Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

CV cá nhân và Portfolio, up theo phong trào mong mọi người cho nhận xét.

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi thietran266, 15/6/15.

Lượt xem: 30,427

1. Hi im Bisu

Hi im Bisu Thành viên cấp 2

thietran266 về cái phần đi phỏng vấn mới được thấy mặt thì bạn nên nghĩ lại, mình sợ bạn còn ko có cơ hội được gọi đi phỏng vấn đó. Tuyển dụng thích tuyển những người tự tin, hòa nhập và năng động hơn là mấy thằng tỏ ra cool và bí ẩn...
  2. thietran266

thietran266 Thành viên cấp 1

Hi im Bisu
    Hì! cảm ơn bạn góp ý, nhưng đâu phải trưng mặt lên CV là thể hiện đc tự tin, hòa nhập cũng như không trưng mặt lên CV có nghĩa là tỏ vẻ "cool và bí ẩn" đâu bạn :D
  3. Hi im Bisu

Hi im Bisu Thành viên cấp 2

Không phải, trời đất ơi, nói chung là CV là phải có hình hay chí ít là cái gì đó khiến họ nhận ra bạn, cái đẹp trai hay ko là tôi nói đùa thôi, tuyển người tài chứ tuyển mấy thằng ngựa vào làm gì.
    Người tuyển dụng họ đâu có rảnh mà ngồi hack não cái thằng làm CV xem "à bạn này làm màu ảm đạm, bạn này chính chắn, chắc là tóc đen, hay là da ngâm ngâm, hồi họp quá mình phải gọi bạn đó lên phỏng vấn để biết rõ hơn về con người bạn đó mới được".
    Làm đéo gì có chuyện đó, đời đéo như là mơ đâu bạn =)), họ ngồi làm xẹt xẹt là xong à. Có những người khó tính họ dòm cái CV mà ko có hình là lật next chứ chả cần xem nội dung. Mà việc trưng cái hình lên có gì to tát đâu mà bạn phải chày cối nhĩ. Lên Google search CV cũng hầu như là bạn đều thấy người ta để hình của mình lên, nó thể hiện tính minh bạch. Thôi bạn thích làm khó mình thì cứ làm thôi. Mình thì mình thấy để hình là hợp lý.
    bo russo thích bài viết này
  4. 0808

0808 Mới đăng kí

Tổng quan mình thấy có thiện cảm với CV này, chỉ là màu hơi tối 1 tí thôi :D
    btw, cho mình xin cái tên font bạn sử dụng ở phần tên màu xanh nc biển với :D
  5. Cu Ròm

Cu Ròm Mới đăng kí

em hỏi câu ngoài lề tí :3 học ở Arena Multimedia học phí đắt ko bác.
  6. hallowilicious

hallowilicious Memoirs

thớt cho xin 2 cái link ở cuối CV ngó tí : )
  7. t0nguyen95

t0nguyen95 Thành viên cấp 1

#24 Đắt, khóa học 2 năm học phí là 57tr ( tính theo tỷ giá đô ) đô tăng thì học phí cũng tăng theo!
    1 năm là 35 củ ( nếu đk học 1 năm xong muốn học thêm năm nữa mất 2 củ tiền chuyển khóa học từ DIM sang ADIM )

Học khóa ADIM sẽ được đào tạo chuyên ngành Multimedia bao gồm kỹ xảo điện ảnh, dựng hình 3D max, maya, graphic design suite, web design!

Khóa học DIM sẽ được đào tạo trong vòng 1 năm với chuyên ngành Graphic design suite và Web interface design!

Khóa học 6 tháng ( đ' nhớ tên ) học phí 15 củ, học trong vòng 6 tháng sẽ học học khóa Graphic design suite ( nói thật 6 tháng học kỳ đầu ở nhà học cũng đc ko phải đi học đâu )

Học ở Arena-Multimedia thấy được nhất là cơ sở vật chất, chất lượn giảng viên cũng được, dạy khá tâm huyết và thoải mái với học viên, nhưng vì là trường "kinh doanh" nên giảng viên hay vẽ màu hồng cho học viên lắm, đừng tin nhé! Khi ra trường đi làm rồi sẽ tự thấm
    Chỉnh sửa lần cuối: 13/7/15
    Cu Ròmthietran266 thích bài viết này.
  8. thietran266

Cảm ơn mọi người đã quan tâm nhận xét! :D
    0808 Phần tên màu xanh mình sử dụng font "VLUltramarina" nhé bạn
    hallowilicious chào bạn, 2 link đó đây: "
    " và "
    ", cảm ơn đã quan tâm nhé :D
    Cu Ròm Về học phí Arena thì có bạn t0nguyen95 trả lời khá chi tiết nhé bạn, mình tốt nghiệp cũng lâu nên có lẽ giá cả đã leo tới đâu luôn rồi.... hehe. cảm ơn t0nguyen95
    0808 thích bài viết này
  9. zanhai

zanhai Mới đăng kí

Chủ thớt cho mình xin file psd tham khảo được không....tks
  10. nqvinh94

nqvinh94 Mới đăng kí

11. thietran266

nqvinh94 mình đã gửi qua mail rồi nha bạn
    nqvinh94 thích bài viết này
  12. rinkeke

rinkeke Thành viên cấp 1

cũng được mà
  13. hallowilicious

hallowilicious Memoirs

quả quảng cáo cái chùa hay quá :D mask rất ổn :D
    thietran266 thích bài viết này
  14. thuanle28

thuanle28 Mới đăng kí

mình thấy CV người ta hay trình bày quá trình làm việc là từ mới nhất trc rồi sau đó cũ hơn... k biết có đúng k nhỉ?
  15. thietran266

thuanle28 Đúng rồi bạn! đây là 1 nhầm lẫn của mình phát hiện ra sau khi nộp CV cho nhà tuyển dụng :(! Thứ tự ngày tháng giữa cột "kinh nghiệm" và "học vấn" của mình bị đối lập :((
    hallowilicious Hì! Thanks bác! Nhưng đó không phải là mask :D mà là mình tách nền bằng Ps sau đó chuyển qua Ae xử lí (cho dễ) ;))
    Lê Hữu Huỳnhhallowilicious thích bài viết này.
  16. La La

La La Mới đăng kí

17. viet2957

viet2957 Mới đăng kí

18. vdq

vdq Thành viên cấp 1

chữ "portfolio" và "cảm ơn" là cùng 1 font hả bạn thietran266 ? font đó là font gì vậy?
  19. thietran266

vdq Đó là font "VLUltramarina" bạn nhé :D!
  20. tranthanhgiau

tranthanhgiau Mới đăng kí

Ủng hộ diễn đàn