Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Cực nghiêm trọng] Lỗi bị mất quyền admin trong Win 8

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 25/6/13.

Lượt xem: 42,729

1. nonameyoyo

nonameyoyo Thành viên cấp 2

cho đĩa Win 8 bản anh đang dùng vào ổ đĩa rồi dùng chức năng Refresh thử xem:D
    Bùi Ngọc Tính thích bài viết này
  2. Crz

Crz Thành viên cấp 3

Vào cmd, gõ : net user administrator /active:yes, enter là xong.

Nhớ chạy cmd bằng Run as administrator
  3. pitlamgi

pitlamgi Banned

Anh thử lệnh này chưa ạ?
    Không thì anh thử cách này nữa?

4. skeeto

skeeto Thành viên cấp 1

xài đĩa hiren boot chạy winxp mini vô copy hết dữ liệu quan trọng trên ổ cài win, rồi thực hiện refresh lại window (ko phải reset nha, mất hết cả dữ liệu trên ổ khác đấy) hoặc cài lại win :D
  5. kaisoulpro

kaisoulpro Thành viên cấp 1

cài lại đi anh, dùng usb hay DVD cài. Đến bước chọn phân vùng thì cứ chọn C mà không format gì hết. Khi cài xong, win cũ và data của anh sẽ nằm trong thư mục Windows.old ở ổ C, cứ vào đó mà lấy lại. ;)
  6. lythaiduong87

lythaiduong87 Thành viên cấp 2

Mình xài cả tháng trời có bị gì đâu
  7. Sand

Sand Mới đăng kí

Dùng Win 8 và không bị gì, tắt updated và dùng Active win. Xem có thể chuyển hết dữ liệu trong ổ đĩa C ra đâu không rồi anh cài lại win i -v-
  8. poc.poc

poc.poc Mới đăng kí

Gặp rồi. chắc cách tại mày mò. dổi quyền ad qua acc phụ. :)) . tôi thử đủ cách. 1 là ghost , hoặc cài lại thôi. còn cách giải quyết cái này cũng có mà k biết nói nào ở web nào nữa =.=
  9. CUTEE

CUTEE Banned

nói chung là do ăn ở :)
  10. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

Crz pitlamgi mấy thým đọc hỉu thế nào ta =.=, đã bảo ko vào đc acc admin thì làm sao Run as admin...
  11. Lê Quốc Việt

Lê Quốc Việt Mới đăng kí

Bác cài cái này vào mediafire.com/?h84uz93a2wme6v3(em mới lập nick, lâu nay toàn theo dõi qua fb)
    Sau đó bác muốn vào folder nào thì chuột phải chiếm quyền sở hữu nó, đây là để bác lấy dữ lieu, còn bác muốn kích hoạt acc admin thì bác xem cái tk bác dk win 8 đồng bộ vs email chưa, tốt nhất dung windows 8 thì bác có 1 tài khoản Hotmail của mình, rồi đồng bộ vs nó, update k có virus hay j đâu, em dung gần được 1 năm rồi vẫn ổn :D, nếu bác muốn trao đổi them cứ inbox em :D
  12. vytngok1992

vytngok1992 Mới đăng kí

Thường mình ko để dữ liệu trên ổ C. Cài win ngon lành thì mình đổi Location các thư mục như Document, Download... sang ổ Logical hết.
    Bạn thử vào minixp hay win7 PE xem.
  13. van_hien1368

van_hien1368 Mới đăng kí

cả cái máy tính của em cái gì cũng đi cờ rắc chỉ có cái win 8 là bản quyền (do được tặng :D "
  14. HSP

HSP Thành viên cấp 4

thử dùng system restore xem đc ko anh rư :">
  15. fifteeN

fifteeN Mới đăng kí

- Có nhiều cách để thử làm, mấy bạn phía trên có hướng dẫn bạn làm đc chưa? còn 1 cách là load registry nữa!
  16. Blackjack

Blackjack Mới đăng kí

Dự là bác này quên tắt Share trước khi cài win. Mình cũng xài Win 8 được nửa năm rồi chả thấy có lỗi. Từ lúc active bằng skype đó
    Zet thích bài viết này
  17. gio_vh

gio_vh Mới đăng kí

chắc là do lúc update xong nó Restart lại thì phát hiện Win lậu nên đăng nhập vào 1 tài khoản tự tạo của Microsoft. Mình cũng có thử change user rồi, nếu k phải admin thì giao diện vào cứ như mới cài Win thôi, nhưng vẫn change lại đc. Trường hợp của bạn chắc là nó disable luôn tài khoản Admin rồi.
    Chắc là chỉ như mấy bạn trên kia nói, dùng thử Hirent Boot rồi copy dữ liệu qua ổ Đĩa khác, sau đó cài lại Win. Vừa cài win xog thì update đi. Rồi active Win bản quyền, k khó active lắm đâu bạn
  18. vboy234

vboy234 Thành viên cấp 2

xài xp mini lấy dữ liệu ra
    rồi cài lại :-B
  19. Nguyễn Đức Tiến

Nguyễn Đức Tiến Thành viên cấp 1

Vote cài lại win nhé :D Hôm trước em nghịch mấy cái bảo mật với khóa thay đổi acount sang local thế là toi, tìm trên bao nhiêu diễn đàn trong ngoài nước đều ko sửa được.
  20. Love.Design

Love.Design Thành viên cấp 1

Update mà không lỗi bản quyền mà bị lỗi accout:)))
    Tạo cái accout khác rùi cho nó quyền assmin xem sao?

Ủng hộ diễn đàn