Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

CSS + HTML Vì sao 2 trang web có mã css giống nhau lại cho font chữ khác nhau??

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi heothanhtinh, 23/9/13.

Lượt xem: 2,449

1. heothanhtinh Mới đăng kí

Hiện tại mình đang mò mẫm chỉnh cái CSS cho người ta nhiệm vụ là làm sao cho 1 cái theme cũ giống bản demo.
    Mặc dù đã copy y xì css của trang demo rồi nhưng sao trang web của mình vẫn không hiển thị chữ giống trang kia. Bác nào pro chỉ dùm em với
    Trang đang làm: lesleylafferty.com
    trang demo có font chữ cần giống: demo.sacredpixel.com/redsky/award/

...
    Nguyễn Tôm thích bài viết này
  2. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

ví dụ tên font của web kia là abc đi, và bác copy nguyên code có tên font là abc vào cái web bác đang làm, nhưng web bác đang làm có up font abc lên đâu, hay nói cách khác là web bác đang làm cho font hiển thị tên là abc, nhưng web bác lại ko có chứa cái font đấy, thì nó sẽ phải hiển thị mặc định font theo trình duyệt..

đó chính là cái điều thú vị khi copy code đó, có thể copy hết, nhưng font lại ko có để cho web nó hiển thị... nếu font đấy miễn phí thì có thể load về để ném vào web, nhưng font đấy mà mất phí thì cũng mệt đó :v
    heothanhtinh thích bài viết này
  3. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

trong folder themes/redsky có folder fonts chưa?
  4. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

Phải có font trong folder chứ nhỉ, cũng giống như dẫn link tới ảnh mà folder ko chứa ảnh đó thì sao hiển thị
  5. heothanhtinh

heothanhtinh Mới đăng kí

toẹt vời, em làm được rồi cám ơn các bác nhiều. Em tưởng nó lấy font trên máy, hóa ra giờ web phát triền gớm ngày xưa vào web nào ko có font thì nó hiện mã thôi chứ giờ mới biết nó có cho up font từ web. Em là tay ngang nên hơi gà mấy bác thông cảm
    Xin cám ơn các bác 1 lần nữa hihi
    Tâm Hà thích bài viết này
  6. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Ở VN thì áp dụng kiểu web này vào cái gì được nhỉ :-?
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn