Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

CV chủ đề Elegant Gray - đây là CV mình 100% trúng tuyển trong 3 năm qua !

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi LeoFantom, 6/6/15.

Lượt xem: 64,184

1. lequangkhai187

lequangkhai187 Mới đăng kí

Nếu mà có khả năng và kinh nghiệm như trong CV , mình nghĩ bạn nên tự điều hành project của mình đi. Khả năng mình có thể tương đương bạn trong cv, kn thì kp bằng nhưng mình vẫn quyết định làm 1 project của mình và thấy rất hứng thú .
  2. Jet

Jet Mới đăng kí

Mình xin có một số ý kiến cá nhân:
    1. CV quá dài dòng.
    2. Sắp xếp các mục thiếu tính logic.
    3. Bạn học PR, truyền thông, báo chí, tất nhiên bạn sẽ mạnh về mặt ngôn ngữ, nhưng trong CV, lúc thì sử dụng tiếng Anh, lúc thì sử dụng tiếng Việt.
    4. Ngôn ngữ sử dụng không phù hợp: CV trình bày bằng văn viết chứ không phải văn nói
    5. Từ ngũ sử dụng chưa thật chính xác, ví dụ: trình độ văn hóa khác với Chuyên môn nha bạn.
    6. Trong CV thiếu những yếu tố quan trọng: Mục tiêu nghề nghiệp, có liệt kê kinh nghiệm nhưng không hề thấy kết quả của các kinh nghiệm đó như thế nào.
    7. Dẫn dắt câu chuyện không theo trật tự, lúc thì học vấn, tới kinh nghiệm, tới học vấn, rồi lại kinh nghiệm.
    8. Người tham khảo chỉ nên liệt kê nhiều nhất 2 người gần nhất quản lý trực tiếp.
    9. Phản ứng của bạn khi đọc các coment khá tiêu cực và chưa chấp nhận nhìn nhận vào abnr chất của vấn đề.
    Bạn nên search một số từ khóa: Nội dung trong 1 CV, quy luật xem CV của nhà tuyển dụng, mô hình trong phỏng vấn, để chiến thắng nhà tuyển dụng....
    Tánh show quá nhiều các hình ảnh,
    Nội dung cho một CV tốt nhất là: 1 trang Cover, 1 trang kinh nghiệm thực tế và kết quả, một trang: học vấn, kĩ năng mềm, mục tiêu nghề nghiệp, người tham khảo. tổng cộng 3 trang.
    Khi bạn tìm hiểu bạn sẽ thấy quy luật nhìn của các nhà tuyển dụng khi họ nhìn vào CV, có bao nhiêu phút để đọc nội dung nào, nội dung nào được đọc nhiều nhất và trước tiên.....

Đôi lời cùng bạn,
    Thân,
    HaiXanh123, iTD, khicon_92 người khác thích bài viết này.
  3. Loong

Loong Thành viên cấp 1

Trong 3 năm đó tại sao nộp CV nhiều vậy thớt ?
  4. Sun

Sun Mới đăng kí

Bây giờ ai hỏi CV là mình rất ngại gửi, vì mình làm cách đây 2 năm và cảm thấy cực kì cực kì xấu, xấu kinh khủng và vi phạm rất rất nhiều nguyên tắc thiết kế, chính vì điều đó khiến mình thường đa phần sẽ không gửi CV mà chủ yếu chỉ gửi portfolio online trên Behance thôi.
    Về CV cũng như là nội dung thì mình cũng ko dám ý kiến gạch đá, chỉ có lời khuyên, sau 3 năm, kinh nghiệm làm việc của bạn ko tăng lên hay sao mà vẫn cầm cái cv xấu như vậy đi dự tuyển mà ko dành chút thời gian làm lại cho nó cool hơn, nội dung thì hoành tráng mà cái cv cũng nên thiết kế tương ứng :)
  5. Tit Nguyen

Tit Nguyen Thành viên cấp 1

Xin chào, mình làm trong lĩnh vực tư vấn, có tí HR nên xin góp ý:
    Một là dưới góc nhìn thẩm mỹ đơn thuần thì mình thấy khá đẹp, và ấn tượng, chi tiết.

Vấn đề còn lại là đây không phải là một cái CV tốt, không biết bạn gửi CV này cho các đơn vị nào nhưng với các công ty lớn những CV kiểu này sẽ bị loại đầu đầu tiên. Các nhà tuyển dụng trong thực tế không ai có đủ thời gian để đọc một cái CV dài loằng ngoằng như thế này, về cơ bản người ta cũng ko quan tâm. Với mỗi CV thông thường, với các nhà tuyển dụng chuyên nghiệp sẽ chỉ dành khoảng 30-45s hoặc ít hơn để scan qua cái CV, chính vì thế CV tốt phải là đảm bảo yếu tố ngắn gọn với đố dài không nên quá 2 mặt A4 và đảm bảo ko quá cầu kì rối mắt, chỉ cần lướt qua để có thể có được những thông tin quan trọng nhất như học vấn, các bằng cấp giải thưởng, thành tích điển hình. Bạn cũng mắc sai lầm trong việc liệt kê kinh nghiệm của mình, lấy 2-3 cái to quan trọng thôi, bỏ những cái lèo tèo đi. Khả năng còn lại của bạn sẽ được các nhà tuyển dụng tìm hiểu chủ yếu thông qua test và PV chứ không phải là qua mấy tờ giấy.

Thân !
    Lâu RaLuffy Mũ Rơm thích bài viết này.
  6. LeoFantom

LeoFantom Thành viên cấp 1

Cảm ơn ý kiến của tất cả mọi người. Những ai đóng góp trên tình thần xây dựng mình xin ghi nhận và sửa chữa. Còn những bạn "có vẻ hơn người" thì mình xin thưa với các bạn rằng
    1.Mình đã trúng tuyển, đã làm việc ở những tổ chức như thế, chẳng thể phủ nhận đc. Reference đấy, public số điện thoại đấy, các bạn cứ thoải mái hỏi xem họ đánh giá mình là người trong việc như thế nào.
    2. Về mặt style thiết kế thì các bạn xem cái thread CV Hexagonal mình post trc nhé, xin nhắc lại cái này là CV cũ của mình.
    3. Mình đang cho laptop đi ở, tuần nữa lấy về r up CV hiện tại của mình thì cho các bạn tha hồ nhận xét tiếp. Dù sao nhận đc ý kiến của bạn thì tốt cho mình thôi mà :D
    Thank all.
  7. kyuhyun211

kyuhyun211 Mới đăng kí

Cũng học pr. nhưng không thiên và ads. chắc bạn thớt thiên về ads nên kỹ năng xử lý khủng hoảng kém quá. hehe. mới bị chửi vài câu đã dãy đành đạch rồi8-}
  8. LeoFantom

LeoFantom Thành viên cấp 1

kyuhyun211 -_- bó hand, mềnh giẫy chỗ nào nhỉ :'( Cuộc sống vẫn đẹp tươi, bận quá thỉnh thoảng vào comment góp vui, please ;)) Btw, mình thiên làm brands bạn ạ :)
  9. samizuid123

samizuid123 Mới đăng kí

10. nhockpi

nhockpi Thành viên cấp 1

quá dài dòng
  11. CuongViet

CuongViet Mới đăng kí

bảng thành tích dài như thế kia thì chả trúng
  12. Mr.Gió

Mr.Gió Thành viên cấp 1

Mình thấy thế này, bạn này là người có năng lực, đọc qua CV nhà tuyển dụng nào mà không thích. Trong cái topic này đầy người nói bạn khoe mẽ này nọ, mình nghĩ họ đố kỵ thôi. Bạn đừng bận tâm, cứ cố gằng là được.
    LeoFantom thích bài viết này
  13. nhatnang

nhatnang Mới đăng kí

Dành cho những người quan tâm, bạn có thể up link hoặc gởi về mail cho mình được không?
    Mình học chuyen ngành PR nên rất cần mẫu ntn.
    Email: doanthinhattrinh37@gmail.com
    Cảm ơn bạn!
  14. gck16a

gck16a Mới đăng kí

CV bạn làm tuyệt lắm. ai nói gì mặc ai mình thấy thích với cả hiệu quả là % thành công như bạn nói là được.
    bạn có thể share cho mình mấy cái CV của bạn để học tập giangnguyenvan88@gmail.com
    LeoFantom thích bài viết này
  15. neuerdesign

neuerdesign Thành viên cấp 2

"Tốt nghiệp học viện báo chí và tuyên truyền", nghe câu này em hơi bị liên tưởng đến dlv :v
  16. fox101

fox101 Thành viên cấp 1

Chủ thớt ơi cho mình xin mẫu template Cv này nhé, many thanks :D
    mail mình là tungnt.101@gmail.com
  17. Tit Nguyen

Tit Nguyen Thành viên cấp 1

Ủa vậy là làm branding sao, ở ta những người làm branding là hơi hiếm đó. Chắc là phải học MKT hoặc cũng chút ít liên quan đến MKT ra.
  18. Lê Nguyên Nhất Minh

Lê Nguyên Nhất Minh Mới đăng kí

bạn có thể share cho mình mẫu template cv Hexagonal đc k, cực kết kiểu cv đó
    email mình: nhatminhle13@gmail.com
    thank bạn..:D
  19. nghiadoi

nghiadoi Thành viên cấp 1

infographic rất đẹp
  20. ngocnhi1939

ngocnhi1939 Mới đăng kí

Ủng hộ diễn đàn