Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cửa sổ hiển thị của Ps CC

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Lường Đình Hoàng, 22/8/17.

Lượt xem: 1,410

1. Lường Đình Hoàng Mới đăng kí

Mọi người cho em hỏi tại sao màn hình em full HD thì CS6 và các ứng dụng khác hiển thị bình thường, nhưng Ps CC của em hiển thị với chữ và biểu tượng các lệnh rất to cứ như hiển thị trên màn hình độ phân giải thấp vậy

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Bạn upload cái hình lên đây chứ? Bởi vì từ phiên bản CC trở đi có nhiều phiên bản ảnh hưởng tới độ phan giải của màn hình. Phải thiết lập một số thứ khác nên bạn upload hình cho mình xem để mình giúp.
  3. Lường Đình Hoàng

Lường Đình Hoàng Mới đăng kí

4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

1. Kiểm tra lại cho mình như sau
      • Ctrl + K > Interface > Text [UI Scaling] > Xem có đang ở 200% không! Nếu đang 200% thì cho nó về Auto hoặc 100%

2. Nếu như vẫn mặc định Auto hoặc 100% thì mình sẽ có cách khác.
    tranvan.muon thích bài viết này
  5. Lường Đình Hoàng

Lường Đình Hoàng Mới đăng kí

Dù Kun VietDesigner được rồi bạn ạ. cảm ơn rất nhiều nhé. theo bạn cái này tự học trên mạng dc không, nhiều lúc tự mày mò mệt lắm, có mỗi cái này mà đau đầu từ tối hôm qua
  6. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Lường Đình Hoàng: Cái gì cũng có thể. Chỉ sợ không có những cái này.
    1. Thời gian
    2. Đam mê, yêu thích và nhiệt huyết thật sự :-bd
    tranvan.muon thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn