Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cứu file pds - mong các cao nhân VDS giúp, mình bó tay toàn tập rồi

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Painting' được đăng bởi Sun, 6/1/13.

Lượt xem: 19,046

1. Fly Nguyễn

Fly Nguyễn Thành viên cấp 4

Có cách cho chủ thớt đây: Chọn vùng các ô vuông bị lệch màu bằng công cụ vẽ hình vuông, sau đó vào Image -> Ajusment (quên mẹ nó viết làm sao rồi) -> Hue -> Tích vào dấu Colorize, kéo thanh đầu tiên về cuối cùng bên trái -> thanh giữa là 63 và thanh cuối là -49. Thông số này cho ra màu nâu đậm giống màu của bức ảnh, ngồi sửa từng cái nhé :D
    sun_writer thích bài viết này
  2. Anh Lam

Anh Lam Thành viên cấp 2

mấy ô vuông biến dạng màu theo nhiều kiểu khác nhau chứ ko đơn giản như vậy, mình thử chỉnh hue rồi >>> fail
    ngồi sửa từng cái như vậy mất thời gian mà ko bảo đảm. chủ thớt nên vẽ lại để nâng cao tay nghề luôn :D. đã có ý tưởng và bố cục rõ ràng rồi thì vẽ lại cũng nhanh thôi
  3. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

sun_writerFly Nguyễn thích bài viết này.
  4. Fly Nguyễn

Thử rồi mới nói mà, để ra 1 màu hết xong xóa các nét vuông xung quanh đi và thêm vào 1 tí brush sáng nhạt ở các viền là ok, chỉ có điều là lâu dã man :))
  5. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Vừa gg 1 tool như này cũng chả ăn thua là mấy,.cứu vớt đc 1~2 cái layer bé nhỏ =))))

6. Sun

Sun Mới đăng kí

bác nhìn thế nào mà lại bảo em xài thuốc xịt muỗi [-( chai sơn xịt của em đó bác:

stock hình bông hoa in trên chai sơn do của em nè

không sao bác ợ :v vì cái trường hợp này đúng là củ chuối, lần đầu em gặp luôn, bác cứ để ảnh lại em vẫn vẽ chibi cho bác như bình thường :D
    ShimizuFly Nguyễn thích bài viết này.
  7. Fly Nguyễn

Ơ, sao tự nhiên lại được miễn phí vậy :-/
  8. Sun

Sun Mới đăng kí

em đã nghĩ tới trường hợp xấu nhất là chơi xấu vẽ đè lên file ảnh đã xuất trước đó, còn bg đen kịt thì chắc dùng magic tool gọt hết phần màu đen rồi gán BG vào như thường :D may đợt này còn hứng chí lưu từng bước một nên ăn gian chút vậy :D

Fly Nguyễn thích bài viết này
  9. Sun

Sun Mới đăng kí

với mấy bác nhiệt tình nếu có nhã hứng thì em xin vẽ tặng một tấm chân dung kí họa hoặc chibi gọi là cảm ơn đã quan tâm bỏ chút công sức ra, vẽ hơi xấu nhưng cũng muốn mấy bác nhận:D
  10. Fly Nguyễn

Ôi, dao này dc tặng quà nhiều quá, cảm ơn thím, em sẽ gôm lại rồi post 1 bài cảm ơn các thím, các pác luôn :))
    Tí nữa send file ảnh photobucket qua hòm thư cho thím nha
  11. Sun

Sun Mới đăng kí

ok thím :)
  12. Ếch Ộp

Ếch Ộp Thành viên cấp 2

Đây k phải lỗi PS, là có crash xảy ra trong quá trình lưu file. Trường hợp máy chậm và save như này có thể là do CPU đã hết tài nguyên trong quá trình xử lý gây ra crash. Thường thì hệ điều hành sẽ cấp thêm bộ nhớ tạm từ hard drive để xử lý, do dùng hard drive nên tốc độ k nhanh bằng ram nên sẽ có hiện tượng ì.
    Bị cái này ráng chờ thì nó sẽ xong, k lỗi lầm gì, nóng nảy save và tắt ngay (nhất là hành vi end process trong task manager) thì hệ thống sẽ xóa hết các dữ liệu trong bộ nhớ đệm và có thể gây cản trở quá trình save, gây ra crash.

Nói ngắn gọn lại thì là lúc save gặp trục trặc, nếu chờ no nó bớt lag rồi save lại thì k vấn đề gì, còn nóng nảy tắt ngay thì kết quả như trên nhé :3
    lienxovn, Anh Lam, Fly Nguyễn2 người khác thích bài viết này.
  13. Sun

Sun Mới đăng kí

ra là vậy, sẽ rút kinh nghiệm vậy, ko được nóng giận khi máy đang ì :( thanks bác zoi nhé
  14. Sun

Sun Mới đăng kí

đã khắc phục thành công bằng cách vẽ lại trên file jpg, cảm ơn anh em đã quan tâm và giúp đỡ
    ShimizuFly Nguyễn thích bài viết này.
  15. Fly Nguyễn

:like:
    yuHavoN, green.phansun_writer thích bài viết này.
  16. Liebestraum

Liebestraum Clone Stamp Talent

Vãi cả chia tay @-)
  17. green.phan

green.phan Thành viên cấp 2

các Bác pro thật :x :x ngưỡng mộ quá
  18. yuHavoN

yuHavoN Thành viên cấp 2

lấy cái hình vẽ rồi chồng lên cái hình bị lỗi sao cho khít :yaoming:
  19. Shimizu

Shimizu Thành viên cấp 3

Hìhì, không bảo thế làm sao được ngắm kĩ cái bình sơn của bác họa tiết nó ra làm sao, bây giờ thì đúng là bình sơn thật, mới đầu e tưởng bác chơi quả cho con bé kia nó bóp cổ cái thằng đầu lâu rồi hỏi : mày mà không yêu là tao xịt mày chết, thế là thằng đầu lâu nhe răng và nói: em xin hàng ạh :D
  20. Sun

Sun Mới đăng kí

trí tưởng tượng bác phong phú thật cái này em tượng trưng quả tim là trái tim, còn đầu lâu là lý trí, và nó đang tranh giành chai sơn, niềm đam mê của em bác ợ :v
    Shimizu thích bài viết này
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn