Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cùng nhau bàn về nghề chụp ảnh vs Photoshop chứ ạ

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi kidkenvin201194, 26/6/13.

Lượt xem: 6,050

1. cxzany

cxzany Thành viên cấp 2

ILovePhotoshop 6 tháng cắm máy down liên tục chắc vừa đủ kịp đó =))
  2. Káo trắng

Káo trắng Banned

góp ý xíu... mình thấy đây là 1 trong những trường hợp plagiarism thoy.... ở đây mình nghĩ chỉ cần ghi rõ nguồn ảnh ở đâu ra ( ko được ghi chung chung như google.com rồi thôi) phải ghi nguồn đàng hoàng, trường hợp ảnh có tên của người chụp thì càng phải ghi rõ tên người chụp, ngày public ảnh gốc, nguồn lấy từ đâu.... mục đích là để tác giả get credit thoy... không cần xin phép gì gì như một vài bạn cmt trên đâu... vì thực sự đôi khi với một số ảnh không có tên tác giả, và nếu có tìm cả đời cũng chưa chắc tìm ra tác giả ảnh đó là ai.....tài liệu plagiarism mình nghĩ mr.google đầy cả ra, đừng vì mình thiếu hiểu biết chút mà để ngta dọa này dọa nọ bạn ơi... hi vọng giúp được bạn.... coi như rút k.n cho lần sau đi ha >"< edit bài kia lại với tên tác giả cũng ổn rồi !!! Thân.
    kidkenvin201194 thích bài viết này
  3. ILovePhotoshop

ILovePhotoshop Admin page Vietdesigner.Net

kidkenvin201194, cxzanyAmateurTZ thích bài viết này.
  4. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Để ko muốn bị khinh thì bạn phải thể hiện bản thân thế nào để người ta không khinh. Bạn có đem lên đây nói hắn để rồi mọi người chửi thì bạn càng đáng khinh hơn 8-}
    Còn về vấn đề bộ ảnh thì cá nhân mình thấy chả đẹp ( cái này ngoài lề chút), tiếp nữa là người ta chụp bộ ảnh đó nên họ là có toàn quyền quyết định với bộ ảnh chứ ko phải là bạn. Họ có thể cho bạn stock để bạn học cách blend không có nghĩa là bạn có quyền công khai ảnh của họ chụp. :3 :3
  5. Hoàng PRD

Hoàng PRD Thành viên cấp 3

vấn đề này cũng khó thật,, nhưng mà nói thật là thằng phô tô phơ này chắc chụp cũng không ......:))... Ảnh chụp rồi trả khách rồi,, mà vẫn còn quyền kiểm soát như thế á.... Thế nên, mình toàn tự tạo stock cho mình,,, chụp = đt cũng đc. Ảnh của mình ps cũng do mình không vướng bận đến bố con th nào cả:-<...nói thật là trước kia khi mình nihfn thấy mấy a mấy chú có cái máy DSRL to to, gắn trang bị từ đầu đến đít, đế pin, flash, len dài loằng ngằng, hood...vv,, thích lắm, như kiểu nghệ sũy ý,,,, nghĩ rằng chắc họ chụp đẹp lắm nhỉ,,,,rồi bao lần ra bãi đá sông hồng chơi vs đám bạn,, thấy mấy thằng cũng tầm tuổi mình chứ mấy, đầu xanh đỏ,, cầm máy to, ống 70-200,, đi khệnh khạng như kiểu bố tướng rất là oai,,,, nhưng sự thật thì vô tình mình dc xem ảnh mấy th đấy chụp, nói hơi quá : chụp như L.. nếu không so sánh về chất ảnh,độ nét thì nhiều cái không cả = mình chụp = đt ,,,.không vơ đũa cả lắm nhé, mình chỉ nói mấy th mình thấy thôi, hihihih,,,;))...
  6. DemiCat DA

DemiCat DA Mèo Việt Designer

Hi bạn kidkenvin201194 , mèo cho bạn link bộ stock gần đây nhất mà mèo share trên 4rum, trong link này bạn có thể tìm thấy đầy đủ link của các part trước:
    http://forum.vietdesigner.net/threads/stock-de-thuong-mot-sang-fa-co-raw.26629/

Và link stock khác không nằm trong concept trên:
    http://forum.vietdesigner.net/threads/stock-theo-yeu-cau-photo-by-tam-ha-demi-the-sexy-cat.22290/

Hình của mình không có gì ghê gớm, tinh thần học hỏi và chia sẻ là chính nên bạn lấy về nghịch thoải mái, chỉ cần mỗi khi đăng hình bạn để một dòng nhỏ "Photo - DemiCat" là mình vui lắm rồi, không để cũng không sao vì thực ra ai nhìn cũng biết rồi =))

Chúc bạn học vui và những chuyện như thế này không đáng để bạn phải bỏ thời gian ra bức xúc đâu, một phát xóa hết cái album bạn đã blend đi để khỏi phải nghĩ đến nó nữa. Bắt đầu lại từ những stock khác thú vị hơn. Coi như có dịp học được một bài học ngộ nghĩnh :)
    michealkingnd91kidkenvin201194 thích bài viết này.
  7. Lich

Lich Thành viên cấp 2

Vạn vật trên đời không có đúng cũng chả có sai. Chỉ có lòng người thay đổi, lúc thì cảm thấy đúng, lúc lại cảm thấy sai. Vậy cứ làm gì không thẹn với lòng ta là được
  8. kidkenvin201194

kidkenvin201194 Thành viên cấp 2

xuangiang1011 Mình đem chuyện này lên đây ko phải để m.n vào đọc ủng hộ mình hay m.n vào chửi mắng những ng` kia. Bạn nghĩ theo chiều hướng quá tích cực rồi. Như mình đã nói ở trên. Mình kể hết câu chuyện ra là để m.n nhận xét xem mình làm như vậy đúng hay sai.
    DemiCat DA Ok bạn. Mình sẽ làm vài tấm của bạn :)
    Từ những lời nói của m.n nói trên mình cũng rút ra được kinh nghiệm. Tránh phiền phức vs mấy ông nhiếp ảnh... Cám ơn các bạn đã góp ý.
  9. luisleo29

luisleo29 Thành viên cấp 3

kidkenvin201194 đàn ông đàn ang,... Hỏi xong rồi, được giải đáp rồi, thì quên nó đi, NGÀY MAI TRỜI LẠI SÁNG nhé bạn, OK!!!
    PS: Vote CLOSE topic này để tránh gây WAR :">
  10. Chen SirO

Chen SirO Thành viên cấp 4

Lần sau hỏi ý kiến ngta trước.
    Pts xong muốn p0st công khai cũng phải hỏi tr'c bạn.
    Còn về chuyện học pts thì trường lớp hay ko trường lớp thì mình nói thẳng là nó như nhau cả thôi.
    Photoshop là 1 cách nói trừu tượng, muôn hình muôn vẻ, theo thẩm mĩ của mỗi người chứ ko cứ gì người này học trường lớp là đẹp, người kia ko học luôn luôn là xấu.
    Tớ này tự học toàn bộ. Mình làm ra những bức ảnh tự mình mình hài lòng vs nó thế là đẹp rồi.

Ủng hộ diễn đàn