Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

CV chủ đề Elegant Gray - đây là CV mình 100% trúng tuyển trong 3 năm qua !

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi LeoFantom, 6/6/15.

Lượt xem: 64,173

1. Tấn Linh

Tấn Linh Thành viên cấp 2

- Thật không thể nào tin được, không thể nào tin nổi... quen hok pàkon...:))
    - Mà công nhận thớt ham học hỏi quá hà, mỗi chỗ làm 3-4 tháng luôn cơ đấy.
  2. LeoFantom

LeoFantom Thành viên cấp 1

arron2 cảm ơn bạn, tổng kết ko sai vào đâu đc :D
  3. KaraValigia

KaraValigia Thành viên cấp 1

Gà Con Lạc Mẹ, mình chẳng biết gì về bạn cả, và trong thế giới Design này nó rộng lớn lắm. Mình nghĩ bạn sẽ trả lời 1 cách khác cơ, ai ngờ cái câu " Bạn biết gì về mình ".. Haha không biết nói gì luôn. Thôi STOP ở đây !
  4. Nghĩa Nguyễn

Nghĩa Nguyễn Thành viên cấp 1

các bác cứ chém xa xôi, dù thớt có gọi là khoe khoang trá hình tí nhưng thành tích cũng đáng nể đấy chứ :v. Nếu là mình thì mình cũng khoe cmnl :3
  5. ruanguohuan

ruanguohuan Mới đăng kí

thật không thể tin nổi!!! thật là tuyệt vời!!!!
    bạn thật tài năng quá, nghĩ lại mình thấy tủi thân:((
  6. delpan1

delpan1 Mới đăng kí

Nếu đứng trên hiệu quả
    Thì CV được đầu tư khá kỹ càng, ngay cả kinh nghiệm cũng khá nhiều
    Cái mà người tuyển dụng cần là bề dày kinh nghiệm mà bác đã nêu trên.
    Rất bắt mắc, nhìn vô thằng nào chả muốn interview với bác
    Tuy nhiên, một thứ bác nên để ý đó là nhảy việc, cái mà người ta sẽ nghĩ đến đó là
    "Liệu nó có nhảy việc chổ mình?"
    Và đâm ra thiếu tin tưởng vào cái CV này.
    Em nghĩ đó là cái nhược điểm lớn nhất của CV bác kể trên.
    Nhưng nói về tổng quát, thì đây là CV hoàn toàn xuất sắc về mặt trình bày và nội dung,
    chúc mừng bác đã có một bề dày kinh nghiệm như vậy
    And good luck for all you do in the future :).
    Luffy Mũ RơmLeoFantom thích bài viết này.
  7. LeoFantom

delpan1 :D Câu hỏi của bạn y hệt câu hỏi trong lần mình phỏng vấn ở Viettel, họ cũng hỏi về việc "Nếu có một nơi khác tốt hơn, lương cao hơn, đúng với đam mê của em, mời em về làm việc thì em có theo đuổi đam mê đó không?" - Một trong những câu hỏi bẫy khó nhất mình từng gặp đi pvấn, nói có cũng chết mà nói không cũng ko xong :))))
    KaraValigia thích bài viết này
  8. KaraValigia

KaraValigia Thành viên cấp 1

LeoFantom vậy khi trả lời mình sẽ trả lời thế nào bạn :D Chia sẽ kinh nghiệm cho ae với :D
    LeoFantom thích bài viết này
  9. LeoFantom

KaraValigia Mình trả lời nguyên văn là "Em dám nói là em có chuyên môn, trách nhiệm và sự trung thành. Vấn đề là anh chị có tạo được môi trường đủ tốt, đủ để em thấy ở đây em có thể phát triển và đóng góp được hay không thôi. Còn tất nhiên ở Viettel thì em vẫn theo đuổi được đam mê của mình (lúc đó là thiết kế flat design & infographic) phục vụ cho các anh chị thôi mà :D"
    Và mình đã được nhận với mức lương thử việc là 9tr nhưng mình vẫn từ chối để hiện h làm cho VTC Online.
    KaraValigia thích bài viết này
  10. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

