Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

CS6 không có chức năng 3D

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi x2team, 6/7/12.

Lượt xem: 36,537

1. anktien9189

anktien9189 Thành viên cấp 1

mình đã gặp vấn đề này xem các bài viết trên mạng và đã khắc phục được lỗi này 100%. trước khi cài đặt các bạn ngắt mạng đi cài xong bật pts lên kích vào compu... sẽ thấy 3D trên thanh công cụ sau đó cờ rắc copy file cờ rắc vào mục cài đặt trong ổ C, sau đó kết nối lại mạng là ok. còn bạn lỡ tắt tính năng 3D thì bạn làm như sau: ở thanh menu bên phải nó nằm dưới dấu tắt ( X) " Essentials " kích vào chọn reset Essentials là được. chúc các bạn thành công :D
  2. Gia Kiệt

Gia Kiệt Thành viên cấp 3

thì cài cc đi cho nó gọn lẹ. Tiện thể cho hỏi luôn bản cc pentool cảm giác hơi khác với bản cs6 đúng ko mọi người. hay tại máy mình cảm giác hơi giật.
    anktien9189 thích bài viết này
  3. Tiny Love

Tiny Love Thành viên cấp 2

máy của mình làm bản CC dùng pen tool cũng cảm giác như vậy :))
    Gia Kiệt thích bài viết này
  4. Gia Kiệt

Gia Kiệt Thành viên cấp 3

Thế có khi là do bản cc rồi dùng cảm giác khó chịu lắm. Chỉ riêng pentool thôi còn lại bình thường
  5. Tiny Love

Tiny Love Thành viên cấp 2

mình thì xài song song bản cc với cs6 :)) - lúc nào điều chỉnh hay làm ảnh phục chế thì xài cc không thì cứ Cs6
  6. Từ Triều Châu

Từ Triều Châu Thành viên cấp 1

Mình đã thử các cách của các bạn rồi nhưng không thấy có thay đổi gì..
    chủ top cho cái kết của vấn đề đi..
    Trên các diễn đàn nước ngoài người ta nói do card đồ họa không hỗ trợ (thiếu openGl)
    Mình đang sài asus K45 e..card GT hd 4000 ram 4G. mà vẫn không được(menu 3d bị ẩn + hiệu ứng light effect bị lỗi không có vòng tròn sáng chỉnh size)
    Tính năng 3d sài rất hay và quan trọng!!
  7. vominhchau

vominhchau Mới đăng kí

Mình tải về xài được,rất tốt...hihi nhưng cài hoài mà chẳng thấy cái thằng 3D đâu cả...
  8. shshsh812

shshsh812 Mới đăng kí

Bạn nào cài đặt mà không có 3d thì xem video hướng dẫn này
  9. Afk.Bishop

Afk.Bishop Mới đăng kí

e thề e thề e cài đi cài lại 4 5 lần rồi k bật dk chức năng 3D. ai có lòng hảo tâm giúp e 1 tay đi. e ngủ tin học ạ
  10. Hùng forum

Hùng forum Mới đăng kí

Khi cài đặt Photoshop CS6 bạn nên ngắt kết nối mạng ,cài đặt ,nếu dùng Keey seri thì dùng dòng trên (Stat)còn dùng dòng dưới thì sử dụng cờ rắc,khi cài xong bạn copy cờ rắc rồi thả vào nơi cài đặt ,thường là nằm trong ổ C,Bạn có thể thay đổi vị trí cài đặt nơi ổ khác cũng được,lúc nó hỏi thì bạn thay đổi vị trí,còn không mặc định sẽ là ổ C
  11. Hùng forum

Hùng forum Mới đăng kí

12. Hùng forum

Hùng forum Mới đăng kí

Serial của bạn đây vjT4SWq.jpg
  13. TXQ

TXQ Mới đăng kí

14. levietnghi

levietnghi Mới đăng kí

làm theo hướng dẫn này nhé các bạn: hocphanmem.com/tin-tuc/bai-hoc-photoshop-520-955-520.html
  15. levietnghi

levietnghi Mới đăng kí

video hướng dẫn đây các thím: hocphanmem.com/tin-tuc/bai-hoc-photoshop-520-955-520.html

Ủng hộ diễn đàn