Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cs6 cực lag trên win 10

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Hồ Viết Long, 17/12/15.

Lượt xem: 11,361

1. Hồ Viết Long Mới đăng kí

Mình vừa cài cs6 cho cái máy chạy win 10.
    Không biết tại sao mà lag vô cùng. Lúc nhấn open ảnh load vào pts mất tận 30s.
    Không biết là do win 10 không tương thích hay là sao nữa.
    Máy mình chạy win 10, core i5, ram 4gb.
    Có thể dùng các bản khác để thay thế được không?

...
  2. dauphong

dauphong Thành viên cấp 2

mình xài thấy bt mà bạn, nhưng thấy cc2015 nogn qua nên cũng vừa nâng cấp tháng nay ^^
  3. Hồ Viết Long

Hồ Viết Long Mới đăng kí

dauphong máy mình card rời 2gb mà vẫn vậy. Trước có cài cs5 nhưng lỗi nên cài lại cs6. Có khi nào do rác cs5 k0
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Do thớt cài đặt bản win bị lỗi thôi. Mà thớt cờ rắc hay active cho win thế?
  5. Quanthanhtieu

Quanthanhtieu Thành viên cấp 2

Máy bạn chạy PS CS6 mới bị thôi hay chạy phần mềm nặng nào cũng vậy? Bạn thử cài lại bản CC xem nào.
  6. blademaster_sf

blademaster_sf Thành viên cấp 2

Máy mình cấu hình bằng thớt. Chạy vẫn ổn, Đương nhiên là sáng chạy ngon hơn cuối ngày :v

P/s: CC nặng hơn bản thường mà. Mình dùng cc thấy chậm hơn nhưng thì có nhiều tính năng cần thiết nên vẫn đang dùng. Máy chậm chắc do bị tràn ram hoặc 100% disk. Bạn thử kiểm tra lại xem. Đang định lên thêm 4g ram nữa để không bị tràn ram nữa là ổn :D
  7. Hồ Viết Long

Hồ Viết Long Mới đăng kí

blademaster_sf máy mình mới toanh chưa cài gì. Làm sao mà lỗi được. Ram 4gb là đủ rồi mà. Chắc tại win down chăng. Đang có update để thử lại sau
  8. Hồ Viết Long

Hồ Viết Long Mới đăng kí

Quanthanhtieu vô load ảnh lâu vô cùng. Cs5 cs6 đều đã thử
  9. Hồ Viết Long

Hồ Viết Long Mới đăng kí

Dù Kun VietDesigner mình không biết. Chắc là do cài win lỗi. Khi mình khởi động thì nó hiện mấy dòng chữ như win xp ấy xong mới khởi động. Win 10 do nhân viên fpt cài. Không biết là active hay cờ rắc. Cho ý kiến đi ạ
  10. ..Cá..

..Cá.. Thành viên cấp 1

Mình Due core - 3Gb Ram đang chạy CC... :v file PSD tối đa 500Mb... Sặp tiễn nó r...
  11. hklb5643

hklb5643 Thành viên cấp 1

Win 8 cho lành bao giờ ra win 12 rồi xài win 10 :v
  12. Hồ Viết Long

Hồ Viết Long Mới đăng kí

..Cá.. vãi bạn. Mình load cái ảnh để sửa thôi cũng 30s -> 1 phút. Không biết lỗi gì
  13. Hồ Viết Long

Hồ Viết Long Mới đăng kí

hklb5643 xài win 10 mới được update thường xuyên. Mình gét style win 8 với 8.1
  14. hklb5643

Win 10 mấy thấy chưa ổn định lắm trước xài thử được 1 hôm out luôn cài lại win 8.1. không biết giờ đã ổn hơn chưa.
    style không đẹp nhưng ổn định và dễ dùng là ok rồi :)
  15. Hồ Viết Long

Hồ Viết Long Mới đăng kí

Mình dùng mọi thứ đều ổn. Chỉ tội mấy em của adobe thôi. Win 10 nhẹ, ngon
  16. hklb5643

thế cờ rắc adobe dính virus rồi bạn disk 100% lỗi này win 8 cũng có tìm bản cờ rắc pro cài lại thôi
  17. Hồ Viết Long

Hồ Viết Long Mới đăng kí

hklb5643 hì mình không bị lỗi 100% disk nha. Win không lỗi j hết. Mình hỏi một số người thì họ bảo ai cũng bị, ai cũng phàn nàn chứ không phải riêng mình. Họ bảo update pts cho đủ bộ của nó là hết
  18. hklb5643

chắc win 10 nó không tích hợp phần mềm nên thế.
  19. Hồ Viết Long

Hồ Viết Long Mới đăng kí

hklb5643 ý bạn là phần mềm gì?
    Ý của bạn mình bảo là cập nhật photoshop đầy đủ là hết. Cái load ảnh lâu này ai cũng bị chứ không phải riêng mình ^^
  20. Tuanvunavi

Tuanvunavi Mới đăng kí

@HồViếtLong máy mình cũng vậy mà cấu hình cao. I7 thế hệ 6 ram 4 card rời mà vẫn lag khi mở ảnh các thứ or file shop nặng.

Ủng hộ diễn đàn