Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Crazy vẽ Chibi :"3

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày chibi' được đăng bởi Nhi Crazy, 24/6/13.

Lượt xem: 6,068

1. Nhi Crazy Mới đăng kí

Mình vẽ chibi tập trung giữ lại nét riêng của từng người :3 vẫn chưa tốt lắm , mong được các bạn góp ý :3
    [​IMG][​IMG]

...
    MeoLuoiNguNgay, TgB, conan8812 người khác thích bài viết này.
  2. Vui Tính Dễ Thương

Vui Tính Dễ Thương Thành viên cấp 2

tô màu vs vẽ từ đầu đến chân ko chê đc rồi đó bạn, cơ mak bạn vẽ gần vs nhân vật manga ngộ nghĩnh hơn là Chibi mất rồi :-w
    Nhi Crazy thích bài viết này
  3. Nhi Crazy

Nhi Crazy Mới đăng kí

hì cúm ơn các bạn ^^ đúng là có hơi hướng manga tại mình là mọt manga nên bị nhiễm ~.~ hic . Mà mình nghĩ chibi cũng từ manga mà ra mà nhỉ :-?
    Vui Tính Dễ ThươngNguyễn Tất Thắng thích bài viết này.
  4. Hẻo Hóm Hĩnh

Hẻo Hóm Hĩnh Thầm lặng like

Xinh đẹp qá bạn à :x
    Bạn tungCL sử dụng từ ' lũ ' hơi bị bao quát nhỉ :'< mình cũng vẽ chibi nhưng ko được đẹp nên hơi bị tự ái
  5. Meow

Meow Thành viên cấp 1

Bạn tô đẹp quá, thích cái nồi lắm ý nhé! cách tô 2 pic cuối á. tô như 2 pic đó với bạn thì bảo lâu nhỉ?:)
  6. Nhi Crazy

Nhi Crazy Mới đăng kí

@Hẻo Hóm Hỉnh : thanks bạn <3 Ý bạn kia nói lũ là lũ ăn cắp chibi cắt dán kiếm lời nhan nhản bây giờ ih' :"> tụi mình vẽ chân chính hok có gì phải tự ái hết nhe he he :3
    Meow : thanks bạn <3 mình vẽ bằng wacom nên tô màu dễ hơn mấy bạn xài chuột :") 1 bức vậy mình vẽ khoảng 2 tiếng từ phác tới tô ak' :3 nếu mà tập trung làm :v chứ còn lười thì cả ngày chưa xong :v :v :v
    Hẻo Hóm Hĩnh thích bài viết này
  7. Hẻo Hóm Hĩnh

Hẻo Hóm Hĩnh Thầm lặng like

Cũng muốn wacom :x Phải cố gắng để rinh 1 em :3 :3 khì khì
  8. Nhi Crazy

Nhi Crazy Mới đăng kí

Hẻo Hóm Hĩnh thích bài viết này
  9. Lee Gà

Lee Gà Thành viên cấp 2

vẽ tóc đẹp qá chỉ mình vẽ với!
  10. Trà Sữa H3

Trà Sữa H3 Mới đăng kí

Đẹp quá :x Nhưng cái này tỉ lệ không phải của chibi. Gần với manga hơn ^^
  11. seabreeze93

seabreeze93 Thành viên cấp 1

BẠN VẼ BẰNG SAI À..CÓ BẢNG VẼ KO HAY VE XBANGWF CHUỘT..RẤT ĐẸP
  12. design8889

design8889 Thành viên cấp 1

chào bạn, mình cũng thích vẽ chibi và cũng có vài tác phẩm, nhưng công nhận vẽ chuột lâu nên rất nản, bạn có thể chia sẻ kn vẽ wacom đc ko : dễ dùng ko? vẽ có thật tay ko , và giá 1 cái có thể dùng đc là bn tiền, mình mua để vẽ vui chứ ko liên quan công việc
  13. WangFam

WangFam Thành viên cấp 1

rất nhiều bạn hiện giờ ko có khái niệm chibi là gì & đang rất lạm dụng chữ đó. cứ đặt bút xuống là quệt quệt rồi cứ chibi...chibi.... :D
  14. HeroKidz