Mình nói thật là nó quá lan man và dài dòng bạn ạ, bạn nổi tiếng thật nhưng bạn xem thường người tuyển dụng quá
  11. LeoFantom

1. là mình chẳng nổi tiếng qué gì cả làm ơn đừng quy chụp thế.
    2. Chẳng hiểu "xem thường người tuyển dụng" ở chỗ nào nữa :v
    3. Lan man thì đúng rồi, đây là mẫu mình làm từ hồi còn tập toẹ photoshop mà, chẳng chịu đọc kỹ topic gì cả :)) Vài hôm tới up cái mình đang dùng thì vô đó mà comment.
    haizzz thôi close topic đi, mệt mỏi!
  12. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

:| mình chỉ góp ý chứ k hề có ý định chỉ trích hay nặng nhẹ gì bạn cả, tự nhiên bạn nổi nóng và bóng gió mình là sao
    Lazio Auditore thích bài viết này
  13. LeoFantom

Thôi, sorry bạn :(
  14. Lazio Auditore

Lazio Auditore Thành viên cấp 2

Em cũng thấy nể tài năng của thớt thật, nhưng mà CV dài dòng với lan man đâu có liên quan đến hồi mới tập tọe Ps đâu :v
  15. Soullegend

Soullegend Thành viên cấp 3

Một số công ty nhân sự cứ thay đổi liên tục, 1 số người làm 1 thời gian lấy chất xám nó cũng sẽ kiếm cách đuổi, nếu rơi vào những công ty như vậy thì nó ko quan tâm đến việc ai nhảy công ty thế nào đâu...tất nhiên là nói vậy thôi chứ mấy công ty của thớt chưa làm chưa biết thế nào.
  16. nguyenthao811

nguyenthao811 Thành viên cấp 2

Em nghĩ CV này 100% trúng là vì bác biết nhiều thứ quá, ngta nhìn vào năng lực vs kiến thức bác biết thôi mà :3
  17. muadong2312

muadong2312 Thành viên cấp 2

bạn thật nổi bật :D, riêng năng lực của bạn thì nó hơn hẳn cái cover, mình thích những gì bạn ghi, nếu là nhà tuyển dụng mình cũng sẽ tuyển bạn, mặt dù cv ds chưa thật sự xuất sắc, mà đọc cmt của mấy trẻ trâu thấy toàn hùa theo kiểu gì gì, đáng buồn
    LeoFantom thích bài viết này
  18. coids

coids Thành viên cấp 2

Nếu nói về giá trị thẩm mỹ thì cv này chẳng có gì để học hỏi, thậm chí là xấu, nên nhiều người làm thiết kế nhận xét tiêu cực cũng chẳng có gì là sai, vì box này là box PTS chứ không phải chia sẻ kinh nghiệm xin việc.
    Còn nếu bàn về kinh nghiệm tuyển dụng với maketing thì nên move sang phần chuyện trò tán gẫu :D
    ToiHocDoHoa.comLazio Auditore thích bài viết này.
  19. Lazio Auditore

Lazio Auditore Thành viên cấp 2

Đồng ý với bác coids về thiết kế của CV, nhưng về tài năng phía sau CV thì không thể phủ nhận :3
  20. Soullegend

Soullegend Thành viên cấp 3

bạn ấy bị ném đá chẳng qua là vì khoe khoang quá thôi, ngay từ câu đầu tiên bạn ấy cũng nói là khoe khoang mà. Cơ mà khoe nhưng có cái gì đó chưa thuyết phục người ta nên mới bị zậy, chứ nếu cần ai góp ý thì chắc chả có gì xảy ra, bạn ấy cũng nói cứ việc ném đá thoải mái vậy mấy bạn lo làm gì cơ chứ -))

Ủng hộ diễn đàn