Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cuộc kỳ thị địa phương đến bao giờ mới dứt?

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi banbaonylong, 21/4/14.

Lượt xem: 8,285

1. -Trần Văn Hùng-

-Trần Văn Hùng- Thành viên cấp 4

oắc, các bác cứ chê trách nhau, em xấu cũng chơi được mà tốt cũng chơi, đương nhiên chơi cũng phải có mức độ thôi. Còn kì thị á, ai nói gì thì nói kể cả chửi thì em vẫn là dân đậu xanh, bánh gai, vải thiều, kì thị mặc xác chúng nó, cứ sống tốt thì chẳng chết được.
  2. thinh12b4

thinh12b4 Thành viên cấp 1

TÙY THÔI, CƠ BẢN LÀ DO HOÀN CẢNH, HỌ SỐNG KO ĐC ĐẨY ĐỦ NHƯ MẤY AE Ở TP, NÊN CÓ TÍNH TOÁN CHÚT, CÓ THỂ THÔNG CẢM ĐC, NHƯNG MÀ CHƠI CHO ĐẸP, LỢI DỤNG NHAU THÌ NET LUÔN
  3. mrcantona

mrcantona Mới đăng kí

mình cũng chẳng kì thị gì, nhưng phải XIN LỖI trước khi nói chứ đúng là mình chưa gặp người Thanh Hóa nào tử tế (chỉ đúng 1 trường hợp thằng học cùng lớp thì ở mức ko bựa lắm thôi)-đây là cá nhân mình thôi nhé. Còn việc giao thông trên đường thì cũng phải chấp nhận thực tế là rất nhiều người ngoại tỉnh đi rất ẩu, lại thêm bấm còi inh ỏi như kiểu qen bấm còi đuổi trâu đuổi bò ở đường làng í...
    đúng là ở đâu cũng có người này người kia cả nhưng chẳng hiểu sao phần lớn lại như thế thì cũng chẳng trách đc người ta gán tiếng xấu cho thôi
    giống như rộng hơn thì người VN ra nc ngoài cũng bị kì thị vậy
  4. Gia Kiệt

Gia Kiệt Thành viên cấp 3

Mình khoái nhất là đà nẵng thành phố đẹp. an ninh tốt con người thân thiện hiền lành. mình sống ở trong đó 2 năm. và cảm thấy hạnh phúc. nếu được chọn lựa nơi sống mình sẽ chọn đà nẵng.
  5. solestyles

solestyles Thành viên cấp 1

Cái giọng nói, cái địa danh nó không làm nên con người... Quê bạn mang tiếng không có nghĩa bạn phải sống giống như cái tiếng tai đó.
    Quan trọng bạn biết bạn là ai, sống đừng để ai phải coi thường mình... Quê của bạn bị người khác chửi >>>> đúng, nó vốn như thế. Nhưng từ ngày nay có bạn, nó phải tốt hơn. Bạn là thước đo chứ k phải cái đất nước sinh ra bạn là chuẩn mực. Bạn hiểu k?
    tranthanhben2002socrec thích bài viết này.
  6. Tuan 8cntt

Tuan 8cntt Mới đăng kí

miền Bắc thì chửi Thanh Nghệ Tĩnh nào là chơi bẩn, cá gỗ, phá đường tàu; Miền Nam chửi cả miền bắc là khôn lõi, ích kỷ ; Rồi thế giới chửi cả cái VN là trộm cắp, chặt chém... Thế đấy các bác à, cái gì cũng chỉ là tương đối, khi các bác chỉ tay để phán xét ai đó thì luôn có những ngón chỉ ngược lại. "Yêu nhau yêu cả đường đi, ghét nhau ghét cả tông chi họ hàng" nên cái vấn đề yêu ghét cũng là điều dễ hiểu. Nhưng các bác có bao giờ nghĩ các bác đã sống đẹp để người khác nhìn vào phải nể chưa ạ, hay nghe thấy quê ở TH là không thích rồi khinh miệt người, rồi họ đối xử lại thì lại bảo ôi xời dân TH :D
    tranthanhben2002Mộc nhĩ thích bài viết này.
  7. Mộc nhĩ

Mộc nhĩ Thành viên cấp 1

e không thích một số bác ở Hà Nội, không chỉ mổi trẩu mà mấy bà cũng vậy á. Không phải em kỳ thị cơ mà các bác ý huênh hoang và khinh người v~. mà e không thích một số thôi, số còn lại vẫn thích :v :v...
    Còn nói vụ Thanh Hóa thì e thấy cũng có người cũng đc, mà cũng có nhiều người không vừa đâu. đấy là cá nhân e thấy thế, không phải a dua đâu à. còn vùng khác e mới chỉ nghe họ nói, chưa chiêm nghiệm nên không phán bậy. E thích ở Đà Nẵng thôi :))

Ủng hộ diễn đàn