Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Cực nghiêm trọng] Lỗi bị mất quyền admin trong Win 8

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 25/6/13.

Lượt xem: 42,738

1. Lá Mùa Thu - Zina

Lá Mùa Thu - Zina Mới đăng kí

Bác ấn Windows + X --> A xem có được không.
    Nếu k thì cứ mở Cmd bình thường lên nếu nó k cho mở CMD với quyền Admin, tốt hơn cứ thử mở vs quyền admin rồi gõ lệnh sau: net user administrator /active:yes
    Nhìn câu lệnh thì bác hiểu r chứ :D Restart hoặc Logoff user John đó là sẽ hiện User Administrator. Em dùng Windows 7 Home nó k cho sử dụng Local User and Group nhưg muốn dùng Win vs account Admin thì toàn phải dùng cách này. :D
    P/s: Có thể vào SafeMode để tìm tòi kĩ hơn ^^
  2. ryo.uit

ryo.uit Thành viên cấp 2

Bác thử bỏ đĩa hoặc USB Win8 vào, cài lại ở chế độ repair xem sao
    Nếu không thì dùng Hiren Boot copy dữ liệu trong ổ C ra ngoài rồi cài lại máy
  3. HoangPigg

HoangPigg Thành viên cấp 2

Bác Dư cài lại Win thì em biếu bác 1 key,chắc là xịn vì em đc tặng trong chương trình may mắn của các shop bán bên VN-Zoom :3
    Để nửa năm nay ko động đến!! :D
  4. mailove00

mailove00 Thành viên cấp 1

cách duy nhất cho lẹ :) .... down bảng win khác rùi cài lại thui bác .
  5. Ngô Tiến Long

Ngô Tiến Long Thành viên cấp 1

Mình dùng win bản quyền cũng bị thế này :( mất hết dữ liệu ở ổ C~X(
  6. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Chắc anh lại xài cờ rắc update nó bắt được chứ gì [​IMG]
    Mọi hôm em active = phone xong ko hiểu cứ update đến cái mã k90... gì đấy là khởi động lại đến welcome là màn hình đen thui toàn phải cài lại win ko biết cách khắc phục,.. xong mò mò bỏ cái đĩa của win 7 vào rồi rồi cho nó fix lại được mới vãi :v
  7. Zet

Zet Thành viên cấp 1

mới hôm qua cài win 8 active bằng skype xong nghe nói mà hoảng quá :-ss
  8. lemy201

lemy201 Thành viên cấp 1

Phạm Hữu Dư bác lấy đĩa ghost vào win7 mini mà lấy các thứ ra rùi ghost win :D
  9. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

À em nhớ 1 cái file .reg khá hay,. đó là Grant Admin Full Control nó nặng có mấy Kb thôi.
    Anh load về máy rồi chạy nó -> hiện bảng gì thì ấn OK
    Xong click chuột phải vào ổ D rồi chọn Grant Admin Full Control để cấp cho nó full quyền admin,.. rồi thử vào ổ D xem được ko,. ko được thì bó tờ rim mua tờ rim mới.

Link MEGA NEW:
    https://mega.co.nz/#!LEwWlQgI!DY9tEjx3qk_9LorFpebxT3Q8oK1riyGdtA7Lcs6yo3A
  10. minhvn09

minhvn09 Mới đăng kí

dùng minixp hay win7pe boot trên usb để cứu dữ liệu , xong thì cài lại win nếu đã hết cách
  11. Phạm Hiếu

Phạm Hiếu Thành viên cấp 3

bác giờ bỏ hirent boot vô chạy win mini mà lấy dữ liệu thôi, sau đó cài lại win là nhanh nhất.
  12. pitlamgi

pitlamgi Banned

banbaonylong: Em có bảo Run as Admin đâu. Chạy câu lệnh với cmd ở user bình thường vẫn được mà anh. Rồi Log off cái user đó ra và Switch user Admin là được mà anh?
  13. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

vẫn ko đc, câu lệnh đó cần wuyền admin mới chạy đc...local user ko đủ wuyền 8-}
  14. pitlamgi

pitlamgi Banned

Sao máy em vẫn được nhỉ? :-?

Em chạy câu đó bình thường mà? Lạ nhỉ :-?
  15. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Ơn trời, đã lấy được dữ liệu nhờ Mini WinXP :)

Giờ thì chuẩn bị cài lại Win thôi!
  16. nomizuha

nomizuha Mới đăng kí

Đọc mấy cái comment mà buồn cười, hết do Win lậu đến lỗi phần cứng:)). Trong trường hợp này vì quyền Admin đã bị tắt nên không thể chạy Command Prompt bằng cách Run Administrator được. Bạn có thể vào win ở chế độ "Safe mode with command prompt" để kích hoạt lại bằng dòng lệnh net user administrator /active:yes. Có điều win 8 vào chế độ safe mode hơi lạ một chút, bạn log out user ra ngoài màn hình đăng nhập, giữ nút Shift rồi kích vào [​IMG] -> Advance Option... rồi gì gì nữa mình không nhớ lắm :P.
  17. mr.dugit

mr.dugit Thành viên cấp 2

Bó tay :'(
  18. Trà Phương Nam

Trà Phương Nam Mới đăng kí

Ủng hộ diễn đàn