi thử máy rùi nhưng đúng hôm chụp thì lại bị mưa nên nó mời thành ra thế này bạn ạ, vừa chạy mưa vừa chụp, vừa lo máy bị ướt nên mới dang dở thế :(. Rất cảm ơn bạn góp ý nhé :)
  6. Boppi Boppa

Boppi Boppa Thành viên cấp 3

Panning tốt ý, mình thích tấm thứ 3, mừ tấm 3 thì hơi thường rồi. Mà bạn chú ý là ảnh noise có thể khắc phục được khi dùng Camera RAW nhé, ờ thì giờ ai cũng chụp kỹ thuật số, nhưng nhiếp ảnh là phải làm từ lên ý tưởng, chụp ngoài sáng tới khi chui vào phòng tối, ra sản phẩm thì mới thôi, do đó không được để khuyết bất kỳ khâu nào. Cá nhân mình thấy bạn chụp được, khoái cái điên này :) mà mẫu cũng hay thật rất chịu khó ah.
  7. changngoc07

changngoc07 Mới đăng kí

Xin hỏi bạn dùng máy gì mà chất lượng ảnh lại tệ như vậy ?

Ủng hộ diễn đàn