HeroKidz Mới đăng kí

Đẹp quá :) mình cũng muốn sở hữu 1 bức như vậy :P
  15. WangFam

WangFam Thành viên cấp 1

design8889: Mình có thể giúp trả lời bạn.
    Vẽ chuột chưa chắc lâu hơn vẽ bằng tablet bạn nhé, là do trình độ bạn thôi. Khi thật sự bước chân vào giới vẽ bạn sẽ thấy, bất cứ thứ gì cũng có thể biến thành công cụ vẽ bạn à.
    Wacom đơn giản hơn chuột sau 1 thời gian dài luyện tập, chứ khi mới cầm vào thì bạn sẽ bị quờ quạng, cảm giác khó hơn chuột nhiều. khi đã quen thì sẽ thấy đc rằng nếu vẽ tay yếu, dùng chuột có thể bù đắp đc phần nào, còn Wacom mô phỏng cây bút rất hoàn hảo nên vẽ tay xấu đồng nghĩa dùng Wacom vẽ sẽ rất xấu :D
    Giá Wacom rẻ nhất có thể mua dòng Bamboo tầm 1 ~ 2tr. Chuyên nghiệp hơn chút là dòng Intous 4 5 hiện giờ giá dao động từ ~6 ~20tr. Cao cấp hơn có dòng Cintiq, giá khoảng ~50 ~60tr. Nếu siêng bạn có thể tìm mua cũ, vì có rất nhiều bạn mua rồi ko xài nổi bán lại, chịu khó 1 2 ngày là tìm đc 1 con ưng ý.
    Nhi Crazydesign8889 thích bài viết này.
  16. hieucuibapvn

hieucuibapvn Thành viên cấp 2

Nhi Crazy bạn vẽ đẹp lắm bạn. mình cũng đã thử vài lần >> thất bại:-s
  17. design8889

design8889 Thành viên cấp 1

WangFam: theo a,kiểu vẽ của e nếu dùng wacom có khá hơn tí nào ko? tuy e vẽ xấu, nhưng bạn bè trên FB nhờ vẽ, nên e muốn tìm jiểu xem vẽ wacom nhanh hơn và khá hơn ko
    a có thể qua xem bài viết của e. thank đại ca
  18. WangFam

WangFam Thành viên cấp 1

design8889: Nếu bạn vẽ tay khá rồi thì chỉ mất thời gian làm quen với cái tablet mà thôi. Còn nếu vẽ tay chưa ổn thì cầm lên tablet đúng là 1 thảm họa, vì nó sẽ run hơn cây bút thật (trừ khi bạn dùng Cintiq vẽ trực tiếp trên màn hình). Nhìn hình của bạn mình ko dám nói vì mình ko biết bạn vẽ tay như thế nào. Tuy nhiên cái gì cũng phải có lần đầu, thích là mua, mua rồi tập. :D Nếu vẫn còn lăn tăn có nên mua hay ko, trong lúc suy nghĩ mời bạn ghé topic mình xem qua vài hình vẽ 100% bằng chuột.
    design8889Nhi Crazy thích bài viết này.
  19. Nhi Crazy

Nhi Crazy Mới đăng kí

Lee Gà : hì mình làm lớp layer đậm trước rồi giảm dần sắc độ vào phần sáng của tóc sau đó ngồi quẹt vài sợi sáng hơn ^^ mình bắt chước tut vẽ lông động vật trên youtube cộng vs vẽ theo bản năng nó ra vậy ak' ^^
    Trà Sữa H3 : Uh tại mình ko tuân theo tỉ lệ chibi chung mà vẽ theo cảm nhận của mình thui ^^ cứ phải gò bó theo tỉ lệ của người khác đặt ra mình ko thik cho lắm ^^ mình cũng đầu to người nhỏ mà tỉ lệ ko chênh lệch nhiều nên nhìn giống manga ak' ^^ Đây là chibi mình vẽ theo tỉ lệ chung :v nhìn quá chung nên mình muốn làm cái gì đó khác biệt tí , hình thành phong cách riêng của mình :3
    Unicornixx.WangFam thích bài viết này.
  20. Nhi Crazy

Nhi Crazy Mới đăng kí

seabreeze93 design8889 Mình toàn vẽ bằng PTS bạn ak. ^^ Mình có wacom nên vẽ nhanh hơn vẽ chuột, thật ra thì dùng wacom hay chuột ko phải là vấn đề, bạn vẽ tay ổn thì vẽ wacom hay vẽ chuột cũng như nhau, chỉ khác nhau cái thời gian hoàn thành thôi ak` ^^ Như anh WangFam nói là chuẩn luôn ^^
    WangFamdesign8889 thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn